49મી રાષ્ટ્રીય મહિલા ચેસ ચેમ્પિયનશિપ-2023 4થા રાઉન્ડ પૂર્ણ થયા પછી, WGM દિવ્યા દેશમુખ 4 pt સાથે આગળ

Spread the love

30 જૂન થી 10 જુલાઈ, 2023 દરમિયાન રાજપથ ક્લબ, એસ.જી. હાઈવે, અમદાવાદ ખાતે યોજાયેલી 49મી રાષ્ટ્રીય મહિલા ચેસ ચેમ્પિયનશિપ-2023માં ભારતના વિવિધ રાજ્યોમાંથી કુલ 152 ખેલાડીઓ ભાગ લઈ રહ્યા છે.

ટુર્નામેન્ટનો ચોથો રાઉન્ડ પૂરો કર્યા બાદ ટોચની ક્રમાંકિત ખેલાડી મહારાષ્ટ્રની WGM દિવ્યા દેશમુખ (ELO 2389) 4 પોઈન્ટ સાથે આગળ છે. પશ્ચિમ બંગાળની અર્પિતા મુખર્જી સાથે લાંબી લડાઈ પછી, દિવ્યાએ 4 pt સાથે તેની જીત મેળવી. અને તે તેણીને ટેબલની ટોચ પર મૂકે છે. દિવ્યાએ પશ્ચિમ બંગાળની અર્પિતાને ચોથા રાઉન્ડમાં 100થી વધુ ચાલની લાંબી લડાઈમાં હરાવ્યું. 5માં રાઉન્ડમાં દિવ્યા 4.7.2023ના રોજ તમિલનાડુની શ્રીજા શેષાદ્રી સામે લડશે. બીજી તરફ તમિલનાડુની WGM શ્રીજા શેષાદ્રી (ELO 2226) 4 પોઈન્ટ સાથે બોર્ડમાં બીજા સ્થાને છે. તેણે ચોથા રાઉન્ડમાં મહારાષ્ટ્રની મૃદુલ દેહનકરને હરાવી હતી.

આ ટુર્નામેન્ટમાં સ્વિસ સિસ્ટમ હેઠળ કુલ 11 રાઉન્ડ રમાશે. ભારતના વિવિધ રાજ્યોમાંથી પસંદગી પામેલા ખેલાડીઓને રહેવા-જમવાની મફત સુવિધા મળી રહી છે. ટોચના દસ વિજેતાઓને ટ્રોફી સાથે રૂ. 30 લાખના રોકડ પુરસ્કારનું વિતરણ કરવામાં આવશે. આ ટુર્નામેન્ટ 10.7.2023 ના રોજ સમાપ્ત થશે.

બીજી તરફ ગુજરાતની WIM તેજસ્વિની સાગરે 3 પૉઇન્ટ સ્કોર કર્યો હતો. ચોથો રાઉન્ડ પૂરો થયા બાદ અને ટોપ ટેનમાં સ્થાન મેળવવા માટે હજુ પણ સંઘર્ષ કરી રહ્યાં છે.

Total Visiters :275 Total: 681738

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *