શિવરાજ ચૌહાણે પેશાબકાંડ પીડિતના પગ ધોયા

Spread the love

મુખ્યમંત્રીએ પીડિતને મુલાકાત કરીને તેને શાલ અર્પણ કરી અને પછી તેના કપાળ પર તિલક લગાવી અને માળા પહેરાવી


ભોપાલ
મુખ્યમંત્રી શિવરાજ સિંહ ચૌહાણે સીધીના પેશાબ કાંડ પીડિત આદિવાસી વ્યક્તિ સાથે મુલાકાત કરી છે. આ મુલાકાત ભોપાલમાં મુખ્યમંત્રીના નિવાસ સ્થાને થઈ હતી. બેઠક દરમિયાન મુખ્યમંત્રી શિવરાજ સિંહ ચૌહાણે પીડિત આદિવાસી વ્યક્તિના પગ ધોયા હતા. મુખ્યમંત્રી શિવરાજ સિંહ ચૌહાણ અને પેશાબ કાંડના પીડિત દશરથ રાવત સીએમ આવાસ પર મળ્યા હતા. આ દરમિયાન મુખ્યમંત્રીએ પીડિતને શાલ અર્પણ કરી અને પછી તેના કપાળ પર તિલક લગાવી અને માળા પહેરાવી હતી. આ કેસમાં આરોપી પ્રવેશ શુક્લા પોલીસ દ્વારા અગાઉ જ ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. પ્રવેશ શુક્લાનો એક વીડિયો સામે આવ્યો હતો.
મધ્યપ્રદેશના ગૃહમંત્રી નરોત્તમ મિશ્રાએ આ બેઠક પર કહ્યું કે આરોપીએ પીડિતા પર પેશાબ કર્યો અને તેની ઘટના બાદ આરોપી સામે કાર્યવાહી કરવામાં આવી છે. તે પકડાઈ ગયો છે. તેના પર બુલડોઝરની કાર્યવાહી કરવામાં આવી છે. આ એક પહેલુ છે. મુખ્યમંત્રી પીડિતાને મળ્યા છે અને આ તેનું બીજું માનવીય પહેલું છે.
મધ્યપ્રદેશના રીવા જિલ્લામાંથી એક વીડિયો સામે આવ્યો હતો. જેમાં એક યુવક બીજા યુવક પર પેશાબ કરતો જોવા મળ્યો હતો. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું હતું કે પ્રવેશ શુક્લા આરોપી ધારાસભ્ય કેદાર શુક્લાનો પ્રતિનિધિ છે. પરંતુ પાછળથી પ્રવેશ શુક્લા અંગે ધારાસભ્ય કેદાર શુક્લાએ કહ્યું હતું કે, આરોપી તેમનો પ્રતિનિધિ નથી. આ વીડિયો સામે આવ્યા બાદ હોબાળો મચી ગયો હતો. આ વીડિયોને લઈને રાજ્ય સરકારે આરોપીઓ સામે કડક કાર્યવાહી કરી છે. આરોપી પર એનએસએ લગાવવામાં આવ્યો છે. આ ઉપરાંત આરોપીના ઘર પર પણ બુલડોઝરની કાર્યવાહી કરવામાં આવી છે. આરોપીને જેલ હવાલે કરવામાં આવ્યો છે. એનએસએની કલમ 294, 506 ભારતીય દંડ સંહિતા, 71 એસસી એસટી એક્ટ હેઠળ પણ આરોપીઓ વિરુદ્ધ કાર્યવાહી કરવામાં આવી રહી છે.

Total Visiters :91 Total: 711408

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *