પૂર્વ પ્રીમિયર લીગ મેનેજર ઓવેન કોયલ મુખ્ય કોચ તરીકે ચેન્નાઈન એફસીમાં પરત ફર્યા

Spread the love

ચેન્નાઈ

ચેન્નાઈન FC બહુ-વર્ષીય ડીલ પર 2023-24 સીઝન પહેલા તેમના મુખ્ય કોચ તરીકે ઓવેન કોયલની આતુરતાપૂર્વક અપેક્ષિત વાપસીની જાહેરાત કરતાં આનંદિત છે.

અનુભવી સ્કોટ્સમેન, જેણે ત્રણ વખત પ્રીમિયર લીગ મેનેજર ઓફ ધ મંથનો એવોર્ડ જીત્યો છે, તે ભારતીય ફૂટબોલ સર્કિટમાં ખૂબ જ લોકપ્રિય નામ છે અને તેણે છેલ્લી વખત ચેન્નાઇયિન એફસી સાથે સફળ કાર્યકાળ મેળવ્યો હતો જ્યારે તેણે ક્લબને 2019-20ની ફાઇનલમાં દોરી હતી. આઠ જીત સાથે હીરો ISL.

“અમને ચેન્નાઈના રંગોમાં ઓવેન પરત મળવાનો આનંદ છે. ઓવેન ભારત માટે અજાણ્યા નથી અને અમે બધાએ જોયું છે કે તે અહીં શું કરી શકે છે. અમારી યુવા ટીમને આગળ લઈ જવા માટે તે યોગ્ય વ્યક્તિ છે અને અમે તેને ઘરે પાછા ફરવા માટે ખુશ છીએ, ”ચેન્નાઈની સહ-માલિક વિટા દાનીએ ટિપ્પણી કરી.

57 વર્ષીય ખેલાડીએ 2021-22માં જમશેદપુર FC સાથે 43 પોઈન્ટ સાથે ISL લીગ શિલ્ડ જીતી હતી જે ટૂર્નામેન્ટના ઈતિહાસમાં તે સમયે સૌથી વધુ હતી.

કોયલે ઇંગ્લિશ પ્રીમિયર લીગમાં પણ કોચિંગ કર્યું છે – જે વિશ્વની ટોચની ફૂટબોલ લીગમાંની એક છે. ઇંગ્લેન્ડમાં મેનેજર તરીકેની તેમની પ્રથમ સિઝનમાં તેણે 2008-09ની પ્લે-ઓફ ફાઇનલમાં શેફિલ્ડ યુનાઇટેડને હરાવીને બર્નલીને EPLમાં પ્રમોશન મેળવ્યું. પાછળથી, તે બોલ્ટન સાથે જોડાયો અને કોયલ હેઠળ તેઓ એક સ્થિતિસ્થાપક EPL બાજુ હતા, જે તેની પ્રથમ સિઝનમાં FA કપ સેમિ-ફાઈનલમાં આગળ વધી હતી. કોયલે યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સમાં હ્યુસ્ટન ડાયનામોસ ખાતે મેજર લીગ સોકર (MLS)માં પણ સફળ પ્રવાસ કર્યો હતો.

તાજેતરમાં, તેણે સ્કોટિશ ફૂટબોલના બીજા સ્તરમાં ક્વીન્સ પાર્ક ફૂટબોલ ક્લબનું કોચિંગ કર્યું અને લીગ તબક્કામાં ત્રીજા સ્થાને પહોંચવા માટે તેમને માર્ગદર્શન આપ્યું, સ્કોટિશ પ્રીમિયર ડિવિઝનમાં પ્રમોશન પ્લેઓફ માટે ક્વોલિફાય કરવામાં મદદ કરી.

ઉત્સાહિત કોયલે કહ્યું, “ચેન્નાઈન એફસીમાં પાછા ફરવા માટે ખરેખર ઉત્સાહિત છું. તે છેલ્લી વખત એક અદ્ભુત અનુભવ હતો. ક્લબને અદ્ભુત સફળતા મળી છે અને અમે તેની નકલ કરવાનો પ્રયાસ કરવા માંગીએ છીએ. તે અઘરું બનશે; અમે તે જાણીએ છીએ પરંતુ અમને બધાને ફૂટબોલમાં તે પડકાર ગમે છે. ક્લબ દ્વારા અમારા અદ્ભુત ચાહકો માટે અગાઉ મળેલી સફળતાઓની નકલ કરવા માટે હું ઉત્સાહિત છું અને હું તેમને ટૂંક સમયમાં જોવા માટે ઉત્સુક છું.”

એક ખેલાડી તરીકે, કોયલની સ્ટ્રાઈકર તરીકે લાંબી અને સફળ કારકિર્દી હતી. EPL માં દર્શાવવા ઉપરાંત, તે સ્કોટિશ પ્રીમિયર લીગમાં ડંડી યુનાઈટેડ અને મધરવેલ જેવી ક્લબો માટે પણ રમ્યો હતો. તેના નામે 300 થી વધુ ગોલ છે.

ક્વીન્સ પાર્ક એફસી સાથેના તેના અગાઉના કરારની જવાબદારીઓને પૂર્ણ કરીને, ઓવેન માત્ર ઓગસ્ટમાં જ ટીમનો હવાલો સંભાળી શકશે.

Total Visiters :60 Total: 711191

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *