સેન્સેક્સમાં 9 પોઈન્ટનો ઘટાડો, નિફ્ટીમાં 26 પોઈન્ટનો વધારો થયો

Spread the love

ઓટો અને ફાર્મા સેક્ટરના શેરમાં આજે જોરદાર ખરીદી જોવા મળી, સન ફાર્મા 9 ટકાથી વધુનો ઊછાળો


મુંબઈ
સ્થાનિક શેરબજાર સોમવારે ભારે ઉતાર-ચઢાવ વચ્ચે સપાટ બંધ રહ્યું. બીએસઈ સેન્સેક્સ 9.37 પોઈન્ટ અથવા 0.01 ટકાના ઘટાડા સાથે 62,970 પોઈન્ટ પર બંધ થયો હતો. તે જ સમયે, એનએસઈ નિફ્ટી 25.70 પોઈન્ટ્સ અથવા 0.14 ટકાના વધારા સાથે 18,691.20 પોઈન્ટના સ્તર પર બંધ થયો હતો. નિફ્ટી પર સિપ્લાના શેરની કિંમત 3.48 ટકાના વધારા સાથે સૌથી વધુ અને અદાણી એન્ટરપ્રાઇઝના શેર 3.06 ટકાના વધારા સાથે બંધ થયા હતા.
ઓટો અને ફાર્મા સેક્ટર સંબંધિત સૂચકાંકો એક-એક ટકાના ઉછાળા સાથે બંધ થયા છે. એ જ રીતે એફએમસીજી અને મેટલ ઈન્ડેક્સ પણ 0.5-0.5 ટકા સુધી વધીને બંધ થયા છે.
બીએસઈ મિડકેપ ઈન્ડેક્સમાં એક ટકાનો ઉછાળો જોવા મળ્યો હતો, જ્યારે સ્મોલકેપ ઈન્ડેક્સ 0.7 ટકા વધીને બંધ રહ્યો હતો.
બીએસઈ સેન્સેક્સ પર મારુતિનો શેર સૌથી વધુ 1.67 ટકાના વધારા સાથે ટ્રેડ થઈ રહ્યો હતો. એ જ રીતે ટાટા મોટર્સમાં 1.52 ટકા, ટાઇટનમાં 1.33 ટકા, અલ્ટ્રાટેક સિમેન્ટમાં 0.99 ટકા, બજાજ ફિનસર્વમાં 0.56 ટકા, મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રામાં 0.48 ટકાનો ઉછાળો જોવા મળ્યો હતો.
એ જ રીતે એસબીઆઈ, ઈન્ડસઈન્ડ બેન્ક, આઈસીઆઈસીઆઈ બેંક, ઈન્ફોસિસ, નેસ્લે ઈન્ડિયા, વિપ્રો અને આટીસીના શેર પણ ઉછાળા સાથે બંધ થયા હતા.
ટીસીએસ સ્ટોક (ટીસીએસ) સેન્સેક્સ પર સૌથી વધુ ઘટાડા સાથે બંધ થયો. રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ, એનટીપીસી, ભારતી એરટેલ, પાવરગ્રીડ, લાર્સન એન્ડ ટુબ્રો, એચડીએફસી બેંક, કોટક મહિન્દ્રા બેંક અને મહિન્દ્રાના ટેક શેર્સ (ટેક મહિન્દ્રા શેરની કિંમત) પણ લાલ નિશાન સાથે બંધ થયા છે.

Total Visiters :76 Total: 710668

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *