જુનિયર શટલર્સ ઇન્ડોનેશિયામાં બેડમિન્ટન જુનિયર એશિયા ચેમ્પિયનશિપ માટે તૈયાર છે

Spread the love

BAI અને RECની ભાગીદારીવાળી બે સપ્તાહની તાલીમ શિબિરમાં તૈયારીઓ માટે વ્યાપક ઓન-કોર્ટ અને ફિટનેસ તાલીમનો સમાવેશ થાય છે

પંચકુલા

પંચકુલાના તાઉ દેવીલાલ સ્ટેડિયમમાં સખત બે સપ્તાહની તૈયારી તાલીમ શિબિરમાંથી પસાર થયા પછી, 18 સભ્યોની ભારતીય ટીમ 7 જુલાઈથી ઈન્ડોનેશિયામાં યોજાનારી બેડમિન્ટન એશિયા જુનિયર ચેમ્પિયનશિપ માટે રવાના થવા તૈયાર છે. 16.

ટીમની તૈયારીઓને વેગ આપવા માટેના 14 દિવસના પ્રશિક્ષણ શિબિરને ભારતીય બેડમિંટનના વિકાસ કાર્યક્રમને મજબૂત કરવા માટે સ્પોર્ટ્સ ઓથોરિટી ઓફ ઈન્ડિયા (SAI) અને બેડમિન્ટન એસોસિએશન ઓફ ઈન્ડિયા (BAI) સાથે પાવર મંત્રાલય હેઠળની મહારત્ન કંપની REC લિમિટેડ દ્વારા સમર્થન આપવામાં આવ્યું છે.

“અમે BAI ખાતે REC લિમિટેડ અને શ્રી વિવેક દેવાંગનનું બેડમિન્ટન પરિવારમાં સ્વાગત કરતાં અત્યંત આનંદિત છીએ. આ બે-અઠવાડિયાના પ્રશિક્ષણ શિબિરથી ટુર્નામેન્ટની આગળ એક સરસ રચના બનાવવામાં મદદ મળી છે. મને વિશ્વાસ છે કે આ શિબિરથી ટીમને એકબીજાને વધુ સારી રીતે બોન્ડ કરવામાં અને જાણવામાં પણ મદદ મળી છે. અમારી પાસે એક પ્રચંડ ટીમ છે જે શ્રેષ્ઠને પડકારવાની ક્ષમતા ધરાવે છે. હું તેમાંથી દરેકને તેમજ કોચિંગ સ્ટાફને ચેમ્પિયનશિપ માટે શુભેચ્છા પાઠવું છું,” બેડમિન્ટન એસોસિએશન ઓફ ઈન્ડિયાના જનરલ સેક્રેટરી સંજય મિશ્રાએ જણાવ્યું હતું.

REC લિમિટેડ વિવિધ ક્ષમતાઓમાં શ્રેષ્ઠતાને સમર્થન અને શક્તિ આપી રહી છે. REC લિમિટેડ સાથેની આ ભાગીદારીના ભાગરૂપે, BAIનો ઉદ્દેશ્ય વિકાસ અને તાલીમ કાર્યક્રમોને વેગ આપવાનો છે જે ભારતમાં બેડમિન્ટન માટે ગ્રાસરૂટ પ્રોજેક્ટ્સ અને જરૂરી સપોર્ટ સિસ્ટમ્સ ચલાવતી વખતે શ્રેષ્ઠતા હાંસલ કરવામાં મદદ કરશે.

ભાગીદારી અને વિઝન વિશે બોલતા, આરઈસી લિમિટેડના ચીફ મેનેજિંગ ડિરેક્ટર શ્રી વિવેક કુમાર દેવાંગને જણાવ્યું હતું કે, “સબ-જુનિયર સ્તરથી જ અમારા યુવા ખેલાડીઓને તૈયાર કરવા અને ઉછેરવાનું લક્ષ્ય છે. અમારે પ્રતિભાને ઓળખવી પડશે અને તેમને વિશ્વ કક્ષાની તાલીમ આપવી પડશે. સુવિધાઓ અને પર્યાવરણ જેથી તેઓ ટાર્ગેટ ઓલિમ્પિક પોડિયમ સ્કીમ (TOPS) હેઠળ મેડલ લાવી શકે. અમારો ઉદ્દેશ્ય એ સુનિશ્ચિત કરવાનો છે કે જુનિયરો વરિષ્ઠ સ્તરે પણ દેશ માટે મેડલ લાવે.”

શ્રી વિવેક દેવાંગન એક ઉત્સુક બેડમિન્ટન ખેલાડી છે અને અંડર-15 સ્તરે રાષ્ટ્રીય સ્તરે મધ્યપ્રદેશનું પ્રતિનિધિત્વ પણ કરે છે.

ગ્રુપ સ્ટેજમાં ભારત, મલેશિયા, બાંગ્લાદેશ અને હોંગકોંગ સાથે ગ્રુપ સીમાં છે. દરેક ગ્રુપમાંથી ટોચની બે ટીમો નોકઆઉટ સ્ટેજ માટે ક્વોલિફાય થશે. ભૂતકાળમાં ભારતે એક સિલ્વર અને એક બ્રોન્ઝ એમ બે ગોલ્ડ મેડલ જીત્યા છે.

પીવી સિંધુ 2012ની ચેમ્પિયનશિપમાં ગોલ્ડ મેડલ જીતનાર પ્રથમ વ્યક્તિ હતી, લક્ષ્ય સેને 2018માં તે ટેલીમાં ઉમેર્યું હતું. આ જુનિયર ટુર્નામેન્ટ રમતમાં આગળ વધવાની મહત્વાકાંક્ષી શટલર્સ માટે એક પગથિયું છે.

બેડમિન્ટન એશિયા જુનિયર ચેમ્પિયનશિપ માટે ભારતીય ટીમ:

બોયઝ સિંગલ્સ: લક્ષ્ય શર્મા, સમરવીર, આયુષ શેટ્ટી અને ધ્રુવ નેગી.

ગર્લ્સ સિંગલ: રક્ષિતા શ્રી એસ, શ્રીયાંશી વલિશેટ્ટી, તારા શાહ અને અનમોલ ખર્બ.

બોયઝ ડબલ્સ: નિકોલસ નાથન રાજ/ તુષાર સુવીર અને દિવ્યમ અરોરા/ મયંક રાણા.

ગર્લ્સ ડબલ્સ: રાધિકા શર્મા/ તન્વી શર્મા અને કર્ણિકા શ્રી એસ./ તનીશા સિંઘ

મિશ્ર ડબલ્સ: સમરવીર/રાધિકા શર્મા અને અરુલમુરુગન આર./ શ્રીનિધિ એન

Total Visiters :242 Total: 681611

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *