49મી રાષ્ટ્રીય મહિલા ચેસ ચેમ્પિયનશિપ-2023: 6ઠ્ઠો રાઉન્ડ પૂર્ણ થયા પછી ગોવાની IM ભક્તિ કુલકર્ણીની 5.5 pt સાથે ટુર્નામેન્ટમાં સરસાઈ

Spread the love

49મી રાષ્ટ્રીય મહિલા ચેસ ચેમ્પિયનશિપ-2023માં રાજપથ ક્લબ, એસ.જી. હાઈવે, અમદાવાદટૂર્નામેન્ટનો 6ઠ્ઠો રાઉન્ડ પૂરો થયા પછી PSPBની IM સૌમ્યા સ્વામીનાથને ટૂર્નામેન્ટની ટોચની ક્રમાંકિત ખેલાડી WGM દિવ્યા દેશમુખને હરાવી, જે દિવ્યાને 4.5 પોઈન્ટ સાથે ટેબલમાં 9મા સ્થાને અને સૌમ્યા 5.5 પોઈન્ટ સાથે બીજા સ્થાને છે. બીજી બાજુ ગોવાની IM ભક્તિ કુલકર્ણીએ તમિલનાડુની WGM શ્રીજા શેષાદ્રીને આરામથી હરાવ્યા જે 5.5 pt સાથે ભક્તિને ટેબલમાં ટોચ પર રાખે છે. 6.7.2023 ના રોજ ભક્તિ કુલકર્ણી અને સૌમ્યા સ્વામીનાથન વચ્ચેની મેચ 7મા રાઉન્ડમાં રસપ્રદ રહેશે.

બીજી તરફ ગુજરાતની WIM તેજસ્વિની સાગર અને પશ્ચિમ બંગાળની WIM અર્પિતા મુખર્જી વચ્ચેની મેચ ડ્રો રહી હતી. તેથી તેજસ્વિની 4.5 પોઈન્ટ સાથે 20મા સ્થાને રહી હતી.

આ પ્રતિષ્ઠિત રાષ્ટ્રીય ટુર્નામેન્ટમાં ભારતના વિવિધ રાજ્યોમાંથી કુલ 152 ખેલાડીઓ ભાગ લઈ રહ્યા છે.

આ ટુર્નામેન્ટમાં સ્વિસ સિસ્ટમ હેઠળ કુલ 11 રાઉન્ડ રમાશે. ભારતના વિવિધ રાજ્યોમાંથી પસંદગી પામેલા ખેલાડીઓને રહેવા-જમવાની મફત સુવિધા મળી રહી છે. ટોચના દસ વિજેતાઓને ટ્રોફી સાથે રૂ. 30 લાખના રોકડ પુરસ્કારનું વિતરણ કરવામાં આવશે. આ ટુર્નામેન્ટ 10.7.2023 ના રોજ સમાપ્ત થશે.

Total Visiters :279 Total: 710669

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *