49મી રાષ્ટ્રીય મહિલા ચેસ ચેમ્પિયનશિપ-2023માં PSPBની IM પદ્મિની રાઉટે ખિતાબ જીત્યો

Spread the love

49મી રાષ્ટ્રીય મહિલા ચેસ ચેમ્પિયનશિપ-2023માં ટૂર્નામેન્ટનો 11મો અને અંતિમ રાઉન્ડ પૂરો થયા પછી PSPBની પદ્મિની રાઉટે ટૂર્નામેન્ટની ટોચની ક્રમાંકિત ખેલાડીઓ WGM દિવ્યા દેશમુખને હરાવી અને 9 અંક સાથે ચેમ્પિયનશિપનું ટાઇટલ જીત્યું. આ બે ખેલાડીઓ વચ્ચેની 53 ચાલની લડાઈ પદ્મિનીની તરફેણમાં બહાર આવે છે. સ્પર્ધા 30 જૂન થી 10 જુલાઈ, 2023 દરમિયાન રાજપથ ક્લબ, એસ.જી. હાઈવે, અમદાવાદ ખાતે યોજાઈ હતી. બીજી તરફ PSPBની WGM મેરી એન ગોમ્સ અને કર્ણાટકની WIM ઈશા શર્મા વચ્ચેનો મુકાબલો ડ્રો સાથે સમાપ્ત થયો જે મેરીને 8.5 pt સાથે બીજા સ્થાને રાખે છે. પશ્ચિમ બંગાળની WIM અર્પિતા મુખર્જી 8.5 પોઈન્ટ સાથે ત્રીજા સ્થાને છે. જ્યારે ગોવાની આઈએમ ભક્તિ કુલકર્ણી અને મહારાષ્ટ્રની ડબલ્યુઆઈએમ સાક્ષી ચિતલંગે 8 પોઈન્ટ સાથે ચોથા અને પાંચમા સ્થાને છે.

બીજી તરફ ગુજરાતની WIM તેજસ્વિની સાગર અને તમિલનાડુની WGM શ્રીજા શેષાદ્રી વચ્ચેની મેચ ડ્રો સાથે સમાપ્ત થઈ. તેથી તેજસ્વિનીએ 7.5 pt સાથે સંતોષ માનવો પડ્યો છે. જે તેણીને ટેબલ પર 13મા સ્થાને રાખે છે.

નરેશ શર્મા (ખજાનચી-ઓલ ઈન્ડિયા ચેસ ફેડરેશન),
મીસલ આઈ. પટેલ (સેક્રેટરી, રાજપથ ક્લબ) અને ભાવેશ પટેલ (ઉપપ્રમુખ-ગુજરાત રાજ્ય ચેસ એસોસિએશન) દ્વારા ટોચના દસ વિજેતા ખેલાડીઓમાં ટ્રોફી સાથે રૂ. 30 લાખનું રોકડ ઈનામ આપવામાં આવ્યું હતું અને તમામ વિજેતા ખેલાડીઓને અભિનંદન પાઠવ્યા.

આ પ્રતિષ્ઠિત રાષ્ટ્રીય ટુર્નામેન્ટમાં ભારતના વિવિધ રાજ્યોમાંથી કુલ 156 ખેલાડીઓએ ભાગ લીધો હતો. ટોચના 10 વિજેતાઓમાં ટ્રોફી સાથે કુલ રૂ. 30 લાખના રોકડ પુરસ્કારનું વિતરણ કરવામાં આવ્યું હતું.

Total Visiters :242 Total: 847457

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *