શ્રીલંકામાં પણ હવે યુપીઆઈથી પેમેન્ટ કરી શકાશે

Spread the love

શ્રીલંકામાં યુપીઆઈ સ્વીકૃતિ માટે નેટવર્ક-ટુ-નેટવર્ક કરાર કર્યા બાદ વડાપ્રધાને કહ્યું આ કરારથી ફિનટેક કનેક્ટિવિટી વધશે

નવી દિલ્હી

શ્રીલંકાના રાષ્ટ્રપતિ રાનિલ વિક્રમસિંઘે બે દિવસની ભારત મુલાકાતે આવ્યા છે. તેમણે શુક્રવારે પીએમ મોદી સાથે દ્વિપક્ષીય બેઠક યોજી હતી, જેમાં અનેક કરારો પર હસ્તાક્ષર કરવામાં આવ્યા હતા. ત્યારપછીની સંયુક્ત પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં વિક્રમસિંઘેએ કટોકટીના સમયમાં ભારતને મદદ કરવા બદલ આભાર માન્યો હતો. તેમણે કહ્યું કે પીએમ મોદીના નેતૃત્વમાં ભારત ખૂબ જ વિકાસ કરી રહ્યું છે.

રાનિલ વિક્રમસિંઘે શુક્રવારે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને મળ્યા હતા. પીએમ મોદી ઉપરાંત વિક્રમસિંઘે રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા સલાહકાર અજીત ડોભાલને પણ મળ્યા હતા. તેઓ રાષ્ટ્રપતિ દ્રૌપદી મુર્મુ અને કેટલાક મહત્વપૂર્ણ લોકો સાથે મુલાકાત કરવાના છે.

શ્રીલંકાના રાષ્ટ્રપતિએ પીએમ મોદી સાથે દ્વિપક્ષીય બેઠક પણ કરી હતી. આ દરમિયાન અનેક મુદ્દાઓ પર ચર્ચા થઈ હતી. આ સાથે બંને દેશો વચ્ચે અનેક સમજૂતીઓ પર હસ્તાક્ષર કરવામાં આવ્યા હતા. આમાંનો એક કરાર શ્રીલંકામાં યુપીઆઈસ્વીકૃતિ માટે નેટવર્ક-ટુ-નેટવર્ક કરાર માટેનો છે.

પીએમમોદીએ રાષ્ટ્રપતિ રાનિલ વિક્રમસિંઘે અને તેમના પ્રતિનિધિમંડળનું ભારતમાં સ્વાગત કર્યું. તેમણે રાષ્ટ્રપતિ રાનિલ વિક્રમસિંઘેને આજે કાર્યાલયમાં એક વર્ષ પૂર્ણ કરવા બદલ અભિનંદન પણ પાઠવ્યા હતા. વડાપ્રધાને કહ્યું કે,ગત એક વર્ષ શ્રીલંકાના લોકો માટે પડકારોથી ભરેલું રહ્યું છે. એક નજીકના મિત્ર તરીકે, હંમેશની જેમ, અમે આ કટોકટી દરમિયાન શ્રીલંકાના લોકોની પડખે ઊભા છીએ અને તેમણે જે હિંમત સાથે આ પડકારોનો સામનો કર્યો છે તેના માટે હું તેમને અભિનંદન આપું છું.

આજે અમે દ્વિપક્ષીય, પ્રાદેશિક અને આંતરરાષ્ટ્રીય મુદ્દાઓ પર અમારા મંતવ્યો શેર કર્યા. અમે માનીએ છીએ કે ભારત અને શ્રીલંકાની સુરક્ષા અને વિકાસ એકબીજા સાથે જોડાયેલા હોવા જોઈએ. તેથી જરૂરી છે કે આપણે એકબીજાની સુરક્ષા અને સંવેદનશીલતાને ધ્યાનમાં રાખીને સાથે મળીને કામ કરીએ.

આજે આપણે આર્થિક ભાગીદારી માટે વિઝન ડોક્યુમેન્ટ અપનાવ્યું છે. બંને દેશો વચ્ચે દરિયાઈ, હવાઈ, ઉર્જા અને લોકો વચ્ચેના સંબંધોને મજબૂત બનાવવા અને પર્યટન, શક્તિ, વેપાર, ઉચ્ચ શિક્ષણ અને કૌશલ્ય વિકાસમાં પરસ્પર સહયોગને વધુ ગાઢ બનાવવાનું વિઝન છે. તે શ્રીલંકા માટે ભારતની લાંબા ગાળાની પ્રતિબદ્ધતાની પણ રૂપરેખા આપે છે.

આજે આપણે માછીમારોની આજીવિકાને લગતા પ્રશ્નોની ચર્ચા કરી. અમે સંમત થયા છીએ કે આપણે આ બાબતે માનવતાવાદી અભિગમ સાથે આગળ વધવું જોઈએ. અમે શ્રીલંકામાં પુનઃનિર્માણ અને સમાધાન અંગે પણ વાત કરી હતી. રાષ્ટ્રપતિ વિક્રમસિંઘેએ મને તેમના સમાવેશી અભિગમ વિશે જણાવ્યું. અમે આશા રાખીએ છીએ કે શ્રીલંકાની સરકાર તમિલોની આકાંક્ષાઓને પૂર્ણ કરશે અને સમાનતા, ન્યાય અને શાંતિની પ્રક્રિયાને આગળ વધારશે.

શ્રીલંકાના રાષ્ટ્રપતિ રાનિલ વિક્રમસિંઘેએ પીએમ મોદી સાથેની દ્વિપક્ષીય બેઠક બાદ કહ્યું કે પીએમ મોદી અને હું માનું છું કે ભારતના દક્ષિણ ભાગથી શ્રીલંકા સુધી મલ્ટી-પ્રોજેક્ટ પેટ્રોલિયમ પાઇપલાઇનનું નિર્માણ શ્રીલંકાને ઘણી મદદ કરશે. આ ઉર્જા સંસાધનોની સસ્તું અને વિશ્વસનીય પુરવઠાની ખાતરી કરશે. આ દરમિયાન તેમણે ભારતનો આભાર પણ વ્યક્ત કર્યો હતો.

વિક્રમસિંઘેએ કહ્યું કે હું આભાર માનું છું કે પીએમ મોદી અને ભારત સરકારે સંકટના સમયે અમને અમૂલ્ય સમર્થન આપ્યું. ઍમણે કહ્યું, પદ સંભાળ્યા બાદ આ મારી પ્રથમ ભારત મુલાકાત છે. મેં વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને અભિનંદન આપ્યા કે તેમના નેતૃત્વમાં ભારત અભૂતપૂર્વ પ્રગતિ કરી રહ્યું છે. મેં પ્રધાનમંત્રીને શ્રીલંકા સામેના પડકારો અને અમે હાથ ધરેલા સુધારાઓ વિશે પણ માહિતી આપી. મેં તેમને અર્થવ્યવસ્થામાં સુધારા લાવવાની મારી પ્રતિબદ્ધતા પણ જણાવી કે જેનાથી તમામ વર્ગોને ફાયદો થશે…આપણે આપણા અર્થતંત્રને વિકાસના માર્ગ પર લઈ જવાની જરૂર છે.

મેં પીએમ મોદીને છેલ્લા વર્ષમાં આર્થિક, સામાજિક અને રાજકીય દ્રષ્ટિએ શ્રીલંકાએ અનુભવેલા અસાધારણ પડકારો અને આ પડકારોને પહોંચી વળવા માટે ઘણા મોરચે મેં લીધેલા સુધારાના પગલાં વિશે પણ માહિતગાર કર્યા. આપણા આધુનિક ઈતિહાસના સૌથી પડકારજનક સમયગાળામાં શ્રીલંકાને આપેલી એકતા અને સમર્થન માટે હું વડાપ્રધાન મોદી અને ભારતના લોકો પ્રત્યે ઊંડી પ્રશંસા વ્યક્ત કરું છું.

વિક્રમસિંઘે પીએમ મોદીના આમંત્રણ પર ભારત આવ્યા છે. ભારતે તેમની મુલાકાતને મહત્વપૂર્ણ ગણાવી છે. ભારતીય વિદેશ મંત્રાલયના પ્રવક્તાએ કહ્યું કે શ્રીલંકામાં ચાલી રહેલી આર્થિક કટોકટી દરમિયાન ભારતે જે મદદ કરી હતી તે હજુ પણ ચાલુ છે. આ મદદથી શ્રીલંકાને ઘણો ફાયદો થયો છે.

Total Visiters :115 Total: 847133

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *