2022/23 LaLiga SmartBank સિઝનના આંતરરાષ્ટ્રીય સ્ટાર્સ

Spread the love

અલ્બેનિયા, તુર્કી, આર્જેન્ટિના, સેનેગલ, ફ્રાન્સ અને જાપાનના આ ખેલાડીઓ 2022/23ના અભિયાન દરમિયાન બહાર આવ્યા હતા.

2022/23 લાલિગા સ્માર્ટબેંક સિઝનનો અંત આવી ગયો છે, જેમાં ગ્રેનાડા CF અને UD લાસ પાલમાસ ઓટોમેટિક પ્રમોશન મેળવે છે અને Deportivo Alavés પણ પ્લેઓફ દ્વારા નાટકીય ફેશનમાં આમ કરે છે.

ઘણા આંતરરાષ્ટ્રીય ખેલાડીઓ અત્યંત સ્પર્ધાત્મક લાલીગા સ્માર્ટબેંકમાં તેમના પ્રદર્શનથી ફરી એક વખત બહાર આવ્યા છે. તેમાંના કેટલાક કદાચ તેમની ટીમને સ્પેનિશ ફૂટબોલની ટોચની ફ્લાઇટમાં લઈ જવામાં સફળ ન થયા હોય, પરંતુ સમગ્ર ઝુંબેશ દરમિયાન તેમના યોગદાન માટે તેઓને બિરદાવવામાં આવ્યા છે.

2022/23 LaLiga SmartBank સિઝન દરમિયાન તેમના પ્રદર્શનથી પ્રભાવિત કરનારા સાત આંતરરાષ્ટ્રીય ખેલાડીઓ પર અહીં એક નજર છે.

મિર્ટો ઉઝુની (ગ્રેનાડા સીએફ, અલ્બેનિયા)

LaLiga SmartBankના ટોચના સ્કોરરે છેલ્લી સિઝનમાં તેમની ટીમના 55 ગોલમાંથી 23 ગોલ કર્યા જેથી તેઓને ટોચનું સ્થાન પ્રાપ્ત કરવામાં અને લાલિગા સેન્ટેન્ડરને પ્રત્યક્ષ પ્રમોશન આપવામાં મદદ મળી શકે. ગ્રેનાડા CF એ 17 રમતોમાંથી કોઈપણ હાર્યું નથી જેમાં અલ્બેનિયા આંતરરાષ્ટ્રીયએ ઓછામાં ઓછો એક ગોલ કર્યો હતો, જેમાં 15 જીત અને બે ડ્રો નોંધાયા હતા. આશ્ચર્યજનક રીતે, તે ઉઝુની હતી જેણે હાફ ટાઈમના થોડા સમય પહેલા જ મડાગાંઠ તોડી નાખી જ્યારે ગ્રેનાડા સીએફને સીડી લેગનેસ સામે સીઝનની છેલ્લી રમતમાં વિજયની જરૂર હતી. તેની ટીમ ઘરની ધરતી પર 2-0થી જીતી હતી અને બહાર થયાના એક વર્ષ પછી જ પ્રમોશન મેળવ્યું હતું.

સિનાન બકીસ (એફસી એન્ડોરા, તુર્કી)

જર્મનીમાં તુર્કી માતા-પિતામાં જન્મેલા, બકીએ સપ્ટેમ્બરમાં ડચ બાજુના હેરાક્લેસ અલ્મેલોના એફસી એન્ડોરામાં જોડાયા હતા. તે ફોરવર્ડ માટે અદ્ભુત શરૂઆત હતી, જે સીડી મિરાન્ડેસ સામે પદાર્પણમાં છ મિનિટમાં બેન્ચ પરથી ઉતર્યો હતો અને એફસી એન્ડોરા માટે પોઈન્ટ બચાવવામાં સફળ રહ્યો હતો, કારણ કે તેણે 1-1થી ડ્રો મેળવવા માટે નેટની પાછળનો ભાગ મેળવ્યો હતો. ઘરથી દૂર. વાસ્તવમાં, 29 વર્ષીય સ્ટ્રાઈકરે તેની પ્રથમ ચાર રમતમાં ત્રણ ગોલ અને બે સહાયતા નોંધાવી હતી. તેણે 33 રમતોમાં 12 ગોલ સાથે લાલીગા સ્માર્ટબેંકના ચોથા-ટોચના સ્કોરર તરીકે સીઝન સમાપ્ત કરી કારણ કે નવા પ્રમોટ કરાયેલા FC એન્ડોરાએ સાતમું સ્થાન મેળવ્યું હતું.

પાબ્લો ડી બ્લાસીસ (એફસી કાર્ટેજેના, આર્જેન્ટિના)

એફસી કાર્ટાજેનાના 47 ગોલમાંથી 10માં ભાગ લીધા બાદ, ડી બ્લાસીસ ફરી એકવાર લાલિગા સ્માર્ટબેંકમાં બહાર આવ્યો અને ક્લબના કેપ્ટને તેની ટીમને સતત બીજી મુદત માટે નવમા સ્થાને રહેવા માટે પ્રેરિત કરવામાં મદદ કરી. 35-વર્ષના હુમલાખોર મિડફિલ્ડર કરતાં કોઈ પણ આંતરરાષ્ટ્રીય ખેલાડીએ વધુ મદદ કરી ન હતી અને માત્ર ગ્રેનાડા સીએફ ફોરવર્ડ જોસ કેલેજોન સહાયક ચાર્ટમાં તેના કરતા આગળ છે. ડિવિઝનના સૌથી અનુભવી ખેલાડીઓમાંના એક તરીકે, આ સળંગ ત્રીજી સિઝન હતી જ્યાં ડી બ્લાસિસે લાલિગા સ્માર્ટબેંકમાં ઓછામાં ઓછા સાત સહાયની નોંધણી કરી હતી.

મામાડોઉ એમબેકે (વિલારિયલ બી, સેનેગલ)

1.89m ની ઊંચાઈ પર ઊભા રહીને, Mamadou Ibra Mbacke Fall ગત સિઝનમાં 25 LaLiga SmartBank રમતોમાં દર્શાવવામાં આવ્યું હતું. Villarreal B નો ઉત્કૃષ્ટ સેન્ટર-બેક ઓગસ્ટમાં MLS ક્લબ LAFC પાસેથી લોન પર ક્લબમાં આવ્યો હતો અને બીજા વિભાગમાં તેના પ્રદર્શનથી અલગ રહ્યો હતો, ગિરોના સામેની રમતમાં બેન્ચની બહાર વિલારિયલ CF પ્રથમ ટીમ સાથે લાલિગા સેન્ટેન્ડર ડેબ્યૂ પણ મેળવ્યો હતો. જાન્યુઆરીમાં એફ.સી. યુરોપમાં તેના પ્રથમ સ્પેલમાં, 20-વર્ષીય પ્રોડિજીએ દર્શાવ્યું હતું કે તે એક પ્રભાવશાળી કેન્દ્ર-બેક છે તેમજ બીજા છેડે ખતરો છે, તેણે 2022/23માં વિલારિયલ બી માટે ત્રણ ગોલ કર્યા હતા.

લુકા ઝિદાન (SD Eibar, ફ્રાન્સ)

LaLiga SmartBank માં સૌથી પ્રતિભાશાળી ગોલકીપર તરીકે ગણવામાં આવે છે, લુકા એ LaLiga Santander લિજેન્ડ ઝિનેડિન ઝિદાનનો પુત્ર છે. રેયો વાલેકાનોમાં જોડાતા પહેલા તેણે રીઅલ મેડ્રિડની એકેડેમીમાં તેના પ્રથમ ફૂટબોલિંગ પગલાં લીધાં. પછી, 25 વર્ષીય શોટ-સ્ટોપર સપ્ટેમ્બરમાં SD એઇબારમાં ગયો, તેણે મેચડે 12 માં આલ્બાસેટે બાલોમ્પી સામે 1-1થી ડ્રોમાં લીગમાં પ્રવેશ કર્યો. તેની પ્રથમ પાંચ રમતોમાં ત્રણ ક્લીન શીટ્સ મેળવ્યા પછી, લુકા ઝિદાને બાસ્ક પક્ષ માટે 31 રમતોમાં શરૂઆત કરીને, ઇપુરુઆ ખાતે પ્રથમ પસંદગીના ગોલકીપર તરીકે પોતાને સ્થાપિત કર્યા. તેણે 14 ક્લીન શીટ્સ સાથે સિઝન સમાપ્ત કરી કારણ કે SD એઇબર લાલીગા સેન્ટેન્ડર પ્રમોશનની નજીક આવ્યા હતા.

કેન્ટો હાશિમોટો (SD Huesca, Japan)

હાશિમોટો ગયા ઉનાળામાં SD હુએસ્કાના સ્ટાર પર હસ્તાક્ષર કરતો હતો, જ્યારે અનુભવી રક્ષણાત્મક મિડફિલ્ડર લોન પર FC રોસ્ટોવથી જોડાયો હતો. જાપાનના આંતરરાષ્ટ્રીય ખેલાડીએ 2019માં બોલિવિયા સામેની મૈત્રીપૂર્ણ દ્વંદ્વયુદ્ધમાં તેની રાષ્ટ્રીય ટીમમાં પ્રવેશ કર્યો હતો અને ત્યારથી, તેણે તમામ સ્પર્ધાઓમાં જાપાન સાથે 15 દેખાવો નોંધાવ્યા છે. તેણે જુલાઈમાં જાપાન સાથે ઈસ્ટ એશિયન ફૂટબોલ ચેમ્પિયનશિપમાં ભાગ લીધા પછી ઓગસ્ટમાં લેવેન્ટે UD સામે ગોલ રહિત ડ્રોમાં SD હુએસ્કા માટે ડેબ્યૂ કર્યું અને ટેબલમાં 15માં સ્થાને રહેલી LaLiga SmartBank ટીમ માટે 33 વખત રમ્યો.

જિયુલિયાનો સિમેઓન (રિયલ ઝરાગોઝા, આર્જેન્ટિના)

ડિએગો સિમોનના ત્રણ પુત્રોમાં સૌથી નાનો, જિયુલિઆનો એટ્લેટિકો ડી મેડ્રિડ પાસેથી એક વર્ષના લોન સોદા પર ગયા ઉનાળામાં રીઅલ ઝરાગોઝામાં જોડાયો હતો. ઑગસ્ટમાં UD લાસ પાલમાસ સામે 0-0થી ડ્રોમાં બેન્ચની બહાર પદાર્પણ કર્યા પછી, સિમોને ટૂંક સમયમાં જ રિયલ ઝરાગોઝા માટે તેનો પહેલો ગોલ કર્યો, સપ્ટેમ્બરની શરૂઆતમાં સીડી લુગો સામે 2-1થી ઘરેલું પરાજય થયો. 20-વર્ષીય ફોરવર્ડે તે પછીના અઠવાડિયે એક બ્રેસ કરીને તેની ટીમને SD પોન્ફેરાડિના સામે 2-1થી જીત અપાવી, જે સિઝનની તેમની પ્રથમ જીત છે. તેણે 12 ગોલ યોગદાન સાથે ઝુંબેશ પૂર્ણ કરી, નવ સ્કોર કર્યા અને અન્ય ત્રણને મદદ કરી. વાસ્તવમાં, તે 2022/23માં લાલિગા સ્માર્ટબેંકમાં આઠથી વધુ ગોલ કરનાર સૌથી યુવા ખેલાડી હતો, જે દર્શાવે છે કે તેની પાસે એક પ્રચંડ આગળ બનવાની ક્ષમતા છે.

Total Visiters :85 Total: 827989

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *