રામમંદિરની સુરક્ષા સીઆઈએસએફને સોંપવાની શક્યતા

Spread the love

જાન્યુઆરીના ત્રીજા સપ્તાહમાં પીએમ નરેન્દ્ર મોદી અહીં રામલલાના અભિષેક માટે આવશે, આ સ્થિતિમાં સીઆઈએસએફ અહીં તેની સુરક્ષા વ્યવસ્થા તૈયાર કરશે


અયોધ્યા
રામજન્મભૂમિની સુરક્ષામાં મહત્વનો ફેરફાર જોવા મળશે. હાલમાં કેન્દ્રીય ઔદ્યોગિક સુરક્ષા દળ પણ ત્રણ સ્તરીય સુરક્ષા ઘેરામાં સ્થિત આ સંકુલની દેખરેખની મહત્વપૂર્ણ જવાબદારી લેશે. જાન્યુઆરીના ત્રીજા અઠવાડિયામાં પીએમ નરેન્દ્ર મોદી અહીં રામલલાના અભિષેક માટે આવશે. આ સ્થિતિમાં તેમના કાર્યક્રમ પહેલા સીઆઈએસએફ અહીં તેની સુરક્ષા વ્યવસ્થા તૈયાર કરશે.
આ દળ ઐતિહાસિક ઈમારતોથી લઈને એરપોર્ટ, મેટ્રો રેલ અને અન્ય મોટી ઔદ્યોગિક સંસ્થાઓની સુરક્ષામાં નિષ્ણાત છે. સીઆઈએસએફના સુરક્ષા ઓડિટના આધારે રામ મંદિરની સુરક્ષા વ્યવસ્થામાં વ્યાપક ફેરફારોનું આયોજન કરવામાં આવ્યું છે. સીઆઈએસએફએ ગયા વર્ષે રામજન્મભૂમિ સંકુલનું સિક્યોરિટી ઓડિટ કરાવ્યું હતું, ત્યારથી એવી અપેક્ષા રાખવામાં આવી રહી હતી કે ભવિષ્યમાં રામ મંદિરની સુરક્ષા સીઆઈએસએફને સોંપવામાં આવી શકે છે.
ગઈકાલે અહીં પહોંચેલા ડીજી સીઆઈએસએફ શીલવર્ધન સિંહ અને ડીઆઈજી સુમંત સિંહે રામજન્મભૂમિ સંકુલનું નિરીક્ષણ કર્યું હતું. સીઆઈએસએફ અધિકારીઓની વધતી સક્રિયતાએ શક્યતા પર મહોર લગાવી દીધી છે. એડીજી ઝોન પિયુષ મોરડિયા, આઈજી રેન્જ પ્રવીણ કુમાર અને એસએસપી રાજકરણ નૈય્યર પણ તેમની સાથે હતા. અધિકારીઓએ ત્રણ કલાક સુધી પરિસરનું નિરીક્ષણ કર્યું હતું. સિક્યોરિટી ઓડિટ મુજબ કરવામાં આવેલી વ્યવસ્થાની સમીક્ષા કરી હતી.
ભક્તોની અવરજવર માટેના માર્ગો જોવાની સાથે સાથે બેગ સ્કેનર વગેરેની સ્થાપનાની વ્યવસ્થા પણ કરવામાં આવી રહી છે. આ પ્રસંગે શ્રી રામ જન્મભૂમિ તીર્થ ક્ષેત્ર ટ્રસ્ટના અધિકારીઓ પણ ઉપસ્થિત રહ્યા હતા. અધિકારીઓએ જરૂરિયાત અને અપેક્ષાઓ અંગે પણ ચર્ચા કરી હતી. સીઆઈએસએફની વ્યૂહરચના રામજન્મભૂમિ સંકુલને મહત્તમ ટેક્નિકલ સુરક્ષા કવચ પ્રદાન કરવાની છે, જેમાં ડ્રોન વિરોધી ટેક્નિકનો પણ સમાવેશ થાય છે. રેડ ઝોનની સાથે સાથે કેમ્પસને અડીને આવેલા યલો ઝોનના આઉટર એરિયા માટે સિક્યુરિટી ઓડિટમાં પણ આયોજન કરવામાં આવ્યું છે.
હાલ રામજન્મભૂમિની સુરક્ષામાં સીઆરપીએફ, પોલીસ અને પીએસી તૈનાત છે. ગર્ભગૃહની સુરક્ષા સીઆરપીએફને સોંપવામાં આવી છે. એડીજી ઝોન પિયૂષ મોરડિયાએ જણાવ્યું કે સીઆઈએસએફના અધિકારીઓ સુરક્ષા વ્યવસ્થાની સમીક્ષા કરવા આવ્યા હતા. દેશના એરપોર્ટ, તાજમહેલ, મેટ્રો અને અન્ય અનેક ઐતિહાસિક ઈમારતો અને મહત્વના સ્થળોની સુરક્ષામાં સીઆઈએસએફને સારો અનુભવ છે. એટલા માટે તેમના અનુભવનો ઉપયોગ રામ મંદિરની સુરક્ષા માટે કરવામાં આવી રહ્યો છે.

Total Visiters :105 Total: 711129

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *