પટણામાં આજે વિપક્ષો 2024ની લોકસભા ચૂંટણીની રણનીતિ તૈયાર કરશે

Spread the love

કોંગ્રેસના ખડગે-રાહુલ, મમતા બેનર્જી, શરદ પવાર, નીતિશ કુમાર, અખિલેશ યાદવ, ફારુખ અબ્દુલ્લાહ, અરવિંદ કેજરીવાલ સહિતના વિપક્ષના દિગ્ગજ નેતાઓ કેન્દ્રના સત્તાધારી પક્ષ સામે મોરચો માંડવા મળશે


પટણા
કેન્દ્રની સત્તા પરથી નરેન્દ્ર મોદી અને ભાજપને ઉથલાવવા માટે વિપક્ષોને એક કરવા આવતીકાલે 23મી જુને પટણામાં વિપક્ષી દળોની મહત્વની બેઠક યોજાવાની છે. બેઠકમાં 2024ની લોકસભા ચૂંટણી માટે રણનીતિ તૈયાર કરવામાં આવશે. બેઠકમાં સામેલ થવા નેતાઓનું પટણામાં આગમન શરૂ થઈ ગયું છે. આ બેઠક માટે પીડીપી અધ્યક્ષ અને જમ્મુ-કાશ્મીરના પૂર્વ સીએમ મહેબૂબા મુફ્તી પહોંચી ગયા છે, જ્યારે પશ્ચિમ બંગાળના મુખ્યમંત્રી મમતા બેનર્જી અને આપ સંયોજક અને દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલ તેમજ પંજાબના મુખ્યમંત્રી ભગવંત માન આજે પહોંચશે.
મળતા અહેવાલો મુજબ સૌથી પહેલા ગુરુવારે સવારે મહેબૂબા મુફ્તી પટણા પહોંચી ગયા છે. જ્યારે મમતા બેનર્જી સાંજે લગભગ 4.30 કલાકે પહોંચશે. બેનર્જી સાથે ટીએમસીની સાંસદ અભિષેક બેનર્જી પણ હશે. મમતા બેનર્જી પટણા પહોંચ્યા બાદ સીધા આરજેડીના વડા લાલુ પ્રસાદને મળવા 10-સર્કુલર રોડ જશે. બેઠક બાદ મમતા સાંજે 4 કલાકે કોલકાતા પરત ફરશે. મમતાના પહોંચ્યાના 1 કલાક બાદ અરવિંદ કેજરીવાલ અને ભગવંત માન પહોંચશે. મળતા અહેવાલો મુજબ નેશનલ કોન્ફરન્સના નેતા અને જમ્મુ-કાશ્મીરના પૂર્વ મુખ્યમંત્રી ઉમર અબ્દુલ્લા, ભાકપા મહાસચિવ ડી.રાજા અને ભાકપા માલે મહાસચિવ દીપાંકર ભટ્ટાચાર પણ આજે પટણા પહોંચશે. આ ઉપરાંત ઉદ્ધવ ઠાકરે અને શરદ પવાર આવતીકાલે પટણા પહોંચવાના અહેવાલો છે.
બેઠકમાં આરએલટીના વડા જયંત સિંહને પણ સામેલ થવાના હતા, પરંતુ પારિવારિક કાર્યક્રમના કારણે તેઓ બેઠકમાં સામેલ નહીં થાય. જયંત ચૌધરીએ નીતિશ કુમારને બેઠકની સફળતા માટે શુભકામના પાઠવી છે.
વિપક્ષના આ નેતાઓ બેઠકમાં હાજરી આપશે
જેડીયુ – નીતિશ કુમાર
આરજેડી – તેજસ્વી યાદવ
કોંગ્રેસ – રાહુલ ગાંધી, મલ્લિકાર્જુન ખડગે
તૃણમૂલ કોંગ્રેસ – મમતા બેનર્જી
રાષ્ટ્રવાદી કોંગ્રેસ પાર્ટી – શરદ પવાર
શિવસેના યુબીટી – ઉદ્ધવ ઠાકરે
આમ આદમી પાર્ટી – અરવિંદ કેજરીવાલ, સંજય સિંહ
સમાજવાદી પાર્ટી – અખિલેશ યાદવ
ઝારખંડ મુક્તિ મોરચા – હેમંત સોરેન
ડીએમકે – એમકે સ્ટાલિન
નેશનલ કોન્ફરન્સ – ઓમર અબ્દુલ્લા
પીડીપી – મહેબૂબા મુફ્તી
સીપીઆઈ – ડી.રાજા
સીપીઆઈ પુરૂષ – દિપાંકર ભટ્ટાચાર્ય
સીપીઆઈ (એમ) – સીતારામ યેચુરી

Total Visiters :78 Total: 710823

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *