UD લાસ પાલમાસ વિશે તમને કદાચ ખબર નહીં હોય એવી પાંચ બાબતો

Spread the love

ટોચના સ્તરમાં રનર્સ-અપ સમાપ્ત કર્યા પછી અને ભૂતકાળમાં યુરોપિયન સ્પર્ધાઓમાં દર્શાવ્યા પછી, લોસ અમરિલોસનો પ્રભાવશાળી ઇતિહાસ છે.

UD લાસ પાલમાસ એ ત્રણ ટીમોમાંથી એક છે, જેમાં Deportivo Alavés અને Granada CF છે, જેણે 2023/24ના અભિયાન પહેલા LALIGA HYPERMOTION થી LALIGA EA SPORTSમાં પ્રમોશન મેળવ્યું હતું. 2022/23 સિઝનના છેલ્લા મેચ ડે પર પ્રમોશન હરીફો ડિપોર્ટિવો અલાવેસ સામે ગોલ રહિત ડ્રો મેળવ્યા પછી, ફ્રાન્સિસ્કો જાવિઅર ગાર્સિયા પિમિએન્ટાની ટીમ લેવન્ટે UD સાથેના પોઈન્ટના સ્તર પર, ટેબલમાં બીજા સ્થાને રહી. છતાં, UD લાસ પાલમાસે તેમના શ્રેષ્ઠ ગોલ તફાવતને કારણે સ્પેનિશ ફૂટબોલની ટોચની ફ્લાઇટમાં પ્રમોશન મેળવ્યું.

Los Amarillos હવે LALIGA EA SPORTS પર પાછા ફર્યા છે – જ્યાં તેઓએ 2018 પછી પ્રથમ વખત કુલ 34 સીઝન વિતાવી છે. એક ઐતિહાસિક સ્પેનિશ ટીમ તરીકે ગણવામાં આવે છે, UD લાસ પાલમાસે ઘણા પ્રતિભાશાળી ખેલાડીઓ વિકસાવ્યા છે, જે યુરોપીયન સ્પર્ધાઓમાં દર્શાવવામાં આવ્યા છે અને તે માટે સ્પર્ધા પણ કરી છે. ભૂતકાળમાં એક શીર્ષક. ક્લબ વિશે તમને કદાચ ખબર નહીં હોય તેવી પાંચ બાબતો પર એક નજર અહીં આવે છે.

સ્થાનિક પ્રતિભાને ઘરે રાખવાનું લક્ષ્ય રાખતું મર્જર

સ્પેનિશ મેઇનલેન્ડ ટીમો માટે સ્થાનિક પ્રતિભા ગુમાવવાની પીડાદાયક પ્રક્રિયાનો અનુભવ કર્યા પછી, ગ્રાન કેનેરિયાની પાંચ ક્લબોએ અદભૂત ખેલાડીઓને ઘરે રાખવાની તેમની બિડમાં દળોમાં જોડાવાનું નક્કી કર્યું. અને તેથી, 22મી ઓગસ્ટ, 1949ના રોજ, રિયલ ક્લબ વિક્ટોરિયા, ક્લબ ડિપોર્ટિવો ગ્રાન કેનેરિયા, એટ્લેટિકો ક્લબ ડી ફૂટબોલ, એરેનાસ ક્લબ અને મેરિનો ફૂટબોલ ક્લબના વિલીનીકરણ બાદ યુનિયન ડેપોર્ટીવા લાસ પાલમાસની સ્થાપના કરવામાં આવી હતી.

લોસ અમરિલોસે તેમનું મિશન હાંસલ કર્યું અને તેમના અસ્તિત્વના પ્રથમ બે વર્ષમાં ટોચની ફ્લાઇટમાં બેક-ટુ-બેક પ્રમોશન મેળવનારી એકમાત્ર ટીમ બની. સૌથી અગત્યનું, તેઓ સ્થાનિક પ્રતિભા વિકસાવવામાં વ્યવસ્થાપિત થયા અને ચાર ખેલાડીઓ સાથે 1964ની યુઇએફએ યુરોપિયન ચેમ્પિયનશિપ જીતનાર સ્પેનની ટીમને પણ પ્રદાન કરી.

દરમિયાન, લોસ અમરિલોસની એકેડેમી દ્વારા આવેલા અને LALIGA EA SPORTSમાં ચમકનારા ખેલાડીઓની લાંબી યાદીમાં ક્લબ લિજેન્ડ જુઆન કાર્લોસ વેલેરોન, તેમજ FC બાર્સેલોના સ્ટાર પેડ્રી અને વિલારિયલ CF પ્રોડિજી યેરેમી પીનો જેવા ફૂટબોલરોનો સમાવેશ થાય છે.

ફર્સ્ટ ડિવિઝન રનર્સ અપ

1968/69ની સીઝનમાં, UD લાસ પાલમાસ 15 જીત, આઠ ડ્રો અને સાત હાર નોંધાવીને 30 રમતોમાંથી 38 પોઈન્ટ મેળવવામાં સફળ રહ્યો – જ્યારે જીત માટે બે પોઈન્ટ હતા. તેઓ તે વર્ષે ચેમ્પિયન રીઅલ મેડ્રિડને પાછળ રાખીને ટેબલમાં બીજા સ્થાને રહ્યા હતા, જ્યારે FC બાર્સેલોના ત્રીજા સ્થાને હતું.

એક દાયકા કરતાં ઓછા સમય પછી, લોસ અમરિલોસ પણ કોપા ડેલ રે ટ્રોફી જીતવાની નજીક આવી ગયું. CD Málaga, RCD Espanyol, Cádiz CF, Atlético de Madrid અને Real Sporting નાબૂદ કર્યા પછી, UD લાસ પાલમાસ 1977/78 આવૃત્તિની ફાઇનલમાં પહોંચી. ત્યાં તેઓ એપ્રિલ 1978માં એસ્ટાડિયો સેન્ટિયાગો બર્નાબ્યુ ખાતે એફસી બાર્સેલોના સામે ફાઇનલમાં 3-1થી હારી ગયા, આ કપમાં તેમનો અત્યાર સુધીનો શ્રેષ્ઠ રન હતો.

યુરોપિયન સ્પર્ધાઓમાં ભાગ લેવો

1968/69 માં ટોપ-ફ્લાઇટ રનર્સ-અપ સમાપ્ત કર્યા પછી, લોસ અમરિલોસ તેમના ઇતિહાસમાં પ્રથમ વખત યુરોપિયન ફૂટબોલ જીતવામાં સફળ રહ્યા. તેઓએ ઇન્ટર-સિટીઝ ફેર્સ કપમાં ભાગ લીધો હતો, પરંતુ તેમની સફર કમનસીબે હર્થા BSC દ્વારા પ્રથમ રાઉન્ડમાં ટૂંકી પડી હતી, કારણ કે ઘરઆંગણે સ્કોરરહિત ડ્રો બાદ 1-0થી દૂર પરાજય થયો હતો.

થોડા વર્ષો પછી, તેઓએ 1972/73 UEFA કપમાં સહભાગિતા મેળવી, જ્યાં તેઓએ ટોરિનો એફસી અને ŠK સ્લોવાન બ્રાતિસ્લાવાને પછાડ્યા પરંતુ આખરે એફસી ટ્વેન્ટે તેમને બહાર કરી દીધા. યુરોપીયન સ્પર્ધામાં UD લાસ પાલમાસનું ત્રીજું સાહસ 1977/78 UEFA કપમાં થયું હતું. પછી, તેઓએ પ્રથમ રાઉન્ડમાં FK સ્લોબોડા તુઝલા પર વિજય મેળવ્યો, માત્ર આગલા રાઉન્ડમાં ઇપ્સવિચ ટાઉનના હાથે નાબૂદીનો સામનો કરવો પડ્યો.

મેરાડોના પર હસ્તાક્ષર કરવાની ઓફર

1978 માં પાછા, UD લાસ પાલમાસે 18 વર્ષના ડિએગો આર્માન્ડો મેરાડોનાને ગ્રાન કેનેરિયા આવવા માટે સમજાવવાનો પ્રયાસ કર્યો. સ્પેનિશ પત્રકાર જુલિયો માલ્ડોનાડોએ જાહેર કર્યું તેમ, લોસ અમરિલોસે મેરાડોનાની તત્કાલીન ટીમ આર્જેન્ટિનોસ જુનિયર્સને આર્જેન્ટિના લિજેન્ડની સેવાઓ પ્રાપ્ત કરવા માટે સત્તાવાર ઓફર કરી હતી. કમનસીબે, આ પગલું ફળીભૂત ન થયું અને તે તેના વતન દેશમાં જ રહ્યો, પરંતુ મેરાડોના 1984માં ટાપુ પર પગ મૂકશે, જ્યારે UD લાસ પાલમાસે કોપા ડેલ રેમાં FC બાર્સેલોનાનું આયોજન કર્યું હતું. મેરાડોના પેનલ્ટી શૂટઆઉટમાં નેટ મેળવનાર બાર્સાના ખેલાડીઓમાંનો એક હતો જેણે લોસ બ્લાઉગ્રાનાને આગલા રાઉન્ડમાં ક્વોલિફિકેશન સુરક્ષિત કરવામાં મદદ કરી હતી.

કેનેરીના અવાજ પરથી ઉપનામ આપવામાં આવ્યું

જ્યારે યુડી લાસ પાલમાસ ઘણા ઉપનામો ધરાવે છે, જેમાં લોસ અમરિલોસનો સમાવેશ થાય છે, જેનો અર્થ ધ યેલો છે, જે સૌથી અલગ છે તે પિયો-પિયો છે, જે કેનેરીઓના મધુર કિલકિલાટ સાથે સંકળાયેલ છે. આ અનન્ય ઉપનામના મૂળ પક્ષી સાથેના સ્પષ્ટ જોડાણની બહાર જાય છે.

જ્યારે યુડી લાસ પાલમાસ ઘણા ઉપનામો ધરાવે છે, જેમાં લોસ અમરિલોસનો સમાવેશ થાય છે, જેનો અર્થ ધ યેલો છે, જે સૌથી અલગ છે તે પિયો-પિયો છે, જે કેનેરીઓના મધુર કિલકિલાટ સાથે સંકળાયેલ છે. આ અનન્ય ઉપનામના મૂળ પક્ષી સાથેના સ્પષ્ટ જોડાણની બહાર જાય છે.

તે સીડી ટેનેરાઇફ સામે કેનેરી આઇલેન્ડ ડર્બી દરમિયાન સમર્પિત UD લાસ પાલમાસ સમર્થક ફર્નાન્ડો અલ બંદેરા દ્વારા વિતરિત કરાયેલ ચતુર જવાબથી ઉદ્દભવ્યું છે. સીડી ટેનેરાઇફ સ્ટેન્ડમાંથી નીકળતા મંત્રોના જવાબમાં, અલ બંદેરાએ આખી રમત દરમિયાન “પિયો-પિયો” અભિવ્યક્તિ સાથે અથાક જવાબ આપ્યો. આ વિનોદી પ્રતિભાવ પ્રખર લોસ અમરિલોસ સમર્થકોના મંત્રોચ્ચારમાં જકડાઈ ગયો અને ત્યારથી તે ટકી રહ્યો છે. આ થીમને વધુ અપનાવવા માટે, UD લાસ પાલમાસનો માસ્કોટ એક કેનેરી છે જેનું નામ Pío-pío છે.

Total Visiters :116 Total: 681760

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *