2023/24 લાલીગા સિઝન માટે કાર્યક્રમ રિલિઝ થયો અને મુખ્ય તારીખો જાહેર કરાઈ

Spread the love

આગલી સીઝનના LaLiga સીઝન કેલેન્ડર વિશે તમારે જે જાણવાની જરૂર છે તે અહીં છે, જેના માટેનો ડ્રો આજે મેડ્રિડમાં કરવામાં આવ્યો હતો. આ અભિયાન 11મી ઓગસ્ટથી શરૂ થશે.

2023/24 લાલીગા સીઝન માટેનું કેલેન્ડર જાહેર કરવામાં આવ્યું છે, નવી ઝુંબેશ શુક્રવાર 11મી ઓગસ્ટથી શરૂ થશે અને રવિવાર 26મી મે સુધી ચાલશે. લાલીગાનું બીજું સ્તર, તે જ સપ્તાહના અંતે શરૂ થશે અને રવિવાર 2જી જૂન સુધી એક અઠવાડિયા સુધી ચાલશે.

વર્તમાન ચેમ્પિયન એફસી બાર્સેલોના ગેટાફે સીએફ સામે સ્પેનિશ રાજધાનીમાં તેમના 2022/23 ટાઇટલના સંરક્ષણની શરૂઆત કરશે. 2021/22 ની ચેમ્પિયન રીઅલ મેડ્રિડ, તે દરમિયાન, જેઓ ગયા સિઝનમાં ઝેવી હર્નાન્ડીઝની ટીમ દ્વારા તેમના ટાઈટલ પેર્ચને પછાડવામાં આવ્યા હતા, તેઓ બિલબાઓમાં સાન મામેસ ખાતે એથ્લેટિક ક્લબ સામેના મુશ્કેલ દિવસથી તેમના અભિયાનની શરૂઆત કરશે. પ્રથમ મેચ ડેમાં સેવિલા એફસી ઐતિહાસિક લાલિગા હેવીવેઇટ્સની અથડામણમાં વેલેન્સિયા સીએફનું રેમન સાંચેઝ-પિઝુઆન સાથે સ્વાગત કરશે, યુરોપા લીગના હરીફો વિલારિયલ સીએફ અને રીઅલ બેટિસ એસ્ટાડિયો ડે લા સેરેમિકા ખાતે સામસામે આવશે, અને ચેમ્પિયન્સ લીગના દાવેદાર રીઅલ સોસિડેડ ગિરોનાનું સ્વાગત કરશે. FC, છેલ્લી સિઝનના નવા પ્રચારિત આશ્ચર્યજનક પેકેજ.

રીઅલ મેડ્રિડ અને FC બાર્સેલોના વચ્ચે 2023/24 સીઝનની પ્રથમ અલક્લાસિકો 29મી ઓક્ટોબરના સપ્તાહના અંતે બાર્સેલોનામાં મેચ ડે 11 પર થશે, 21મી એપ્રિલના સપ્તાહના અંતે સેન્ટિયાગો બર્નાબ્યુ ખાતે મેચ ડે 32ના રોજ પરત ફરશે.

FC બાર્સેલોના ઘરે 3જી ડિસેમ્બર (મેચ ડે 15) ના સપ્તાહના અંતે રીઅલ મેડ્રિડના શહેર પ્રતિસ્પર્ધી એટ્લેટિકો ડી મેડ્રિડનો સામનો કરશે અને પછી રિવર્સ મેચ માટે 17મી માર્ચ (મેચ ડે 29) ના સપ્તાહના અંતે સ્પેનિશ રાજધાનીની મુસાફરી કરશે.

હંમેશની જેમ, રીઅલ મેડ્રિડ અને એટલાટિકો ડી મેડ્રિડના ચાહકો પણ મેડ્રિડ ડર્બીની રાહ જોશે. તેમની પ્રથમ મીટિંગ 24મી સપ્ટેમ્બર (મેચ ડે 6) ના સપ્તાહના અંતે એટલાટીના સિવિટાસ મેટ્રોપોલિટનો હોમ ખાતે થશે, 4મી ફેબ્રુઆરી (મેચ ડે 23) ના સપ્તાહના અંતે સેન્ટિયાગો બર્નાબ્યુ ખાતે રિટર્ન એન્કાઉન્ટર સાથે.

દરેક લાલીગા સીઝન અન્ય રોમાંચક ડર્બીથી ભરપૂર હોય છે અને આ વર્ષ પણ તેનો અપવાદ રહેશે નહીં. સેવિલની આઇકોનિક ડર્બી, અલ ગ્રાન ડર્બી, 28મી એપ્રિલ (મેચ ડે 33) ના સપ્તાહના અંતે રિવર્સ ફિક્સ્ચર સેટ સાથે 12મી નવેમ્બર (મેચ ડે 13) ના સપ્તાહના અંતે સેવિલા એફસી યજમાન રીઅલ બેટિસને જોશે. ઉત્તરમાં, તે દરમિયાન, રિયલ સોસિડેડ અને એથ્લેટિક ક્લબ વચ્ચે પ્રથમ બાસ્ક ડર્બી 1લી ઓક્ટોબર (મેચ ડે 8) ના સપ્તાહના અંતે સાન સેબેસ્ટિયનમાં સુનિશ્ચિત થયેલ છે, જેમાં વિપરીત મેચ 13મી જાન્યુઆરી (મેચ ડે 20) ના સપ્તાહના અંતે યોજાશે.

ડ્રોએ સિઝનના અંતિમ મેચ ડે માટે કેટલીક શાનદાર રમતો પણ રજૂ કરી છે – આ સિઝનના અનુભવને ફરીથી જીવંત બનાવતા જેમાં 14 પક્ષો લાઇન પર કંઈક સાથે તેમના અંતિમ ફિક્સરમાં ગયા હતા. મેચ ડે 38, 26મી મેના સપ્તાહના અંતે, યુરોપિયન સ્પર્ધકો વચ્ચે બ્લોકબસ્ટર ફિક્સરનું યજમાન દર્શાવશે: સેવિલા FC વિ એફસી બાર્સેલોના, રીઅલ સોસિડેડ વિ એટ્લેટિકો ડી મેડ્રિડ, રીઅલ મેડ્રિડ વિ રીઅલ બેટીસ અને CA ઓસાસુના વિ વિલારીયલ CF.

આગામી સિઝન માટે પાંચ ફિફા આંતરરાષ્ટ્રીય વિરામ પણ સેટ કરવામાં આવ્યા છે:

સોમવાર 4 થી – બુધવાર 12 મી સપ્ટેમ્બર
સોમવાર 9 મી – બુધવાર 17 ઓક્ટોબર
સોમવાર 13 – મંગળવાર 21 નવેમ્બર
સોમવાર 18 – મંગળવાર 26 મી માર્ચ
સોમવાર 3 જી – બુધવાર 11 મી જૂન
આ સિઝનમાં કોઈ શિયાળુ વર્લ્ડ કપને ધ્યાનમાં લેવામાં નહીં આવે, લાલિગાનો પરંપરાગત ક્રિસમસ ‘બ્રેક’ શુક્રવાર 22મી ડિસેમ્બરથી સોમવાર 1લી જાન્યુઆરી સુધી થશે, અને સ્પર્ધા મંગળવારે 2જી જાન્યુઆરીના રોજ ફરીથી શરૂ થશે, જે લાલીગા અને વચ્ચેના સામૂહિક સોદાબાજી કરારને અનુરૂપ છે. AFE (સ્પેનિશ ફૂટબોલ ખેલાડીઓનું સંગઠન).

બીજી રોમાંચક લાલીગા સીઝન માટે તૈયાર રહો!

Total Visiters :81 Total: 832441

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *