aLiga સમગ્ર સોશિયલ નેટવર્ક પર 200 મિલિયન ફોલોઅર્સ સુધી પહોંચ્યું અને ડિજિટલ વ્યૂહરચનામાં વૈશ્વિક નેતા તરીકે તેની સ્થિતિ મજબૂત કરી

Spread the love

છેલ્લા સિઝનમાં દર અઠવાડિયે સરેરાશ 1.4 મિલિયન અનુયાયીઓ વધતા, વિશ્વની કોઈપણ ફૂટબોલ લીગ કરતાં લાલીગાના વધુ અનુયાયીઓ છે

મેડ્રિડ

લાલિગાએ તેની ડિજિટલ વ્યૂહરચનામાં એક નવો સીમાચિહ્ન બનાવ્યો છે, જેણે 16 ડિજિટલ પ્લેટફોર્મ પર 200 મિલિયન અનુયાયીઓને વટાવી દીધા છે, જેના પર તે એક સીઝનને પૂર્ણ કરવા માટે કાર્ય કરે છે જેમાં તે દર અઠવાડિયે આશરે 1.4 મિલિયન અનુયાયીઓનો વધારો કરે છે. અન્ય મુખ્ય લીગની સરખામણીમાં, આ સિદ્ધિ અનુયાયીઓની સંખ્યાની દ્રષ્ટિએ લાલીગાને અગ્રણી ફૂટબોલ સ્પર્ધા તરીકે સ્થાન આપે છે.

ઝુંબેશ દરમિયાન 40.8 મિલિયન અનુયાયીઓ દ્વારા વધતા ડિજિટલ ઇકોસિસ્ટમ સાથે, લાલિગા હવે સોશિયલ મીડિયા પર પાંચ મુખ્ય યુરોપિયન લીગમાં સૌથી વધુ લોકપ્રિય છે. બીજા સ્થાને 192.1 મિલિયન ફોલોઅર્સ સાથે પ્રીમિયર લીગ છે (આ પાછલી સિઝનમાં 33.1 મિલિયન વધુ), ત્યારબાદ 38.4 મિલિયન ફોલોઅર્સ (5.8 મિલિયનથી વધુ) સાથે ત્રીજા ક્રમે બુન્ડેસલિગા, 31.5 મિલિયન ફોલોઅર્સ (9.8 મિલિયનથી વધુ) સાથે ચોથા ક્રમે લિગ 1 છે. ), અને સેરી એ 28.6 મિલિયન ફોલોઅર્સ સાથે (5.9 મિલિયન સુધી) પાંચમા ક્રમે છે.

LaLiga હાલમાં 16 પ્લેટફોર્મ પર પ્રોફાઇલ ધરાવે છે, જેમાં અન્યમાં સમાવેશ થાય છે: 12 Twitter પર, 3 લાઇન પર, 2 Instagram પર, 2 TikTok પર, અને 2 Facebook પર; તેમજ કુલ 20 ભાષાઓમાં ઉપલબ્ધ છે (સ્પેનિશ, અંગ્રેજી, ફ્રેન્ચ, પોર્ટુગીઝ, અરબી, ચાઈનીઝ, જાપાનીઝ, હિન્દી, હિંગ્લિશ, બંગાળી, તુર્કી, થાઈ, બહાસા, રશિયન, હીબ્રુ, વિયેતનામીસ, લિંગાલા, વોલોફ, સ્વાહિલી, અને પિજિન અંગ્રેજી). આમાંની સંખ્યાબંધ પ્રોફાઇલ્સ ચીન (વેઇબો, ટૌટિયાઓ, વેચેટ અને બિલી બિલી), થાઇલેન્ડ, જાપાન અને ઇન્ડોનેશિયા (લાઇન) જેવા લક્ષ્ય બજારોને સમર્પિત છે. તદુપરાંત, યુવાન ચાહકોને આકર્ષવા માટે લાલીગાની ક્ષમતા વિશેષ મહત્વ ધરાવે છે, કારણ કે તાજેતરના વર્ષોમાં સૌથી વધુ વિકસેલી પ્રોફાઇલ્સ સૌથી ઓછી સરેરાશ વય ધરાવતી હોય છે, જેમ કે TikTokના કિસ્સામાં છે.

આલ્ફ્રેડો બર્મેજો, લાલિગાના ડિજીટલ સ્ટ્રેટેજી ડિરેક્ટરે કહ્યું: “લાલીગા માટે આ એક સાચો સીમાચિહ્નરૂપ છે કારણ કે અમે આ નંબર સુધી પહોંચનાર પ્રથમ ફૂટબોલ લીગ છીએ. આ સિદ્ધિ તેના ડિજિટલ ઇકોસિસ્ટમને વધારવા માટે લાલીગાની લાંબા સમયથી પ્રતિબદ્ધતાનો એક ભાગ છે, એક ઉદ્દેશ્ય કે જે નવા પ્રેક્ષકોને પ્રભાવિત કરવામાં અને તેને પકડવામાં મદદ કરે છે, વૃદ્ધિને વેગ આપે છે અને વ્યવસાય ઉત્પન્ન કરે છે. સર્જનાત્મક વ્યૂહરચના અને સંલગ્ન સામગ્રી પર ભાર, ડિજિટલ વલણોને અનુરૂપ, આ સફળતા પાછળના ડ્રાઇવરો છે. વિવિધ ફોર્મેટ, દેશો અને વસ્તી વિષયક સામગ્રીને અનુકૂલન કરવું એ પણ હંમેશા વ્યાપક પ્રેક્ષકો સુધી પહોંચવાની ચાવી છે.

આ અભિગમને અનુરૂપ, લાલિગાએ બૂસ્ટ લાલિગા પ્લાનના માળખામાં તેના ક્લબના ડિજિટલ વિકાસને ટેકો આપવા માટે એક યોજના અમલમાં મૂકી છે, જેણે ઉત્તમ પરિણામો આપ્યા છે; તેમના અનુયાયીઓની સંખ્યા આસમાને પહોંચી છે, જે સિઝનની શરૂઆતથી નવ ગણી વધી છે. આ આંકડો ક્લબ દ્વારા તેમના ડિજિટલ વાતાવરણમાં અમલમાં મૂકાયેલા સખત ફેરફારો અને બૂસ્ટ લાલિગા યોજનાના ભાગ રૂપે શ્રેષ્ઠ પ્રથાઓની વારંવાર વહેંચણીને પ્રતિબિંબિત કરે છે.

સૌથી મહત્વપૂર્ણ લક્ષ્યોની પસંદગી:

ડિજિટલ વ્યૂહરચના 2013 માં પ્રમુખ તરીકે જેવિયર ટેબાસના આગમન પછી શરૂ કરવામાં આવી હતી.
2014/15 સીઝન દરમિયાન લાલીગાના ઝડપથી 6.3 મિલિયન ફોલોઅર્સ વધી ગયા.
લાલિગાએ 2015માં તેનું પ્રથમ આંતરરાષ્ટ્રીય ખાતું, ચાઈનીઝ સોશિયલ નેટવર્ક વેઈબો ખોલ્યું હતું.
2018/19 માં શરૂ થયેલા ગ્રાઉન્ડબ્રેકિંગ ત્રણ-સીઝનના કરારમાં, ફેસબુક પર તેની મેચોનું પ્રસારણ કરનારી LaLiga પ્રથમ યુરોપિયન ફૂટબોલ સ્પર્ધા હતી. ભારત, અફઘાનિસ્તાન, ભૂતાન, માલદીવ, બાંગ્લાદેશ, શ્રીલંકા, પાકિસ્તાન અને નેપાળમાં મેચોનું પ્રસારણ કરવામાં આવ્યું હતું.
2019 માં, લાલિગાએ ઇલાલિગા સેન્ટેન્ડર માટે સમર્પિત એકાઉન્ટ્સ સ્થાપ્યા.
100 મિલિયન સોશિયલ મીડિયા ફોલોઅર્સનો પ્રથમ મોટો સીમાચિહ્ન જાન્યુઆરી 2020 માં પહોંચ્યો હતો, જે પછીના ત્રણ વર્ષમાં બમણો થયો હતો.
Twitch પર પ્રોફાઇલ બનાવનારી LaLiga પ્રથમ લીગ હતી.
LaLiga એ TikTok: Play LaLiga પર શો શરૂ કરનાર પ્રથમ યુરોપિયન લીગ પણ હતી.

Total Visiters :359 Total: 828157

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *