અલ્ટીમેટ ટેબલ ટેનિસ: સિઝન 4 માં જોવા માટે ટોપ-4 યંગસ્ટર્સ

Spread the love

નવી દિલ્હી

ટેબલ ટેનિસ સ્ટાર્સ રાષ્ટ્રના હિતને આકર્ષવા માટે તૈયાર છે કારણ કે અલ્ટીમેટ ટેબલ ટેનિસ (UTT) સીઝન 4 13 જુલાઈથી પુણેના શિવ છત્રપતિ સ્પોર્ટ્સ કોમ્પ્લેક્સ, મહાલુંગે-બાલેવાડી ખાતે યોજાવાની છે. 30.

ભારતની પ્રીમિયર ટેબલ ટેનિસ લીગ- UTT ને ટેબલ ટેનિસ ફેડરેશન ઓફ ઇન્ડિયા (TTFI) ના આશ્રય હેઠળ નિરજ બજાજ અને વિટા દાની દ્વારા પ્રમોટ કરવામાં આવે છે. તે 2017 માં તેની શરૂઆતથી ભારતીય ટેબલ ટેનિસ માટે ગેમ-ચેન્જર છે કારણ કે લીગ ઉભરતા ભારતીય ખેલાડીઓની અપાર પ્રતિભા દર્શાવવામાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી રહી છે.

યુટીટી સીઝન 4 માં કેટલાક રોમાંચક યુવા ટેબલ ટેનિસ ખેલાડીઓ પણ કેન્દ્રમાં આવતા અને મોટી સંખ્યામાં ચાહકોની સામે તેમની સંભવિતતા દર્શાવતા જોવા મળશે.

લાઇવ એક્શન ક્યાં જોવું: સ્પોર્ટ્સ 18 અને JioCinema

સીઝન 4 માં ધ્યાન રાખવા માટે અહીં ટોપ-5 યંગસ્ટર્સ છે:

  1. પાયસ જૈન (ચેન્નઈ લાયન્સ)

આવનારી UTT સિઝન 4માં સૌથી રોમાંચક સંભાવનાઓમાંની એક, પાયસ જૈન ભારતીય ટેબલ ટેનિસ સર્કિટમાં પોતાના નામે એક અનોખો રેકોર્ડ ધરાવે છે. 19 વર્ષીય એશિયન જુનિયર અને કેડેટ ટેબલ ટેનિસ ચેમ્પિયનશિપમાં ત્રણ મેડલ જીતનાર એકમાત્ર ભારતીય પેડલર છે.

તેણે 2022 માં રેકોર્ડ બનાવ્યો જ્યારે તેણે ટૂર્નામેન્ટની મિશ્ર ડબલ્સ ઇવેન્ટમાં સુવર્ણ ચંદ્રક અને ટીમમાં બે બ્રોન્ઝ મેડલ અને અંડર -19 ડબલ્સ ઇવેન્ટમાં અનુક્રમે નોંધણી કરી. જૈન ફાઇનલમાં તેના શ્રેષ્ઠ દેખાવમાં હતો અને તેણે તેના પાર્ટનર સાથે ચીનની હાન ઝિન્યુઆન અને કિન યુક્સુઆનની જોડીને 3-2થી હરાવ્યો હતો. યુવાન પેડલરે ફાઇનલમાં 11-9, 11-1, 10-12, 7-11, 11-8થી જીત મેળવી હતી જે તેની પાસે રહેલી પ્રતિભાને દર્શાવે છે.

જૈને એશિયન જુનિયર ચેમ્પિયનશીપમાં પણ સુવર્ણ ચંદ્રક મેળવ્યો છે અને તે UTT સિઝન 4 માં ચેન્નાઈ લાયન્સ માટે રમવાની તૈયારીમાં હોવાથી તેનું પ્રભાવશાળી પ્રદર્શન ચાલુ રાખવાનું લક્ષ્ય રાખે છે.

  1. દિયા ચિતાલે (યુ મુમ્બા ટીટી)

દિયા ચિતાલેએ ખૂબ જ નાની ઉંમરે વિશ્વના ટોચના પેડલર્સ સાથે રમવાનો પૂરતો અનુભવ મેળવ્યો છે. 20 વર્ષીય ખેલાડી 2019માં ડબલ્સ નેશનલ ચેમ્પિયન બન્યો હતો.

તેણીએ 2022 માં રાષ્ટ્રીય રેન્કિંગ ટુર્નામેન્ટ દરમિયાન વરિષ્ઠ મહિલા વર્ગની વ્યક્તિગત ઇવેન્ટમાં તેણીનો પ્રથમ સુવર્ણ ચંદ્રક જીત્યો હતો અને તેના અસાધારણ પ્રદર્શનને કારણે તે જ વર્ષે કોમનવેલ્થ ગેમ્સ માટે પણ તેની પસંદગી થઈ હતી.

દિયા કોમનવેલ્થ ગેમ્સમાં આક્રમક માનસિકતા સાથે રમી હતી અને ડબલ્સ અને ટીમ કેટેગરીની ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં પહોંચી હતી. રાષ્ટ્રીય ટુર્નામેન્ટમાં મેડલ ઉપરાંત, તેણીએ WTT યુથ સ્પર્ધક ટુર્નામેન્ટમાં પણ બે મેડલ મેળવ્યા છે અને UTT સિઝન 4 માં જોવા માટે U Mumba TT ટીમમાંની એક ખેલાડી હશે.

  1. સ્નેહિત SFR (પુનેરી પલ્ટન ટેબલ ટેનિસ)

સ્નેહિત SFR તેની કારકિર્દીમાં પ્રથમ વખત UTTમાં રમવા માટે ઉત્સાહિત છે. 22 વર્ષીય આંધ્રપ્રદેશના અનંતપુર સાથે સંબંધ ધરાવે છે તેણે ભારતીય ટેબલ ટેનિસ સર્કિટમાં અસંખ્ય મેડલ જીત્યા છે જેમાં નવીનતમ 2023 હૈદરાબાદમાં નેશનલ રેન્કિંગ ટુર્નામેન્ટમાં સિલ્વર મેડલ છે.

તે આખી ટુર્નામેન્ટમાં શાનદાર રીતે રમ્યો હતો અને માત્ર ફાઇનલમાં ભારતના સ્ટાર પેડલર માનવ ઠક્કર સામે હાર્યો હતો. નેશનલ રેન્કિંગ ટુર્નામેન્ટ પહેલા સ્નેહિતે ગુજરાતમાં 2022ની નેશનલ ગેમ્સમાં ગોલ્ડ મેડલ જીત્યો હતો. તેણે ચેક ઓપન અને કઝાકિસ્તાન ઓપન સહિત વિવિધ કેટેગરીમાં ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ પણ કર્યું છે.

સ્નેહિત હવે તેની કારકિર્દીના સૌથી મોટા તબક્કામાંના એકમાં પ્રભાવશાળી પ્રદર્શન કરવા પર ધ્યાન આપશે – પુનેરી પલ્ટન ટેબલ ટેનિસ માટે UTT સિઝન 4.

  1. માનુષ શાહ (પુનેરી પલટન ટેબલ ટેનિસ)

ગુજરાતના વડોદરાના વતની, માનુષ શાહ નાનપણથી જ રમત રમી રહ્યા છે. તેણે એશિયન જુનિયર ચેમ્પિયનશીપ અને કોમનવેલ્થ ટેબલ ટેનિસ ચેમ્પિયનશીપમાં પણ ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું છે.

22-વર્ષીય યુવાને તાજેતરમાં વડોદરામાં ઘરઆંગણાની સામે 2023 UTT નેશનલ રેન્કિંગ ચેમ્પિયનશિપમાં ટાઇટલ જીત્યું હતું. તેણે દિલ્હીના સુધાંશુ ગ્રોવરને 4-2થી હરાવી ટુર્નામેન્ટમાં તેનું પ્રથમ ટાઇટલ જીત્યું હતું. માનુષ માટે આ જીત ખાસ હતી કારણ કે સુધાંશુએ હરમીત દેસાઈ અને માનવ ઠક્કરને સ્પર્ધાની ફાઇનલમાં જતા સમયે હરાવ્યા હતા અને તે ટાઇટલ જીતવા માટે ફેવરિટ હતો.

તે હવે આગામી યુટીટી સિઝન 4માં પુનેરી પલ્ટન ટેબલ ટેનિસ માટે તેનું સારું ફોર્મ ચાલુ રાખવાનું વિચારશે. પેડલર કેટલાક ટોચના ખેલાડીઓ સામે ટકરાશે અને ટૂર્નામેન્ટ દરમિયાન જીત નિશ્ચિતપણે એક ખેલાડી તરીકે તેનો આત્મવિશ્વાસ વધારશે.

Total Visiters :199 Total: 710706

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *