નેટફ્લિક્સે ભારતમાં પણ પાસવર્ડ શેરિંગ પર પ્રતિબંધ મૂક્યો

Spread the love

આ પહેલા નેટફ્લિક્સે અમેરિકા સહિત ઘણા દેશોમાં આવો નિર્ણય લીધો છે

નવી દિલ્હી

વીડિયો સ્ટ્રીમિંગ પ્લેટફોર્મ નેટફ્લિક્સે એક મોટો નિર્ણય લીધો છે. નેટફ્લિક્સે કહ્યું છે કે હવે ભારતમાં પણ પાસવર્ડ શેરિંગ પર પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવશે. તેની શરૂઆત આજથી થઈ ગઈ છે. આ પહેલા નેટફ્લિક્સે અમેરિકા સહિત ઘણા દેશોમાં આવો નિર્ણય લીધો છે.

કંપની સતત થઇ રહી ખોટ વચ્ચે પાસવર્ડ શેર કરવાનું બંધ કરી રહી છે. જો તમે બહુવિધ ઉપકરણો પર સમાન નેટફ્લિક્સ એકાઉન્ટનો ઉપયોગ કરી રહ્યાં છો અથવા તેને મિત્રો સાથે શેર કરી રહ્યાં છો, તો તમને એક ઇમેઇલ મળશે.

જો એકથી વધુ લોકો એક જ એકાઉન્ટનો ઉપયોગ કરતા હોય, તો દર સાત દિવસે એક કોડ દ્વારા વેરિફિકેશન કરવામાં આવશે. આ સિવાય પ્રાયમરી એકાઉન્ટના વાઈફાઈ નેટવર્કને પણ 31 દિવસમાં ઓછામાં ઓછું એક વખત કનેક્ટ કરવું પડશે.

સરળ શબ્દોમાં કહીએ તો, નેટફ્લિક્સ ઇચ્છે છે કે તેનું એક એકાઉન્ટ એક જ ઘરના બહુવિધ લોકો દ્વારા ઉપયોગમાં લેવાય, મિત્રો અને સંબંધીઓ દ્વારા નહી. તેનું વેરિફિકેશન કંપની દ્વારા IP એડ્રેસ, ડિવાઈસ આઈડી, નેટવર્ક વગેરે દ્વારા કરવામાં આવશે.

નેટફ્લિક્સનો આ નિર્ણય ભારતમાં હંગામો મચાવશે તે નિશ્ચિત છે, પરંતુ જે લોકો તેના વિના જીવી શકતા નથી તેઓએ સબસ્ક્રિપ્શન લેવું પડશે. આવી સ્થિતિમાં, કંપનીના સક્રિય ગ્રાહકો વધશે અને આવક પણ વધશે. ભારતમાં નેટફ્લિક્સ પ્લાનની શરૂઆતની કિંમત 149 રૂપિયા છે. ટોપ પ્લાનની કિંમત 649 રૂપિયા છે.

Total Visiters :119 Total: 852175

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *