એશિયન ગેમ્સ 2022: ભારતના સ્ટ્રીટ ફાઈટર વી એથ્લેટ્સ હાંગઝોઉમાં સીડિંગ ઈવેન્ટ માટે સજ્જ

Spread the love

દેશના સ્ટાર એથ્લેટ્સ મયંક પ્રજાપતિ અને અયાન બિસ્વાસ 19મી એશિયન ગેમ્સ માટે અનુકૂળ સીડિંગ મેળવવાની આશામાં પાકિસ્તાન, હોંગકોંગ, દક્ષિણ કોરિયા અને ચાઈનીઝ તાઈપેઈના અગ્રણી એથ્લેટ્સ સામે સ્પર્ધા કરશે.

હાંગઝોઉ

એશિયન ગેમ્સ 2022ની નજીકમાં જ, ભારતના સ્ટાર સ્ટ્રીટ ફાઇટર V એથ્લેટ્સ મોટા મંચ પર તેમની ક્ષમતા સાબિત કરવા માટે તૈયાર છે કારણ કે તેઓ 2 જુલાઇએ Hzhzhou 2 માં યોજાનારી બે દિવસીય સીડિંગ ઇવેન્ટમાં પૂર્વ અને દક્ષિણ એશિયાના જાણીતા એથ્લેટ્સ સામે ટૂર્નામેન્ટમાં અનુકૂળ સીડિંગ માટે લડત આપશે.

ટાઇટલમાં દેશના બે મોટા નામો, મયંક પ્રજાપતિ (MiKeYROG) અને અયાન બિસ્વાસ (AYAN01) તેમની સીડિંગ ઇવેન્ટ ફિક્સરમાં પાકિસ્તાન, હોંગકોંગ, દક્ષિણ કોરિયા અને ચાઇનીઝ તાઇપેઇના પ્રચંડ વિરોધીઓનો સામનો કરશે. એશિયન ગેમ્સ 2022માં 23 સપ્ટેમ્બરથી 8 ઓક્ટોબર, 2023 દરમિયાન સ્ટ્રીટ ફાઈટર Vમાં કુલ 15 દેશો એકબીજા સામે ટકરાશે.

ટીમ ઈન્ડિયાના સ્ટ્રીટ ફાઈટર એથ્લેટ મયંક પ્રજાપતિએ ટોચના ખેલાડીઓ સાથે સ્પર્ધા કરવા અંગેના તેના ઉત્સાહ અને સીડિંગ ઈવેન્ટની તૈયારી વિશે બોલતા કહ્યું, “વિશ્વના કેટલાક શ્રેષ્ઠ ખેલાડીઓ સામે હરીફાઈ કરવી એ મારા માટે માત્ર મારી કુશળતા દર્શાવવાની જ નહીં, પરંતુ મારા વિરોધીઓની રણનીતિનું વિશ્લેષણ કરવાની પણ મોટી તક હશે. સાનુકૂળ બિયારણ મેળવવા માટે ગેમપ્લે કે જે પોડિયમ ફિનિશ મેળવવાની મારી તકો વધારશે. મને આ સુવર્ણ તક પૂરી પાડવા બદલ ESFIનો વિશેષ ઉલ્લેખ અને એક મોટી મલ્ટી-સ્પોર્ટ ઈવેન્ટમાં ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કરવાનું મારું સપનું પૂરું કરવા માટેનું સાધન. હું આશા રાખું છું કે મારા પ્રદર્શનથી દેશને ગૌરવ અપાવશે.”

એસ્પોર્ટ્સ ફેડરેશન ઓફ ઈન્ડિયા (ESFI) દ્વારા આયોજિત નેશનલ એસ્પોર્ટ્સ ચેમ્પિયનશિપ્સ (NESC) ની ફાઇનલમાં પહોંચીને બંને એથ્લેટ્સ એશિયન ગેમ્સ 2022 માટે ક્વોલિફાય થયા, જ્યાં મયંકે અયાનને 3-0ના પ્રભાવશાળી સ્કોરથી હરાવીને વિજય મેળવ્યો. આ બંને ખેલાડીઓ ભારતીય સ્ટ્રીટ ફાઈટર V સમુદાયમાં જાણીતા નામ છે જેમણે લાંબા સમય સુધી રમત પર પ્રભુત્વ જમાવ્યું છે.

“મયંક અને અયાન ઘણા વર્ષોથી સ્ટ્રીટ ફાઈટર V માં મોજા બનાવી રહ્યા છે અને હવે તેઓને ખંડના અગ્રણી એથ્લેટ્સ સામે આવું કરવાની તક મળશે. તેમના ખિતાબમાં વધારો અને તેમના લક્ષ્યો હાંસલ કરવા માટેનું અત્યંત સમર્પણ ચોક્કસપણે દેશના મહત્વાકાંક્ષી એથ્લેટ્સને પ્રેરણા આપશે. અમને આનંદ છે કે તેઓને તેમના દેશની સર્વશ્રેષ્ઠ સફર અને લ્યુડિંગ ઇવેન્ટમાં જોવાની શુભેચ્છા પાઠવી છે.” તિવારી, પ્રમુખ, એસ્પોર્ટ્સ ફેડરેશન ઓફ ઈન્ડિયા.

2018 માં નિદર્શન શીર્ષક તરીકે સમાવવામાં આવ્યા પછી, Esports 19મી એશિયન ગેમ્સમાં સત્તાવાર મેડલ રમત તરીકે તેની સંપૂર્ણ શરૂઆત કરવા જઈ રહી છે જ્યાં ભારત ચાર ટાઇટલ – લીગ ઓફ લિજેન્ડ્સ, FIFA ઓનલાઈન 4, સ્ટ્રીટ ફાઈટર V: ચેમ્પિયન એડિશન અને DOTA 2 માં ભાગ લેશે.

દેશની ટોચની સ્પોર્ટ્સ અને એસ્પોર્ટ્સ કોમ્યુનિકેશન એજન્સીઓમાંની એક, આર્ટસ્મિથ-કન્સેપ્ટ્સ એન્ડ વિઝન, ભારતના એસ્પોર્ટ્સ ફેડરેશનને તેમના સત્તાવાર સંચાર ભાગીદાર તરીકે સમર્થન ચાલુ રાખશે.

જ્યારે ભારતની લીગ ઓફ લિજેન્ડ્સની ટીમે મકાઉમાં તેમની LAN સીડીંગ ઈવેન્ટમાં શ્રીલંકા, કઝાકિસ્તાન અને કિર્ગીસ્તાન સામે અજેય રહીને અનુકૂળ સીડીંગ મેળવ્યું હતું, ત્યારે દેશની DOTA 2 ટીમ તેમના સીડીંગ ગ્રુપમાં બીજા ક્રમે આવી હતી, જે ઓનલાઈન આયોજિત એકંદર ઈવેન્ટમાં ટોચના આઠમાં રહી હતી.

દેશના જાણીતા FIFA ઓનલાઈન 4 એથ્લેટ્સ ચરણજોત સિંહ અને કરમન સિંહ ટિક્કા તેમની સંબંધિત સીડીંગ ઈવેન્ટ માટે સિયોલ, દક્ષિણ કોરિયા જશે જે ઓગસ્ટ 2 – 6 દરમિયાન યોજાશે.

Total Visiters :226 Total: 711456

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *