અર્નાઉ માર્ટિનેઝ, ભાવિ સ્ટાર અને પહેલાથી જ ગોલ્ડન બોય ઉમેદવાર તેના બીજા સ્થાને છે

Spread the love

હજુ માત્ર 20 વર્ષનો છે, અર્નાઉ માર્ટિનેઝે ગિરોના એફસી માટે 97 દેખાવો કર્યા છે અને સફળતાપૂર્વક સેન્ટર-બેકથી જમણે-બેક તરફ આગળ વધ્યા છે.

શંકા વિના, 2022/23 લાલિગા સેન્ટેન્ડર સીઝનના બ્રેકઆઉટ સ્ટાર્સમાંના એક અર્નાઉ માર્ટિનેઝ હતા, જે યુવા ખેલાડી હતા જેમણે ગીરોના એફસી માટે જમણી બાજુ પર પ્રભુત્વ જમાવ્યું હતું કારણ કે કતલાન ક્લબ તેમના પ્રથમ વર્ષમાં ટોચની ફ્લાઇટમાં 10મા સ્થાને રહી હતી. 2023 ગોલ્ડન બોય પુરસ્કાર માટેના ઉમેદવારોની યાદીમાં સમાવેશ અને યુરોપીયન અંડર-21 ચેમ્પિયનશિપ માટે સ્પેનની ટીમમાં સ્થાન મેળવવા માટે આ તારાઓની સિઝન માટે અર્નાઉનો પુરસ્કાર છે.

જો કે તે એપ્રિલમાં માત્ર 20 વર્ષનો થયો હતો, અર્નાઉ પહેલેથી જ ગિરોના એફસી માટે 97 દેખાવો કરી ચૂક્યો છે, તે ક્લબ જ્યાં તેણે વ્યાવસાયિક ફૂટબોલર તરીકે પ્રથમ પગલાં લીધાં છે. 2020/21માં 17 વર્ષની વયે ડેબ્યૂ કર્યા પછી, જ્યારે લોસ બ્લેન્કિવરમેલ્સ લાલિગા સ્માર્ટબેંક સ્તરે સ્પર્ધા કરી રહ્યા હતા, ત્યારે અર્નાઉ 2021/22 સીઝન સુધીમાં નિયમિત સ્ટાર્ટર બની ગયો હતો, જે પ્રમોશન પ્લેઓફની ફાઇનલમાં નિર્ણાયક ગોલ ફટકારીને સમાપ્ત થયો હતો. લાલિગા સેન્ટેન્ડરમાં ગયા પછી, યુવાને દર્શાવ્યું કે તે ટોચના સ્તરે છે.

પ્રેમિઆ ડી ડાલ્ટમાં બાર્સેલોનાની બહાર જન્મેલા, અર્નાઉએ એફસી બાર્સેલોનાની લા માસિયા એકેડમીમાં સાત અને 13 વર્ષની વય વચ્ચે સમય વિતાવ્યો, તે પણ એલેજાન્ડ્રો બાલ્ડે જેવી જ ટીમમાં રમ્યો, જે 2022/23ના અન્ય શ્રેષ્ઠ ફુલ-બેક છે. બાદમાં તે CE L’Hospitalet અને પછી Girona FC ની એકેડેમીમાં સ્થળાંતર થયો, તેની સમગ્ર યુવા કારકિર્દી દરમિયાન તેની વર્તમાન સ્થિતિને બદલે જમણી બાજુએ રમવાની જગ્યાએ સેન્ટર-બેકમાં રમ્યો.

જેમ કે તેણે ડાયરિયો એએસ સાથેની એક મુલાકાતમાં સમજાવ્યું: “હું મારી આખી જીંદગી સેન્ટર-બેક રમ્યો હતો, સિવાય કે જ્યારે હું નાનો બાળક હતો ત્યારે મારી સ્થાનિક ક્લબ માટે સ્ટ્રાઈકર તરીકે રમ્યો હતો. જ્યારે હું બાર્સા પહોંચ્યો, ત્યારે તેઓએ મને કેન્દ્રીય સંરક્ષણમાં મૂક્યો. પછી, જ્યારે હું ગિરોના એફસીમાં પહોંચ્યો, ત્યારે મેં ત્રણ-પુરુષોના સંરક્ષણમાં મધ્ય-બેકમાં પણ શરૂઆત કરી, પરંતુ જ્યારે મિશેલ જોડાયો ત્યારે તેણે મને ફુલ-બેકમાં ખસેડ્યો. અંગત રીતે, હું ફુલ-બેક પોઝિશન પસંદ કરું છું. તમે આગળ વધી શકો છો અને અન્ય ક્ષેત્રમાં વધુ રમી શકો છો, જે દરેકને કરવાનું ગમે છે. તેમ છતાં, મને સેન્ટર-બેકમાં રમવામાં કોઈ સમસ્યા નથી.

તે કેટલું પ્રભાવશાળી છે તે અલ્પોક્તિ કરી શકાતી નથી કે અર્નાઉ વરિષ્ઠ ફૂટબોલને અનુકૂલન કરતી વખતે જ સ્થાન બદલવામાં વ્યવસ્થાપિત છે. જ્યારે મિશેલે 2021 ના ઉનાળામાં એસ્ટાડી મોન્ટીલીવી ખાતે કાર્યભાર સંભાળ્યો, ત્યારે અર્નાઉએ તેના નામ પર માત્ર 20 વરિષ્ઠ દેખાવો કર્યા હતા અને તેણે ક્યારેય રાઇટ-બેક પર ટોચના સ્તરની મેચ રમી ન હતી. પરંતુ, મિશેલે તેની સંભવિતતાને ઓળખી, કારણ કે કતલાન ફૂટબોલર એટેકમાં તેટલો જ કુશળ છે જેટલો તે સંરક્ષણમાં છે.

અર્નાઉની અનુકૂલન કરવાની ક્ષમતામાં મિશેલનો વિશ્વાસ ચૂકવણી કરતાં વધુ છે. પાછલી બે સિઝનમાં, અર્નાઉ સ્પેનિશ વ્યાવસાયિક ફૂટબોલના સૌથી સર્વતોમુખી ખેલાડીઓમાંનો એક રહ્યો છે, જેણે ભૂતકાળના વિરોધીઓને ડ્રિબલ કરવાની, અંતિમ ત્રીજીમાં ચુસ્ત જગ્યાઓમાંથી બોલને થ્રેડ કરવાની, ટીમને સ્થાનીય રીતે ગોઠવવાની અને તેની ગતિનો ઉપયોગ કરવાની ક્ષમતા દર્શાવી છે. પાછા આવો અને સૌથી કુશળ હુમલાખોરોનો પણ બચાવ કરો. તે પણ સ્કોર કરી શકે છે અને 2022/23 લાલીગા સેન્ટેન્ડર સીઝન દરમિયાન તેના ત્રણેય શોટ લક્ષ્ય પર રાખીને નેટની પાછળનો ભાગ મેળવ્યો હતો.

જ્યારે તે મોટો થઈ રહ્યો હતો અને એફસી બાર્સેલોનાને ટેકો આપી રહ્યો હતો, ત્યારે અર્નાઉના મનપસંદ ખેલાડીઓમાંના એક જાવિઅર માસ્ચેરાનો હતા, કારણ કે આર્જેન્ટિનાએ આવી પ્રશંસનીય વર્સેટિલિટી દર્શાવી હતી. હવે, તે અર્નાઉ છે જે ફક્ત બે ઉનાળો પહેલા સ્થાનાંતરિત સ્થિતિમાં જે હાંસલ કરી શક્યા છે તેના કારણે તે લોકોનું ધ્યાન ખેંચે છે.

યુરોપની કેટલીક સૌથી મોટી ક્લબ્સ તેમના રડાર પર અર્નાઉ ધરાવે છે, જ્યારે તુટ્ટોસ્પોર્ટના પ્રતિષ્ઠિત ગોલ્ડન બોય પુરસ્કારના મતદારોએ રાઈટ-બેકના પ્રદર્શનની પણ નોંધ લીધી છે, અને તેને એવોર્ડની 2023 આવૃત્તિ માટે શોર્ટલિસ્ટમાં નામ આપ્યું છે. જ્યારે તે આ ઉનાળામાં યુરોપિયન અંડર-21 ચેમ્પિયનશિપમાં રમે છે, અને જ્યારે ઓગસ્ટમાં લાલિગા ફરી શરૂ થશે ત્યારે તેણે ગત સિઝનમાં જ્યાંથી છોડ્યું હતું ત્યાંથી તે શરૂ થવાનું વિચારે છે, અર્નાઉ માર્ટિનેઝને તે મતદારોને પ્રભાવિત કરવાની વધુ તકો મળશે.

Total Visiters :373 Total: 828234

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *