અનુભવી ક્રિકેટ કોચ ડૉ. અતુલ ગાયકવાડ સચિન તેંડુલકરની SRT10 ગ્લોબલ એકેડમીમાં જોડાયા

Spread the love

ડૉ. અતુલ ગાયકવાડ પાસે ક્રિકેટ કોચિંગનો 30 વર્ષથી વધુનો અનુભવ છે.

એલિટ લેવલ 4 કોચિંગ કોર્સ માટે એન્ટ્રી મેળવનાર અને સ્પેશિયાલિસ્ટ લેવલ 4 એલિટ કોચ તરીકે સફળતાપૂર્વક પ્રમાણિત કરનાર તે પ્રથમ ભારતીય નિવાસી કોચ છે.

મુંબઈ

SRT10 ગ્લોબલ એકેડેમી, ક્રિકેટ આઇકન સચિન તેંડુલકર દ્વારા સ્થાપવામાં આવેલી અગ્રણી રમત સંસ્થાએ તેના વૈશ્વિક મુખ્ય કોચ તરીકે ડૉ. અતુલ ગાયકવાડની નિમણૂક કરી છે. ડૉ. ગાયકવાડની ક્રિકેટ કોચ તરીકેની 30 વર્ષ સુધીની શાનદાર કારકિર્દી રહી છે.

ડૉ. ગાયકવાડની વ્યાપક કોચિંગ યાત્રામાં યુવા પુરુષો અને સ્ત્રીઓ માટે ઉચ્ચ-પ્રદર્શન કાર્યક્રમોનું માર્ગદર્શન અને દેખરેખ તેમજ સ્થાનિક કોચને કોચ એજ્યુકેટર તરીકે શિક્ષિત અને પ્રશિક્ષણનો સમાવેશ થાય છે. એલિટ લેવલ 4 કોચિંગ કોર્સમાં પ્રવેશ મેળવનાર અને સ્પેશિયાલિસ્ટ લેવલ 4 એલિટ કોચ તરીકે સફળતાપૂર્વક પ્રમાણપત્ર મેળવનાર તે પ્રથમ ભારતીય નિવાસી કોચ છે.

ભારતને રમતપ્રેમી રાષ્ટ્રમાંથી રમતગમત રાષ્ટ્રમાં પરિવર્તિત કરવાના વિઝન સાથે, SRT10 ગ્લોબલ એકેડેમી યુવા પ્રતિભાને પોષવા અને રમતગમતની શ્રેષ્ઠતાની સંસ્કૃતિને પ્રોત્સાહન આપવા માટે સચિન તેંડુલકરની પ્રતિબદ્ધતાને મૂર્ત બનાવે છે. આ પહેલના ભાગ રૂપે, એકેડેમી મહત્વાકાંક્ષી રમતવીરોને અનુભવી કોચ, એક વ્યાપક અભ્યાસક્રમ અને અત્યાધુનિક ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર પ્રદાન કરે છે જેનો ઉદ્દેશ્ય રમતગમત પ્રત્યેના પ્રેમને પ્રેરિત કરવા અને તેમની સંપૂર્ણ ક્ષમતાને અનલોક કરવામાં સક્ષમ બનાવવાનો છે.

SRT10 ગ્લોબલ એકેડેમી પાછળના પ્રેરક બળ સચિન તેંડુલકરે ડૉ. અતુલ ગાયકવાડની નિમણૂક વિશે તેમનો ઉત્સાહ શેર કર્યો અને કહ્યું, “અમે ડૉ. અતુલ ગાયકવાડને SRT10 ગ્લોબલ એકેડેમીના ગ્લોબલ હેડ કોચ તરીકે આવકારતાં આનંદ અનુભવીએ છીએ. તેમને વર્ષોથી ઓળખતા હોવાથી, હું તેમની કાર્ય નીતિ અને ક્રિકેટ પ્રત્યેના જુસ્સાને નજીકથી જોયો છે. ECB સ્પેશિયાલિસ્ટ કોચ લેવલ ફોર સર્ટિફિકેશન મેળવનાર ભારતના પ્રથમ કોચ તરીકેની તેમની તાજેતરની સિદ્ધિ એ ક્રિકેટ કોચિંગ પ્રત્યેની તેમની પ્રતિબદ્ધતાનો પુરાવો છે. તેમનો અનુભવ અને સિદ્ધિઓ તેમને એક મૂલ્યવાન ઉમેરો બનાવે છે. અમારી SRT10 ગ્લોબલ એકેડેમી ટીમ, અને મને ખાતરી છે કે તે યુવા ખેલાડીઓને ક્રિકેટના પ્રેમમાં પડવા અને તેમની સંપૂર્ણ ક્ષમતા પ્રાપ્ત કરવા માટે પ્રેરિત કરવાના અમારા મિશનને ચાલુ રાખવામાં તેમની ભૂમિકા ભજવશે.”

તેમનો ઉત્સાહ વ્યક્ત કરતાં, ડૉ. અતુલ ગાયકવાડે જણાવ્યું હતું કે, “SRT10 ગ્લોબલ એકેડેમીમાં જોડાવું અને ભારતને એક એવા રાષ્ટ્રમાં રૂપાંતરિત કરવાના અમારા સહિયારા વિઝન તરફ કામ કરવું એ એક સંપૂર્ણ સન્માનની વાત છે જે માત્ર રમતગમતને જ પ્રેમ કરતું નથી પણ તેમાં સક્રિયપણે ભાગ લે છે. હું તેનો ઉપયોગ કરવા માટે પ્રતિબદ્ધ છું. યુવા પ્રતિભાને ઉછેરવા અને વિકસાવવા માટેનો મારો અનુભવ અને કુશળતા, તેમને ભવિષ્યના રમત-ગમતના સ્ટાર્સ બનવા અને ભારતીય રમતોના વિકાસમાં યોગદાન આપવા માટે સશક્ત બનાવે છે.”

પ્રખ્યાત DY પાટિલ સ્પોર્ટ્સ એકેડેમીમાં સ્થિત, SRT10 ગ્લોબલ એકેડેમી પરંપરાગત કોચિંગ પદ્ધતિથી આગળ વધે છે, જે યુવા રમતવીરોના સર્વગ્રાહી વિકાસને પોષે છે. અનુભવી કોચની ટીમ દ્વારા સમર્થિત, એકેડેમી એક પોષક વાતાવરણ બનાવે છે જ્યાં બાળકો રમતગમત પ્રત્યેના તેમના જુસ્સાને શોધી શકે અને પોતાની જાતનું શ્રેષ્ઠ સંસ્કરણ બનવાનો પ્રયત્ન કરી શકે.

DY પાટિલ સ્પોર્ટ્સ એકેડમીના પ્રમુખ ડૉ. વિજય પાટીલે નવી નિમણૂક માટે પોતાનો ટેકો વ્યક્ત કરતાં જણાવ્યું હતું કે, “ડૉ. અતુલ ગાયકવાડ SRT10 ગ્લોબલ એકેડમીમાં જોડાતા અમને આનંદ થાય છે. તેમના અસાધારણ કોચિંગ પ્રમાણપત્રો અને ખેલાડીના વિકાસ માટેના જુસ્સા સાથે, તેઓ છે. અમારી ટીમમાં એક મૂલ્યવાન ઉમેરો. અમે તેમના નેતૃત્વની અમારા યુવા રમતવીરો પર સકારાત્મક અસર જોવા માટે આતુર છીએ.”

Total Visiters :316 Total: 827924

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *