જસ્ટિસ સુનીતા અગ્રવાલને ગુજરાત હાઈકોર્ટના ચીફ જસ્ટિસ બનાવવા ભલામણ

Spread the love

બોમ્બે, ગુજરાત, તેલંગાણા, આંધ્રપ્રદેશ, મણિપુર, ઓડિશા અને કેરળની હાઈકોર્ટના મુખ્ય ન્યાયાધીશોની નિમણૂકની ભલામણ કરવામાં આવી


નવી દિલ્હી
ચીફ જસ્ટિસ ડીવાય ચંદ્રચુડની આગેવાની હેઠળની સુપ્રીમ કોર્ટ કોલેજિયમે બુધવારે બોમ્બે, ગુજરાત, તેલંગાણા, આંધ્રપ્રદેશ, મણિપુર, ઓડિશા અને કેરળની હાઈકોર્ટના મુખ્ય ન્યાયાધીશોની નિમણૂકની ભલામણ કરી હતી. ચીફ જસ્ટિસ ડી.વાય.ચંદ્રચુડ, જસ્ટિસ સંજય કે. જસ્ટિસ કૌલ અને જસ્ટિસ સંજીવ ખન્નાના ત્રણ સભ્યોના કૉલેજિયમે જસ્ટિસ સુનીતા અગ્રવાલને ગુજરાત હાઈકોર્ટના ચીફ જસ્ટિસ બનાવવાની ભલામણ કરી છે.
જો કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા મંજૂરી મળે તો નિમણૂક થયા બાદ તે હાઈકોર્ટની એકમાત્ર મહિલા ચીફ જસ્ટિસ હશે કારણ કે હાલમાં આ પદ પર કોઈ મહિલા પ્રતિનિધિત્વ નથી. બુધવારની બેઠકમાં કોલેજિયમે અલ્હાબાદ હાઈકોર્ટના ન્યાયાધીશ જસ્ટિસ દેવેન્દ્ર કુમાર ઉપાધ્યાયને બોમ્બે હાઈકોર્ટના મુખ્ય ન્યાયાધીશ તરીકે નિયુક્ત કરવાની ભલામણ કરી છે.
કૉલેજિયમે તેલંગાણા રાજ્ય માટે હાઈકોર્ટના મુખ્ય ન્યાયાધીશ તરીકે કર્ણાટક હાઈકોર્ટ (મૂળ હાઈકોર્ટ: મધ્યપ્રદેશ)ના ન્યાયાધીશ જસ્ટિસ આલોક અરાધેની નિમણૂક કરવાની પણ ભલામણ કરી હતી. આંધ્રપ્રદેશ હાઈકોર્ટના મુખ્ય ન્યાયાધીશ માટે કોલેજિયમે બોમ્બે હાઈકોર્ટ [મૂળ હાઈકોર્ટ: જેએન્ડકે અને લદ્દાખ]ના ન્યાયાધીશ જસ્ટિસ ધીરજ સિંહ ઠાકુરના નામની ભલામણ કરી છે.
દિલ્હી હાઈકોર્ટના ન્યાયાધીશ જસ્ટિસ સિદ્ધાર્થ મૃદુલને કોલેજિયમે મણિપુર હાઈકોર્ટના મુખ્ય ન્યાયાધીશ બનાવવાની ભલામણ કરી છે. આ સાથે, સુપ્રીમ કોર્ટ કોલેજિયમે ઓડિશા હાઈકોર્ટ (મૂળ હાઈકોર્ટ: ત્રિપુરા)ના જસ્ટિસ સુભાસીસ તાલપાત્રાને ઓડિશા હાઈકોર્ટના મુખ્ય ન્યાયાધીશ તરીકે નિયુક્ત કરવાની ભલામણ પણ કરી હતી. એ જ રીતે કેરળ હાઈકોર્ટના મુખ્ય ન્યાયાધીશ તરીકે કોલેજિયમ દ્વારા ગુજરાત હાઈકોર્ટના જજ જસ્ટિસ આશિષ જે. દેસાઈની ભલામણ કરવામાં આવી છે.
કોલેજિયમે નોંધ લીધી કે આ ન્યાયાધીશો વિવિધ હાઈકોર્ટના મુખ્ય ન્યાયાધીશો તરીકે નિમણૂક પામવા માટે તમામ રીતે યોગ્ય છે અને તેથી તે તેમની નિમણૂકની ભલામણ કરે છે. જસ્ટિસ સુનિતા અગ્રવાલની 21 નવેમ્બર 2011ના રોજ અલ્હાબાદ હાઈકોર્ટના જજ તરીકે નિમણૂક કરવામાં આવી હતી અને હવે તેઓ તેમની મૂળ હાઈકોર્ટમાં સૌથી વરિષ્ઠ જજ છે. તેઓ પ્રમોશન બાદથી ત્યાં કામ કરી રહ્યાં છે અને દેશની સૌથી મોટી હાઈકોર્ટમાં ન્યાય આપવાનો 11 વર્ષથી વધુનો અનુભવ ધરાવે છે.

Total Visiters :113 Total: 828414

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *