તહેવારોમાં રેલવેના રિઝર્વેશન બુક, સ્પેશિયલ ટ્રેન્સ પર નજર

Spread the love

દિલ્હીથી યુપી-બિહાર જનારા માટે નવેમ્બર સુધીનું બુકિંગ ફૂલ

નવી દિલ્હી

ભારતમાં તહેવારોના અવસર પર ટ્રેનની મુસાફરીને લઈને સમસ્યા સર્જાય છે. ઘરથી દૂર રહેતા લોકો ઘરે જવાની તૈયારીઓ અગાઉથી જ કરી લે છે. જો તમે ટ્રેનમાં મુસાફરી કરવા માંગતા હોવ તો તેના માટે અગાઉથી બુકિંગ કરવામાં આવે છે. લોકો તેના માટે 4-5 મહિના અગાઉથી તૈયારી કરે છે.

જો તમે પણ દિવાળી કે છઠના અવસર પર ટ્રેન જો તમે ઘરે જવાનું વિચારી રહ્યા છો, તો આ સમાચાર તમારા માટે ઉપયોગી થઈ શકે છે. ટ્રેનની ટિકિટો પૂરજોશમાં બુક કરવામાં આવી રહી છે , જેથી છેલ્લી ક્ષણે તમારા માટે કોઈ મોટી મુશ્કેલી ઊભી ન થાય.

જો તમે રાજધાની દિલ્હીથી યુપી અથવા બિહાર જવાનું વિચારી રહ્યા છો , તો તમને મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી શકે છે. હવે જુલાઈ મહિનો ચાલી રહ્યો છે પરંતુ નવેમ્બર સુધીનું બુકિંગ ફુલ છે.

નવી દિલ્હીથી પટના રૂટ પર ચાલતી તમામ ટ્રેનો ટ્રેન ટિકિટો ભરેલી છે. આવી સ્થિતિમાં, તમને કન્ફર્મ ટિકિટ મેળવવામાં પણ મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

આ વર્ષે દિવાળી 12 નવેમ્બરે છે , જ્યારે છઠ પૂજાનો સૌથી મોટો તહેવાર 17 નવેમ્બરથી શરૂ થવા જઈ રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં, ટ્રેનમાં સીટ મેળવવામાં પડતી મુશ્કેલી વિશે જાણીને, જો તમે ફ્લાઈટમાં જવાનું વિચારી રહ્યા છો , તો તમારે ફ્લાઈટનું સ્ટેટસ જાણવું જરૂરી બનશે.

ફ્લાઇટમાં મુસાફરી કરવાથી તમારું ખિસ્સું પણ ઢીલું પડી શકે છે. દિલ્હીથી પટનાની ફ્લાઈટનું ભાડું પણ વધી ગયું છે. એક ટિકિટની કિંમત 8958 રૂપિયા થઈ શકે છે.

તમારી પાસે તત્કાલ ટિકિટ બુક કરવા સિવાય બીજો કોઈ વિકલ્પ નથી. જો કે , મુસાફરોની સુવિધા માટે, તહેવારના અવસર પર ભારતીય રેલ્વે દ્વારા વિશેષ ટ્રેનો ચલાવવામાં આવે છે. આવી સ્થિતિમાં તમે સ્પેશિયલ ટ્રેનમાં મુસાફરી કરીને ઘરે પહોંચી શકો છો.

Total Visiters :81 Total: 711495

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *