ગ્રેનાડા સીએફ વિશે પાંચ બાબતો કદાચ તમે જાણતા ન હોવ, નવા પ્રમોટ કરાયેલા લાલીગા હાયપરમોશન ચેમ્પિયન

Spread the love

ગ્રેનાડા CF લાલિગા હાયપરમોશન ચેમ્પિયન તરીકે LALIGA EA સ્પોર્ટ્સમાં પાછું આવ્યું છે અને સમૃદ્ધ ઇતિહાસ ધરાવે છે. અહીં પાંચ વસ્તુઓ છે જે તમે નવા પ્રમોટ કરાયેલ એન્ડાલુસિયન બાજુ વિશે જાણતા ન હોવ.

Granada CF 2022/23 માં બીજા સ્તરની LALIGA HYPERMOTION જીતીને, સ્પેનિશ ફૂટબોલની ટોચની ફ્લાઇટ, LALIGA EA SPORTS માં પરત ફર્યું છે. 21મી સદીમાં એન્ડાલુસિયન સરંજામને ઘણી સફળતાઓ મળી છે, તેથી ટોચના સ્તરની ક્રિયામાં પાછા ફરતા પહેલા અહીં પાંચ બાબતો છે જે કદાચ તમે ક્લબ વિશે જાણતા ન હોવ.

તેમના સ્ટેડિયમનું નામ ગ્રેનાડાના વિશિષ્ટ ઘરોના નામ પરથી રાખવામાં આવ્યું છે

ગ્રેનાડા CF એસ્ટાડિયો નુએવો લોસ કાર્મેનિસ ખાતે ઘરેલું મેચો રમે છે, ત્યારથી જ જૂના લોસ કાર્મેનિસ સ્ટેડિયમમાંથી સ્થળાંતર કર્યું હતું, જે શહેરના અલગ ભાગમાં સ્થિત હતું. મેદાનનું નામ શહેરના વિશિષ્ટ ઘરો પરથી આવ્યું છે, જે સામાન્ય રીતે કાર્મેન તરીકે ઓળખાય છે. આ બગીચો અને વનસ્પતિ પેચવાળી ઇમારતો છે, અને તે ગ્રેનાડાના કેટલાક પડોશમાં ખૂબ જ સામાન્ય છે, જેમ કે અલ અલ્બેકિન વિસ્તાર.

તેઓ… એટલાટીકો ડી મેડ્રિડને કારણે લાલ અને સફેદ વસ્ત્રો પહેરે છે

ગ્રેનાડા સીએફ લાલ અને સફેદ રંગમાં રમે છે, પરંપરાને કારણે નહીં પરંતુ અનુકરણને કારણે અથવા જરૂરિયાતને કારણે. 1939 સુધી, ક્લબ વાદળી અને સફેદ પહેરતી હતી, પરંતુ સ્પેનિશ ગૃહ યુદ્ધ પછી અને તે સમયે સામગ્રીની અછતને કારણે, તેઓએ એટલાટિકો ડી મેડ્રિડ શર્ટ પહેરવું પડ્યું, જે તેઓ શોધી શક્યા. ત્યારથી, તેઓએ લાલ અને સફેદ રંગો પહેરવાનું ચાલુ રાખ્યું છે, જોકે 1973માં તેઓએ એટલાટીકો ડી મેડ્રિડ અને અન્ય લાલ અને સફેદ ટીમોથી પોતાને અલગ પાડવા માટે, આડા હૂપ્સ માટે ઊભી પટ્ટાઓ બદલવાનું નક્કી કર્યું હતું!

ડિએગો મેરાડોના એકવાર ગ્રેનાડા CF માટે તેના ભાઈઓ સાથે રમ્યા હતા!

માત્ર એક જ પ્રસંગે ત્રણ મેરાડોના ભાઈઓ એક જ ક્લબના રંગો પહેરીને સાથે રમ્યા છે, અને તે ટીમ હતી ગ્રેનાડા CF. તે 15મી નવેમ્બર 1987ના રોજ જૂની લોસ કાર્મેનિસ ખાતે સ્વીડિશ બાજુ માલમો સામેની મૈત્રીપૂર્ણ મેચ હતી. ગ્રેનાડા CF એ હમણાં જ લાલો મેરાડોના પર હસ્તાક્ષર કર્યા હતા અને કરારમાં એવું નક્કી કરવામાં આવ્યું હતું કે એક મૈત્રીપૂર્ણ મેચ હશે જેમાં ડિએગો આર્માન્ડો અને હ્યુગો, જેઓ પાછળથી રેયો વાલેકાનો માટે રમ્યા હતા, ટ્રાન્સફર માટે નાણાં એકત્ર કરવામાં મદદ કરવા ગ્રેનાડા CF ના રંગો પહેરશે.

તેમના ગોલકીપરે મેચની વચ્ચે નારંગી ખાધા હતા

1941/42 સીઝનમાં ગ્રેનાડા સીએફ માટે રમનાર હંગેરિયન ગોલકીપર ગ્યુલા આલ્બર્ટીને મેચ દરમિયાન વિચિત્ર ટેવ હતી. એક દિવસ, આલ્બર્ટી નારંગીની થેલી સાથે પીચ પર ઉતર્યો જે તેણે તેના ધ્યેયની પાછળ છોડી દીધો હતો. દર વખતે જ્યારે તેની ટીમના સાથીદારો હુમલો કરતા હતા, એટલે કે તેનો વિસ્તાર જોખમમાં ન હતો, ત્યારે તે નારંગી લેતો અને તેનો રસ પીવા માટે તેને હાથ વડે નિચોવી લેતો. આ રિવાજ એટલો લોકપ્રિય થયો કે કેટલાક ચાહકો પણ મેચમાં નારંગી અને ફળ લાવવા લાગ્યા.

તેમનું ઉપનામ મૂરીશ મૂળનું છે

ગ્રેનાડા સીએફને લોસ નાઝારીસ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે, એક ઉપનામ જે ઐતિહાસિક સમયગાળાથી આવે છે જેમાં શહેર મુસ્લિમ-નિયંત્રિત પ્રદેશ હતું અને ખાસ કરીને, શહેર પર શાસન કરનાર છેલ્લા રાજવંશના નામ પરથી, જે નસરિદ રાજવંશ હતું. જેમ કે, આ લા અલહામ્બ્રા શહેરની ક્લબ માટે ઇતિહાસથી ભરેલું ઉપનામ છે, જે સ્પેનના સૌથી વધુ મુલાકાત લેવાયેલા સ્મારકોમાંનું એક છે અને ગ્રેનાડામાં પ્રવાસ કરતા પ્રશંસકો કદાચ ચેક આઉટ કરવા ઈચ્છે છે.

Total Visiters :216 Total: 710727

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *