10 વસ્તુઓ અમે આ અઠવાડિયે લા લિગા સેન્ટેન્ડરમાં શીખ્યા

Spread the love

છેલ્લા અઠવાડિયે લાલીગામાં શું ચાલી રહ્યું છે? નવી સીઝનના કેલેન્ડરની જાહેરાતથી લઈને રીઅલ મેડ્રિડમાં ટ્રાન્સફર અને કોન્ટ્રાક્ટના સમાચારના વ્યસ્ત સપ્તાહ સુધીની ટોચની 10 વાર્તાઓ અહીં છે.

તે ઑફ-સિઝન હોઈ શકે છે, પરંતુ સ્પેનિશ ફૂટબોલ સમાચાર ફક્ત ઉનાળાના મહિનાઓમાં આવતા રહે છે. ફિક્સ્ચર ન્યૂઝથી લઈને ન્યૂઝ ટ્રાન્સફર સુધી, તમારે જે જાણવાની જરૂર છે તે અહીં છે.

2023/24નું લાલીગા કેલેન્ડર સેટ થઈ ગયું છે

ગુરુવારે બપોરે, સ્પેનિશ ફૂટબોલના ટોચના વિભાગ માટે 2023/24 કેલેન્ડર દોરવામાં આવ્યું હતું, તેથી હવે અમે આવનારી સિઝન માટે દરેક ટીમના ફિક્સરનો ક્રમ જાણીએ છીએ. ડાયરીમાં ચિહ્નિત કરવા યોગ્ય બ્લોકબસ્ટર મેચો છે, મેચ ડે 1 માં એથ્લેટિક ક્લબ વિ રિયલ મેડ્રિડથી લઈને મેચ ડે 38 માં સેવિલા એફસી વિ એફસી બાર્સેલોના.

આગામી ElClasico ઓક્ટોબરના અંતિમ સપ્તાહમાં યોજાઈ રહી છે

2023/24 કેલેન્ડર જાહેર થતાં, ચાહકો લાલીગાની મોટી ડર્બી અને હરીફ મેચો માટે આયોજન પણ શરૂ કરી શકે છે. તેમાં ElClasicoનો સમાવેશ થાય છે, જેમાં FC બાર્સેલોના અને રીઅલ મેડ્રિડ વચ્ચેનો આગામી મુકાબલો કેટાલોનિયામાં મેચ ડે 11, ઓક્ટોબર 29 ના સપ્તાહના અંતે યોજાનાર છે.

રાફા બેનિટેઝ લાલીગામાં પાછા ફર્યા છે

આરસી સેલ્ટાએ આ અઠવાડિયે જાહેરાત કરી હતી કે તેમની પાસે ત્રણ વર્ષના કરાર પર ક્લબના કોચ તરીકે રફા બેનિટેઝ માટે સૈદ્ધાંતિક કરાર છે. બેનિટેઝ એવી સ્પર્ધામાં પરત ફરી રહ્યો છે જે તેણે બે પ્રસંગોએ જીત્યો છે, કારણ કે તે વેલેન્સિયા CF પક્ષોનો હવાલો હતો જેણે 2001/02 અને 2003/04માં લાલિગા જીતી હતી.

જોસ બોર્ડલાસ ગેટાફે સીએફમાં રહે છે

છેલ્લી સિઝનના અંતે ગેટફે સીએફ ડગઆઉટ પર કબજો મેળવ્યા પછી, લોસ અઝુલોન્સને ટકી રહેવામાં મદદ કર્યા પછી, જોસ બોર્ડાલાસે ક્લબમાં તેમનું ભાવિ પ્રતિબદ્ધ કર્યું છે. તેણે 2025 ના ઉનાળા સુધી કોલિઝિયમ અલ્ફોન્સો પેરેઝમાં રહેવા માટે નવા કરાર પર હસ્તાક્ષર કર્યા છે.

નેમાન્જા ગુડેલજ અને સેવિલા એફસી પાસે વધુ ઇતિહાસ લખવાનો છે

સેવિલા એફસીની છેલ્લી સિઝનમાં સૌથી મહત્વપૂર્ણ ખેલાડીઓમાંના એક નેમાન્જા ગુડેલજ હતા, જેણે અન્ય કોઈ કરતાં વધુ મિનિટ રમી હતી. જેમ કે, એંડાલુસિયન ક્લબ માટે તે એક સારા સમાચાર છે કે સર્બિયનએ કરાર વિસ્તરણ લખ્યો છે, તેની નવી ડીલ 2026 સુધી ચાલશે. 31 વર્ષીય આ ક્લબમાં પહેલાથી જ બે યુરોપા લીગ ટાઇટલ જીતી ચૂક્યો છે અને લખવા માટે વધુ ઇતિહાસ ધરાવે છે. એસ્ટાડિયો રેમન સાંચેઝ-પિઝુઆન.

વિક્ટર ઓર્ટા સેવિલા એફસીના નવા સ્પોર્ટિંગ ડિરેક્ટર છે

સેવિલા એફસીએ આ અઠવાડિયે નવા સૉર્ટિંગ ડિરેક્ટરનું નામ પણ આપ્યું છે, કારણ કે વિક્ટર ઓર્ટા તેના અનુભવની સંપત્તિને એન્ડાલુસિયન ક્લબમાં લાવશે. 2006 અને 2013 ની વચ્ચે ટેકનિકલ ડાયરેક્ટરના પદ પર રહીને ટીમમાં ઓર્ટાની આ બીજી સ્પેલ છે. તેણે પાછળથી ઈંગ્લેન્ડમાં કામ કર્યું અને લીડ્ઝ યુનાઈટેડ સાથે સફળતા હાંસલ કરી, અને હવે તે તેના વતન સ્પેનમાં પાછો ફર્યો.

જોસેલુ રીઅલ મેડ્રિડ પરત ફરે છે

2022/23ના પ્રભાવશાળી ઝુંબેશને પગલે, જેમાં તેણે લાલિગા સેન્ટેન્ડરમાં ટોપ-સ્કોરિંગ સ્પેનિયાર્ડ તરીકે ઝરા ટ્રોફી જીતી, જોસેલુએ RCD એસ્પાનિયોલથી રીઅલ મેડ્રિડમાં લોનની ચાલ પૂર્ણ કરી. સ્પેન ઇન્ટરનેશનલ ક્લબમાં પાછો ફર્યો છે જેના માટે તે તેની કારકિર્દીની શરૂઆતમાં રમ્યો હતો, કારણ કે તે 2010 અને 2012 વચ્ચે કેસ્ટિલા સાથે હતો.

રીઅલ મેડ્રિડ બહુવિધ કોન્ટ્રાક્ટ એક્સ્ટેંશનને અંતિમ સ્વરૂપ આપે છે

તે રીઅલ મેડ્રિડમાં ખાસ કરીને વ્યસ્ત સપ્તાહ હતું, કારણ કે લોસ બ્લેન્કોસે પણ ત્રણ કોન્ટ્રાક્ટ એક્સટેન્શનને અંતિમ સ્વરૂપ આપ્યું હતું. સેન્ટર-બેક નાચોએ 2024 સુધી નવીકરણ કર્યું છે, મિડફિલ્ડર ટોની ક્રૂસે પણ 2024 સુધી એક વર્ષ માટે નવીકરણ કર્યું છે અને મિડફિલ્ડર ડેની સેબાલોસે 2027 સુધી ક્લબ માટે પ્રતિબદ્ધ છે.

LEGENDS સત્તાવાર રીતે ખોલવામાં આવી છે

આ પાછલા અઠવાડિયે LEGENDS, The Home of Football ને LaLiga દ્વારા પ્રસ્તુત કરવામાં આવ્યું હતું, જેનું સત્તાવાર રીતે અનાવરણ થયું હતું. આ નવી સાત માળની ફૂટબોલ જગ્યા અને મ્યુઝિયમના સત્તાવાર ઉદઘાટન માટે મેડ્રિડમાં યોજાયેલી ઇવેન્ટમાં ફૂટબોલના કેટલાક દિગ્ગજો અને રમતની મહત્વની વ્યક્તિઓએ હાજરી આપી હતી.

હવે આપણે 2023/24 માટે તમામ 42 લાલીગા ટીમોને જાણીએ છીએ

રવિવારે રાત્રે, CD Eldense 2023/24 માટે સ્પેનિશ ફૂટબોલના ટોચના બે વિભાગોમાં પોતાનું સ્થાન નિશ્ચિત કરનારી 42મી અને અંતિમ ટીમ બની. તેઓએ પ્રાઈમરા ફેડરેશન પ્લેઓફ દ્વારા બીજા સ્તરમાં પ્રમોશન મેળવ્યું, જેમ કે એડી એલ્કોર્કોન. તે બે ક્લબ્સ રેસિંગ ફેરોલ અને એસડી અમોરેબીટા સાથે જોડાય છે, તેઓ તેમની લીગ પોઝિશન દ્વારા પ્રમોશન જીત્યા પછી.

Total Visiters :76 Total: 832554

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *