વૃદ્ધિનો સિલસિલો અટક્યો, સેન્સેક્સ 284 પોઈન્ટ ઘટીને બંધ

Spread the love

નિફ્ટી 18800 પોઈન્ટની નીચે આવ્યો, તમામ ક્ષેત્રીય સૂચકાંકો લાલ નિશાન સાથે બંધ થયા


મુંબઈ
સ્થાનિક શેરબજાર (ભારતીય શેરબજાર)માં બે દિવસથી ચાલુ રહેલ વૃદ્ધિની પ્રક્રિયાનો આજે અંત આવ્યો છે. બીએસઈનો 30 શેરનો સંવેદનશીલ સૂચકાંક સેન્સેક્સ 284.26 પોઈન્ટ અથવા 0.45% ઘટીને 63,238.89 પોઈન્ટ પર બંધ થયો છે. એ જ રીતે એનએસઈ નિફ્ટી 85.60 પોઈન્ટ એટલે કે 0.45%ના ઘટાડા સાથે 18,771.25 પોઈન્ટના સ્તરે બંધ થયો હતો. આજે ઈન્ડિયા સિમેન્ટના શેરના ભાવમાં છ ટકાનો ઘટાડો નોંધાયો હતો.
આજે બીએસઈ સેન્સેક્સ પર બજાજ ફાઇનાન્સ શેરનો ભાવ 2.34 ટકા ઘટીને બંધ થયો હતો. એ જ રીતે, ટાટા મોટર્સ શેરનો ભાવ 2.05 ટકા, એશિયન પેઇન્ટ્સ 1.98 ટકા, પાવરગ્રીડ શેરનો ભાવ 1.67 ટકા અને એનટીપીસી શેરનો ભાવ 1.47 ટકા ઘટીને બંધ રહ્યો હતો. એ જ રીતે એનટીપીસી (એનટીપીસી શેર પ્રાઈસ), ઈન્ફોસીસ (ઈન્ફોસીસ), નેસ્લે ઈન્ડિયા (રિલાયન્સ ઈન્ડસ્ટ્રીઝ), અલ્ટ્રાટેક સિમેન્ટ (અલ્ટ્રાટેક સિમેન્ટ) અને ઈન્ડસઈન્ડ બેંક (ઈન્ડસઈન્ડ બેંક)ના શેર એક ટકાથી વધુ ઘટીને બંધ થયા હતા.
આજે લાર્સન એન્ડ ટુબ્રોના શેર 0.95 ટકા, ટાટા સ્ટીલના શેર 0.73 ટકા, એચડીએફસીના શેર 0.62 ટકા અને ભારતી એરટેલના શેર 0.55 ટકા વધીને બંધ થયા હતા. આ સિવાય એચડીએફસી બેંક, મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા અને ટાઇટનના શેર પણ ઉછાળા સાથે બંધ થયા હતા.
પ્રોફિટ બુકિંગના દબાણને કારણે આજે માર્કેટમાં ભારે વોલેટિલિટી જોવા મળી હતી. નેગેટિવ ઓપનિંગ સાથે નિફ્ટી એક સમયે 18,887.60 પોઈન્ટની વિક્રમી સપાટીએ પહોંચી ગયો હતો. તે જ સમયે, સેન્સેક્સ પ્રારંભિક કારોબારમાં 63,601.71 પોઈન્ટની વિક્રમી સપાટીએ પહોંચી ગયો હતો. જોકે બપોર અને ત્યારપછીના સેશનમાં માર્કેટમાં પ્રોફિટ બુકિંગ જોવા મળ્યું હતું.
આજના સત્રમાં તમામ ક્ષેત્રીય સૂચકાંકો લાલ નિશાન સાથે બંધ થયા હતા. પીએસયુ બેંક અને પાવર સેક્ટર સાથે સંબંધિત ક્ષેત્રીય સૂચકાંકો એક-એક ટકા ઘટીને બંધ થયા છે. તે જ સમયે, ઑઈલ એન્ડ ગેસ, મેટલ, એફએમસીજી, ફાર્મા અને આઈટી 0.5-0.5 ટકા સુધી તૂટ્યા છે.

Total Visiters :104 Total: 681824

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *