સુરતના બે ખેલાડીઓ જીત જૈન અને વિવાન વિશાલ શાહ આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે ચમક્યા

Spread the love

સુરત
ગુજરાતના જીત જૈને શાચોવી ફેસ્ટિવલ Ceské Budejovice IMમાં તેમનો બીજો IM-નોર્મ મેળવ્યો. એફએમ જીત જૈને 6.5/9 સ્કોર કર્યો, આ રાઉન્ડ-રોબિન ટૂર્નામેન્ટમાં તેમના IM-નોર્મને સુરક્ષિત કરવા માટે 2473 પર પ્રદર્શન કર્યું. તે આ ઈવેન્ટમાં બીજા સ્થાને રહ્યો અને તેણે તેનું ELO રેટિંગ 59.8 પોઈન્ટ વધાર્યું.

જીત હવે અંતિમ IM-નોર્મ છે અને ભારતના આગામી આંતરરાષ્ટ્રીય માસ્ટર બનવાથી 100 રેટિંગ પોઈન્ટથી થોડો દૂર છે.

સુરતના અન્ય પ્રતિભાશાળી ખેલાડી, વિવાન વિશાલ શાહ, એક ઉભરતા ચેસ પ્રોડિજી, પ્રતિષ્ઠિત ઉમેદવાર માસ્ટર (CM) ખિતાબ હાંસલ કર્યો છે. 2047 ના વર્તમાન ELO રેટિંગ સાથે, વિવાન તેની વય શ્રેણીમાં ભારતમાં અને વિશ્વના ટોચના 10 ખેલાડીઓમાં સૌથી વધુ રેટિંગ ધરાવતા ખેલાડી તરીકે ઊભો છે.

વિવાનને ઇન્ડોનેશિયાના બાલીમાં આયોજિત એશિયન યુથ ચેસ ચેમ્પિયનશિપ-2022માં તેના ઉત્કૃષ્ટ પ્રદર્શનના આધારે સીએમનો ખિતાબ મળ્યો, જ્યાં તેણે સિલ્વર મેડલ જીત્યો. ચેમ્પિયનશીપમાં તેના પ્રભાવશાળી પરિણામોએ સીએમ ટાઇટલ માટે 2000 ની જરૂરી રેટિંગ થ્રેશોલ્ડને પૂર્ણ કરી. છેલ્લા કેટલાક મહિનામાં, વિવાને ત્રણ ગ્રાન્ડમાસ્ટર ટુર્નામેન્ટમાં ભાગ લીધો: દિલ્હી જીએમ ઓપન, ઈન્દોર જીએમ ઓપન અને મહારાષ્ટ્ર જીએમ ઓપન. આ ટુર્નામેન્ટ્સ દ્વારા, તેણે 1833 થી પ્રભાવશાળી 2047 સુધી તેનું રેટિંગ વધાર્યું, નોંધપાત્ર 214 પોઈન્ટ મેળવ્યા.

વિવાનની સિદ્ધિઓ CM ટાઇટલથી પણ આગળ વિસ્તરે છે, કારણ કે તે અગાઉ અંડર-10 કેટેગરીમાં રાષ્ટ્રીય ચેમ્પિયન બન્યો હતો અને વિવિધ આંતરરાષ્ટ્રીય ટુર્નામેન્ટમાં ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું હતું.

Total Visiters :257 Total: 846966

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *