કોટામાં બે વિદ્યાર્થીઓએ આત્મહત્યા કરી લીધી

Spread the love

એક વિદ્યાર્થી ઉત્તર પ્રદેશના જૌનપુરનો રહેવાસી આદિત્ય છે અને બીજો ઉદયપુરનો રહેવાસી મેહુલ વૈષ્ણવ છે


કોટા
કોટાના વિજ્ઞાન નગર વિસ્તારમાં બે વિદ્યાર્થીઓએ આત્મહત્યા કરી લીધી છે. ઉદયપુરમાં રહેતા એક વિદ્યાર્થીની આત્મહત્યાનો મામલો મંગળવારે સવારે પ્રકાશમાં આવ્યો હતો, ત્યારે મોડી રાત્રે અન્ય એક વિદ્યાર્થીએ આત્મહત્યા કરી લીધી હતી. બંનેના મૃતદેહને એમબીએસ હોસ્પિટલના પોસ્ટમોર્ટમ રૂમમાં રાખવામાં આવ્યા છે. પરિવારના સભ્યોને માહિતી આપવામાં આવી છે જેમનું કોટા પહોંચીને પોસ્ટમોર્ટમ કરવામાં આવશે. આ વર્ષે કોટામાં કોચિંગ વિદ્યાર્થી દ્વારા શંકાસ્પદ આત્મહત્યાનો આ 13મો કેસ છે. વર્ષ 2022માં કોટામાં કોચિંગ વિદ્યાર્થીઓ દ્વારા આત્મહત્યાના ઓછામાં ઓછા 15 કેસ નોંધાયા હતા.
પોલીસે જણાવ્યું હતું કે આત્મહત્યાની માહિતી મંગળવારે મોડી રાત્રે મળી હતી. એક વિદ્યાર્થી ઉત્તર પ્રદેશના જૌનપુરનો રહેવાસી આદિત્ય છે અને બીજો ઉદયપુરનો રહેવાસી મેહુલ વૈષ્ણવ છે. આદિત્ય વિજ્ઞાન નગરના બે સેક્ટરમાં આવેલા મકાનમાં ભાડેથી રહેતો હતો અને મેહુલ વિજ્ઞાન નગર વિસ્તારમાં એક હોસ્ટેલમાં રહેતો હતો. આ બંને વિદ્યાર્થીઓ કોચિંગ દ્વારા એનઈઈટીની તૈયારી કરી રહ્યા હતા.
મોડી રાત્રે મકાનમાલિકને ખબર પડી કે આદિત્ય પરિવારના સભ્યોનો ફોન ઉપાડી રહ્યો નથી. રૂમની બારીમાંથી જોયું તો તે પંખા પર લટકતો હતો. જે બાદ પોલીસને જાણ કરવામાં આવી હતી. માહિતી મળતાં પોલીસ ઘટનાસ્થળે પહોંચી અને રૂમનો દરવાજો તોડી અંદર પ્રવેશ કર્યો. આદિત્યને બહાર કાઢીને હોસ્પિટલમાં લઈ જવામાં આવ્યો જ્યાં તેને મૃત જાહેર કરવામાં આવ્યો. મૃતદેહને પોસ્ટ મોર્ટમ રૂમમાં ખસેડવામાં આવ્યો છે. તે દોઢ મહિના પહેલા જ કોટામાં આવ્યો હોવાનું સામે આવ્યું છે.
જયારે મેહુલના રૂમ પાર્ટનરને ઘટનાની માહિતી મળતાં તેણે ગાર્ડને જાણ કરી હતી, જેના પર હોસ્ટેલ સાથે જોડાયેલા સોસાયટીના સભ્યો ઘટનાસ્થળે પહોંચી ગયા અને પોલીસને માહિતી આપવામાં આવી હતી. પોલીસ ઘટનાસ્થળે પહોંચી અને દરવાજો તોડી રૂમમાં દાખલ થઇ ત્યારે વિદ્યાર્થી અંદર ગળામાં ફાંસો સાથે લટકતો જોવા મળ્યો હતો, જ્યારે તેને હોસ્પિટલમાં લઈ જવામાં આવ્યો ત્યારે ડૉક્ટરોએ તેને મૃત જાહેર કર્યો હતો.
પોલીસે જણાવ્યું કે આ મામલો વિજ્ઞાન નગર પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારનો છે અને યુવક નેશનલ એલિજિબિલિટી એન્ડ એન્ટ્રન્સ ટેસ્ટ (એનઈઈટી)ની તૈયારી કરી રહ્યો હતો. પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર, તેણે સોમવાર-મંગળવારની વચ્ચેની રાત્રે કથિત રીતે આત્મહત્યા કરી હતી અને તેની પાસેથી કોઈ સુસાઈડ નોટ મળી નથી. તે છેલ્લા બે વર્ષથી કોટાની એક કોચિંગ સંસ્થામાં એનઈઈટીની તૈયારી કરી રહ્યો હતો. વિજ્ઞાન નગર પોલીસ સ્ટેશનના સર્કલ ઈન્સ્પેક્ટરે જણાવ્યું હતું કે યુવકના પરિવારના સભ્યો આવ્યા બાદ પોસ્ટમોર્ટમ કરવામાં આવશે.

Total Visiters :67 Total: 711143

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *