ઝારખંડમાંથી આઈએસઆઈએસનો શંકાસ્પદ આતંકી ઝડપાયો

Spread the love

આરોપી દેશમાં હિંસક કાર્યવાહીની ઘટનાને અંજામ આપવા માટે વિદેશમાં સ્થિત આઈએસઆઈએસ સંગઠનના ટ્રેનિંગ કેમ્પમાં જવાની પણ તૈયારી કરી રહ્યો હતો

જસન , લોહરદગા

લોહરદગા શહેરી વિસ્તારની મિલ્લત કોલોનીમાંથી ધરપકડ કરાયેલ આઈએસઆઈએસનો શંકાસ્પદ આતંકવાદી ફૈઝાન અંસારી (પિતાફિરોઝઅંસારી) મૂળ રાંચી જિલ્લાના બેડો પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તાર હેઠળના મુદકટ્ટી ગામનો રહેવાસી છે. જો કે તેમનો આખો પરિવાર છેલ્લા 15 વર્ષથી લોહરદગામાં મકાન બનાવીને રહે છે. તે આઈએસઆઈએસના વિદેશી ઓપરેટિવ્સના કહેવા પર દેશમાં હિંસાના કૃત્યોની યોજના બનાવી રહ્યો હતો.

એટલું જ નહીં , તે ઝારખંડ અને અન્ય રાજ્યોમાં આઈએસઆઈએસના કેડર બેઝને સમૃદ્ધ બનાવવા માટે યુવાનોને જોડવામાં સક્રિય હતો. આ માટે આતંકવાદી સંગઠનના સંચાલકો તેને વિદેશથી માર્ગદર્શન આપતા હતા.

તે દેશમાં હિંસક કાર્યવાહીની ઘટનાને અંજામ આપવા માટે વિદેશમાં સ્થિત આઈએસઆઈએસસંગઠનના ટ્રેનિંગ કેમ્પમાં જવાની પણ તૈયારી કરી રહ્યો હતો. ઝારખંડના ઘણા યુવકો સાથે ઓનલાઈન ચેટિંગ દરમિયાન તે ધાર્મિક દલીલો કરીને તેમને સતત ઉશ્કેરતો હતો. તે યુવાનોનું બ્રેઈનવોશ કરીને તેમને સંગઠન સાથે જોડતો હતો.

તેની ધરપકડ બાદ અનેક એજન્સીઓએ તેની પૂછપરછ કરી હતી. પૂછપરછ બાદ NIAની ટીમ બુધવારે મોડી રાત્રે ફૈઝાનને રાંચી લઈ ગઈ હતી. કાગળની કાર્યવાહી પૂર્ણ કર્યા બાદ તેને ગુરુવારે કોર્ટમાં રજૂ કરવામાં આવ્યો હતો.

લોહરદાગામાં ધરપકડ કરાયેલા શંકાસ્પદ ઈસ્લામિક સ્ટેટ ઓફ ઈરાક એન્ડ સીરિયા (આઈએસઆઈએસ) આતંકવાદી ફૈઝાનની નેશનલ ઈન્ટેલિજન્સ એજન્સી , ઈન્ટેલિજન્સ બ્યુરો , સીઆઈડી, એટીએસ, દિલ્હી અને સ્થાનિક પોલીસ ટીમ દ્વારા કલાકો સુધી પૂછપરછ કરવામાં આવી હતી. તેણે સુરક્ષા એજન્સીઓને ઘણી મહત્વપૂર્ણ માહિતી આપી છે. તેની પાસેથી સુરક્ષા એજન્સીઓને મળેલી માહિતી ખૂબ જ ચોંકાવનારી અને ચોંકાવનારી છે.

ફૈઝાન હાલમાં અલીગઢ મુસ્લિમ યુનિવર્સિટીમાં અભ્યાસ કરી રહ્યો હતો. અભ્યાસ દરમિયાન તે આઈએસઆઈએસથી પ્રભાવિત થયો હતો. ઇન્ટરનેટ મીડિયા દ્વારા આઈએસઆઈએસના સંપર્કમાં આવ્યો હતો. તેણે ભારતમાં પ્રતિબંધિત ઈન્ટરનેટ સાઈટ્સ એક્સેસ કરવા માટે ડાર્ક નેટનો ઉપયોગ કરવાનું શરૂ કર્યું. બે મહિના પહેલા ફૈઝાન વેકેશનમાં લોહરદગા આવીને અનેક લોકોને દેશ વિરુદ્ધ ભડકાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો હતો. તે દોઢ વર્ષથી આતંકવાદી પ્રવૃત્તિઓમાં સામેલ હતો.

ફૈઝાનના લેપટોપમાંથી સુરક્ષા એજન્સીઓને કટ્ટરપંથી જેહાદ સંબંધિત ઘણા વાંધાજનક વીડિયો અને અન્ય સામગ્રી મળી છે. તે આઈએસઆઈએસસાથે જોડાયેલા ઘણા આતંકીઓમાં સામેલ હતો.આ સિવાય તે વિદેશમાં પણ ઘણા લોકોના સંપર્કમાં હતો. જ્યારે સુરક્ષા એજન્સીઓએ ફૈઝાનની ધરપકડ કરી ત્યારે પણ તે ડાર્ક નેટ દ્વારા પ્રતિબંધિત ઈન્ટરનેટ સાઈટ પર વાંધાજનક વીડિયો પોસ્ટ કરતો હતો.

Total Visiters :84 Total: 681732

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *