ભારતીય વિદ્યાર્થી લાલીગા બિઝનેસ સ્કૂલ દ્વારા મહત્વની તક હાંસલ કરે છે

Spread the love

ઉદ્યોગના એક્સપોઝર પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરીને, શાળા ભાવિ તૈયાર સ્પોર્ટ્સ એક્ઝિક્યુટિવ્સ બનાવવા માટે તેની અસરને વિસ્તૃત કરવા માંગે છે

મુંબઈ

લાલિગાનો શૈક્ષણિક વિભાગ, લાલિગા બિઝનેસ સ્કૂલ એ સ્પોર્ટ્સ અને એન્ટરટેઈનમેન્ટ ઉદ્યોગના વ્યાવસાયિકો દ્વારા સ્પોર્ટ્સ બિઝનેસ ઈકોસિસ્ટમમાં પ્રતિભાને સંવર્ધન કરવાના વિઝન સાથે બનાવવામાં અને ચલાવવામાં આવેલી સંસ્થા છે. ખ્યાતનામ સ્પોર્ટ્સ એક્ઝિક્યુટિવ્સ અને ભૂતપૂર્વ સ્પેનિશ રાષ્ટ્રીય ખેલાડીઓ પાસેથી શીખીને, સંસ્થા શ્રેણીબદ્ધ ઉદ્યોગ જોડાણો દ્વારા તેના વિદ્યાર્થીઓનો સર્વગ્રાહી વિકાસ પ્રદાન કરવા માંગે છે. તાજેતરમાં, ભારતીય નાગરિક શ્રી. સ્પોર્ટ્સ એન્ડ એન્ટરટેઈનમેન્ટ મેનેજમેન્ટ પ્રોગ્રામના MBA ઉમેદવાર બિજીત સરકારને સંસ્થા દ્વારા પ્રખ્યાત રમત સ્પર્ધા ‘ધ ઓશન રેસ’માં મૂકવામાં આવ્યો હતો.

વ્યવહારુ જ્ઞાન દ્વારા શીખવાથી, વિદ્યાર્થીઓને અતિથિ વક્તાઓનાં વિશિષ્ટ લાઇન-અપ સાથે વાર્તાલાપ કરવાની તક મળે છે. સ્પોર્ટ્સ ઈન્ડસ્ટ્રી પર મૂલ્યવાન આંતરદૃષ્ટિ શેર કરતા, આદરણીય વ્યક્તિઓ જેમ કે ઓસ્કાર મેયો પાર્ડો (લાલીગા ખાતે એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર), જેવિયર લેટોરે ટુડેલા (વેલેન્સિયા CF ખાતે કોમ્યુનિકેશન્સ ડિરેક્ટર), જેવિઅર સોબ્રિનો (એફસી બાર્સેલોનામાં ભૂતપૂર્વ ચીફ વ્યૂહરચના અને નવીનતા અધિકારી), મહેતા. મોલાંગો (આરસીડી મેલોર્કાના ભૂતપૂર્વ સીઇઓ), પેટ્રિશિયા રોડ્રિગ્ઝ, (એસડી એઇબારના ભૂતપૂર્વ સીઇઓ), એન્ટોનિયો બોલાનોસ (ધી ઓશન રેસના ભૂતપૂર્વ એમડી) અને એસ્ટેબન ગ્રેનેરો (ભૂતપૂર્વ રીઅલ મેડ્રિડ ખેલાડી), કેટલાક નામો અને પ્રોફાઇલ્સ છે જે ક્રિયાપ્રતિક્રિયા કરે છે. રોજિંદા ધોરણે ઉમેદવારો સાથે.

સૈદ્ધાંતિક જ્ઞાન તેમજ વિદ્યાર્થીઓના સર્વાંગી વિકાસને પૂરો પાડવો, ઉદ્યોગનો સંપર્ક વિકાસના માર્ગનો એક મહત્વપૂર્ણ ભાગ બનાવે છે અને નોંધપાત્ર જોડાણો રચવામાં મહત્વપૂર્ણ છે. LaLiga બિઝનેસ સ્કૂલના કાર્યકાળ દરમિયાન, દરેક વિદ્યાર્થી એક વ્યાપક અભ્યાસક્રમમાં ભાગ લે છે જેમાં સામાન્ય સંચાલન, માર્કેટિંગ, ટેક્નોલોજી, માનવ સંસાધન, નવીનતા અને વધુના મોડ્યુલોનો સમાવેશ થાય છે. આ અભ્યાસક્રમો વ્યક્તિઓને રમતગમત અને મનોરંજન ઉદ્યોગની ગૂંચવણોની સારી રીતે ગોળાકાર સમજ પ્રદાન કરે છે. વધુમાં, વિનિમય કાર્યક્રમો કે જે વ્યક્તિગત અને વ્યાવસાયિક વિકાસની સુવિધા આપે છે તે પણ લાલીગા બિઝનેસ સ્કૂલના અનુભવને પૂરક બનાવે છે.

પોતાના અનુભવ વિશે બોલતા, બિજીતે કહ્યું, “લાલીગા બિઝનેસ સ્કૂલમાં મારા સમયએ મને અમૂલ્ય અનુભવ અને રમત અને મનોરંજન ઉદ્યોગમાં મજબૂત પાયો પૂરો પાડ્યો. વ્યવહારિક જ્ઞાન, સૈદ્ધાંતિક કુશળતા અને વિવિધ ઉદ્યોગ પરિપ્રેક્ષ્યોના એક્સપોઝરનું સંયોજન ચાવીરૂપ હતું. મારો વિકાસ અને ઉદ્યોગ તૈયાર થઈ રહ્યો છે. હું સંસ્થાના ભૂતપૂર્વ વિદ્યાર્થી તરીકે મારી સફર ચાલુ રાખવા માટે રોમાંચિત છું અને ધ ઓશન રેસ સાથેની તક માટે આભારી છું.”

ગેસ્ટ ફેકલ્ટી અને પ્રોગ્રામ આર્કિટેક્ચર દ્વારા પૂરા પાડવામાં આવેલ અનુભવને ઉમેરતા, બિજિતે ફૂટબોલ ઉદ્યોગના જાણીતા એથ્લેટ્સ સાથે પણ અભ્યાસ કર્યો, જેમાં ભૂતપૂર્વ સ્પેનિશ ઇન્ટરનેશનલ, જુઆન માતા અને રોબર્ટો જિમેનેઝ ગાગો, ભૂતપૂર્વ એટલાટિકો ડી મેડ્રિડ શોટ સ્ટોપરનો સમાવેશ થાય છે.

Total Visiters :107 Total: 681726

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *