ફેસબુક યુઝર્સ સીધા ફેસબુક પરથી જ એપ્સ ડાઉનલોડ કરી શકશે

Spread the love

કંપની તેને યુરોપિયન યુનિયનમાં લોન્ચ કરવાનું વિચારી રહી છે, યૂઝર્સ એક ક્લિકમાં અહીંથી સીધા જ જાહેરાતમાં દર્શાવેલ એપ ડાઉનલોડ કરી શકશે

નવી દિલ્હી

ટૂંક સમયમાં ફેસબુક યુઝર્સ સીધા ફેસબુક પરથી જ એપ્સ ડાઉનલોડ કરી શકશે. મેટા ગૂગલના પ્લેસ્ટોર અને એપલના એપસ્ટોરને બાયપાસ કરવા માંગે છે અને યુઝર્સને ફેસબુક પરથી સીધા જ એપ્સ ડાઉનલોડ કરવાની મંજૂરી આપે છે. કંપની તેને યુરોપિયન યુનિયનમાં લોન્ચ કરવાનું વિચારી રહી છે. યૂઝર્સ એક ક્લિકમાં અહીંથી સીધા જ જાહેરાતમાં દર્શાવેલ એપ ડાઉનલોડ કરી શકશે.

મેટા તરફથી આ સમાચાર આવ્યા છે કારણ કે ઈયુના ડિજિટલ માર્કેટ એક્ટ, જે મોટી ટેક કંપનીઓને તેમના પ્લેટફોર્મ પર વૈકલ્પિક એપ સ્ટોર્સને મંજૂરી આપવાનું ફરજિયાત કરે છે, તે આવતા વર્ષથી અમલમાં આવવાની તૈયારીમાં છે. એન્ડ્રોઈડ પહેલાથી જ તેના યુઝર્સને એપ્સ સાઇડલોડ કરવાની મંજૂરી આપે છે. જો કે ગૂગલ તેના ઇન-એપ બિલિંગને લિંક કરીને અને પ્લે સ્ટોર સાથે લાઇસન્સ આપીને તેને મુશ્કેલ બનાવે છે. જો કે આ હોવા છતાં મેટા ટૂંક સમયમાં જ એન્ડ્રોઇડ યુઝર્સ સાથે આ નવો પ્રોજેક્ટ શરૂ કરી શકે છે.

મેટાએ ડેવલપર્સને પાયલોટ પ્રોગ્રામમાં જોડાવા કહ્યું છે અને તેમને ખાતરી પણ આપી છે કે તેમની એપ્લિકેશન્સ આ પ્લેટફોર્મ પરથી વધુ ડાઉનલોડ કરવામાં આવશે કારણ કે યુઝર્સ અહીંથી સીધા જ એપ્લિકેશન ડાઉનલોડ કરી શકશે. આ માટે તેમણે પ્લેસ્ટોર પર જવાની જરૂર નહીં પડે. હાલમાં કંપની કોઈપણ એપ્લિકેશન માટે કોઈ ચાર્જ લેશે નહીં. ડેવલપર્સ પોતાની રીતે એપ્સનું બિલિંગ કરી શકે છે.

યુરોપમાં વૈકલ્પિક એપ સ્ટોર શરૂ કરી શકે છે

EUના ડિજિટલ માર્કેટ એક્ટ અમલમાં આવ્યા પછી મેટા એકમાત્ર એવી કંપની નથી કે જે મોબાઈલ એપ્સનું વિતરણ કરવામાં રસ ધરાવતી હોય. માઇક્રોસોફ્ટ યુઝર્સને સાઇડલોડિંગનો વિકલ્પ પણ આપવા માંગે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે કંપની આવતા વર્ષે યુરોપમાં iOS અને Android પર ગેમ માટે વૈકલ્પિક એપ સ્ટોર શરૂ કરી શકે છે.

Total Visiters :131 Total: 711446

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *