સેન્સેક્સ 33 પોઈન્ટ તૂટ્યો, નિફ્ટીમાં 9.50 પોઈન્ટનો વધારો

Spread the love

સ્થાનિક શેરબજારમાં છેલ્લા પાંચ સત્રોની તેજીનો આજે અંત આવ્યો, વૈશ્વિક બજારમાં નબળાઈ વચ્ચે વૃદ્ધિની પ્રક્રિયા અટકી ગઈ

મુંબઈ

સ્થાનિક શેરબજારો આજે સપાટ બંધ રહ્યા હતા. આ રીતે શેરબજારમાં છેલ્લા પાંચ સેશનથી ચાલી રહેલી તોફાની તેજીનો આજે અંત આવ્યો હતો. બીએસઈસેન્સેક્સ 33.01 પોઈન્ટ એટલે કે 0.05 ટકાના ઘટાડા સાથે 65,446.04 પોઈન્ટના સ્તરે બંધ થયો હતો. એ જ રીતે, એનએસઈનિફ્ટી 9.50 પોઈન્ટ્સ અથવા 0.05%ના વધારા સાથે 19,398.50 પોઈન્ટના સ્તરે બંધ રહ્યો હતો. આજે ભેલનો શેર સાત ટકાના ઉછાળા સાથે બંધ થયો હતો. તે જ સમયે, સુઝલોન એનર્જીનો શેર ચાર ટકાના ઘટાડા સાથે બંધ થયો હતો.

બીએસઈસેન્સેક્સ પર એચડીએફસીબેન્કનો શેર 3.20 ટકા ઘટીને બંધ રહ્યો હતો. એ જ રીતે, એચડીએફસીશેર 2.93 ટકા, બજાજ ફિનસર્વ 0.80 ટકા અને વિપ્રોના શેર 0.57 ટકા ઘટીને બંધ થયા હતા. આ સિવાય ટાટા મોટર્સ, એક્સિસ બેન્ક, એનટીપીસી, બજાજ ફાઇનાન્સ અને અલ્ટ્રાટેક સિમેન્ટના શેર પણ લાલ નિશાન સાથે બંધ થયા હતા.

આજે સેન્સેક્સમાં મારુતિના શેરમાં સૌથી વધુ 3.61 ટકાનો ઉછાળો જોવા મળ્યો હતો. એ જ રીતે ઈન્ડસઈન્ડ બેંક, ટેક મહિન્દ્રા, હિન્દુસ્તાન યુનિલીવર લિમિટેડ, આઈટીસી, આઈસીઆઈસીઆઈ બેંક, પાવરગ્રીડ, નેસ્લે ઈન્ડિયા, ટાઇટન, મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા, એશિયન પેઈન્ટ્સ, એચસીએલ ટેક, લાર્સન એન્ડ ટુબ્રો, ટાટા સ્ટીલ, ટીસીએસ, એસબીઆઈ અને કોટક મહિન્દ્રાના શેરોમાં તેજી જોવા મળી હતી.

જો સેક્ટર મુજબ જોવામાં આવે તો ઓટો, એફએમસીજી, પીએસયુ બેન્ક અને ઓઇલ એન્ડ ગેસ ઇન્ડેક્સમાં એક-એક ટકાનો ઉછાળો જોવા મળ્યો હતો. તે જ સમયે, બેંકિંગ શેરોમાં વેચવાલી જોવા મળી હતી. બીએસઈ મિડકેપ અને સ્મોલકેપ ઈન્ડેક્સ 0.7-0.7 ટકાના વધારા સાથે બંધ થયા છે.

યુએસ ડોલર સામે રૂપિયો 20 પૈસા નબળો પડીને 82.22 ના સ્તર પર બંધ થયો હતો. પાછલા સત્રમાં રૂપિયો 82.02 ના સ્તર પર બંધ થયો હતો.

જિયોજિત ફાઇનાન્શિયલ સર્વિસિસના રિસર્ચ હેડ વિનોદ નાયરે જણાવ્યું હતું કે વૈશ્વિક ચિંતા અને સર્વિસિસ પીએમઆઈમાં નરમાઈને કારણે આજે શેરબજારમાં તેજીનો અંત આવ્યો હતો. યુ.એસ. અને ચીન વચ્ચે વધતો વેપાર તણાવ અને ફેડ રિઝર્વ મીટિંગની મિનિટો પહેલા અનિશ્ચિતતાના કારણે વૈશ્વિક રોકાણકારોની જોખમની ભૂખ પર ભાર મૂકવામાં આવ્યો હતો.

Total Visiters :95 Total: 710606

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *