રિયલ બેટિસ એકેડમીના આંતરરાષ્ટ્રીય પ્રોજેક્ટ્સ એક વર્ષમાં 140% વધે છે: “તે નવા બજારોમાં પ્રવેશવા માટેનું મુખ્ય સાધન છે”

Spread the love

આ પ્રોજેક્ટ એ બિંદુ સુધી વિકસ્યો છે જ્યાં હવે 3,000 ખેલાડીઓ અને 100 થી વધુ કોચ સમગ્ર વિશ્વમાં ફેલાયેલા છે.

આંતરરાષ્ટ્રીય વિસ્તરણ ક્લબ માટે ખૂબ નફાકારક સાબિત થઈ રહ્યું છે અને વ્યૂહાત્મક બજારોમાં પ્રવેશવાનો એક માર્ગ બની ગયો છે.

દરેક પસાર થતા વર્ષ સાથે, વિશ્વભરમાં છોકરાઓ અને છોકરીઓની વધતી જતી સંખ્યા Real Betis ના લીલા અને સફેદ વસ્ત્રો પહેરીને ફૂટબોલ રમે છે. રીઅલ બેટિસ એકેડેમી એ બિંદુ સુધી વિકસ્યું છે જ્યાં હવે 3,000 ખેલાડીઓ અને 100 થી વધુ કોચ સમગ્ર વિશ્વમાં ફેલાયેલા છે અને તેઓ ધીમું થવાના કોઈ સંકેતો દેખાતાં નથી.

પાછલી સિઝનમાં, લોસ વર્ડીબ્લાન્કોસે ચાર નવી આંતરરાષ્ટ્રીય સાઇટ્સ અને છ નવી રાષ્ટ્રીય સાઇટ્સની સ્થાપના કરી, જેમાં રિયલ બેટિસ એકેડેમી આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે 140% વધી રહી છે. 2022/23 ના અંત સુધીમાં, સ્પેનિશ ક્લબ પાસે સ્પેનની સરહદોની બહાર, ઇજિપ્તથી વેનેઝુએલાથી આઇસલેન્ડ, જાપાનથી મેક્સિકોથી ઇરાકથી દક્ષિણ આફ્રિકા અને તેનાથી આગળ કુલ 23 એકેડમી સ્પોર્ટિંગ પ્રોજેક્ટ્સ હતા.

આ આંતરરાષ્ટ્રીય વિસ્તરણ ક્લબ માટે નફાકારક સાબિત થઈ રહ્યું છે, જેમણે સમજાવ્યું: “રિયલ બેટિસ એકેડેમી એવા બજારોમાં પ્રવેશવા માટેનું મુખ્ય સાધન બની ગયું છે જ્યાં ક્લબની હજુ સ્થાપના થઈ નથી. તે અમને નવા વ્યાપારી સહયોગીઓ શોધવામાં મદદ કરે છે.

ક્લબે ચાલુ રાખ્યું: “હરારેમાં સ્થિત અમારી પ્રથમ આંતરરાષ્ટ્રીય એકેડેમી, રીઅલ બેટિસ એકેડેમી ઝિમ્બાબ્વેની શરૂઆતનું એક ઉદાહરણ છે, જેણે તેની પ્રવૃત્તિ 2020 માં શરૂ કરી હતી અને જેમાં હવે 200 થી વધુ વર્ડીબ્લાન્કો ફૂટબોલરો છે. આ સાઇટનો આભાર, અમે બે મહત્વપૂર્ણ પ્રાદેશિક સ્પોન્સરશિપ કરારો પર હસ્તાક્ષર કરવામાં સક્ષમ થયા છીએ.”

2022/23માં રિયલ બેટિસ એકેડમીની સતત વૃદ્ધિ

છેલ્લા એક વર્ષમાં, રીઅલ બેટીસે તેની રીયલ બેટીસ એકેડેમી સાઇટ્સ અને શિબિરોના આંતરરાષ્ટ્રીય વિસ્તરણના ભાગરૂપે ઘણી નવી પહેલો શરૂ કરી છે. રીઅલ બેટિસ ટીમ એલાયન્સ પ્રોજેક્ટ શરૂ કરવામાં આવ્યો છે, જેના દ્વારા ક્લબ રિયલ બેટિસ પદ્ધતિનો ઉપયોગ કરીને ખેલાડીઓ અને કોચને તાલીમ આપવા માટે અન્ય આંતરરાષ્ટ્રીય ટીમો સાથે સહયોગ કરારો સ્થાપિત કરી રહી છે, આવું ઇન્ટર ઓહાના CF, હવાઈ, યુએસએની એક ટીમ સાથે કરી રહ્યું છે.

ઉત્તર અમેરિકાના દેશમાં પણ, જેક્સનવિલે, વિચિટા, ડેનવર, સોલ્ટ લેક સિટી અને ન્યૂ યોર્ક જેવા શહેરોમાં રિયલ બેટિસ રોકી માઉન્ટેન્સ અને રિયલ બેટિસ ફ્લોરિડા ટૂર ઝુંબેશ હાથ ધરવામાં આવી હતી.

દરમિયાન, રિયલ બેટિસ ઇનસાઇડ પ્રોગ્રામ ચાલુ રાખવામાં આવ્યો હતો, આ એક પહેલ છે જે આંતરરાષ્ટ્રીય ખેલાડીઓને સ્પેન આવવા અને સેવિલે શહેરમાં સુવિધાઓની અંદર જીવનનો અનુભવ કરવા આમંત્રણ આપે છે. આ પાછલા વર્ષે, જાપાન, અલ્જેરિયા, ઇરાક અને ઝિમ્બાબ્વેના ખેલાડીઓએ આવા અનુભવનો લાભ લીધો હતો.

સમગ્ર વિશ્વમાં રિયલ બેટિસ પદ્ધતિ અપનાવવી

ક્લબ વિશ્વભરના ટ્રેનર્સ સાથે વાસ્તવિક બેટિસ પદ્ધતિને શેર કરવા માટે આંતરરાષ્ટ્રીય કોચ સાથે નજીકથી કામ કરવાનું ચાલુ રાખે છે. રિયલ બેટિસ એકેડેમીના ચાર્જમાં રહેલા લોકો આ પ્રોજેક્ટ વિશે ખૂબ જ ઉત્સાહી છે, કારણ કે તેઓ માને છે કે ક્લબની કાર્યપદ્ધતિ દૂર-દૂર સુધી શેર કરવા યોગ્ય છે.

ક્લબે સમજાવ્યું: “અમારા તમામ રમતગમતના પ્રોજેક્ટ્સ સાથે, અમે રિયલ બેટિસ યુવા એકેડેમીની પદ્ધતિને લાગુ કરીએ છીએ, જે દરેક ખેલાડીના સ્તરને અનુરૂપ છે. સેવિલેની અમારી શાળા અને અકાદમીઓમાં બરાબર આવું જ થાય છે, જ્યાં તાલીમ સત્રોના પ્રકારો અને તેથી, અમારી કાર્યપદ્ધતિ, પ્રથમ ટીમના રમતના મોડલ પર આધારિત છે, જે તમામ ફૂટબોલરો માટે વાસ્તવિક અને વ્યાવસાયિક વૃદ્ધિ પ્રદાન કરવાના ઉદ્દેશ્ય સાથે છે કે જેઓ અમારી અકાદમીઓનો ભાગ છે.

એકેડેમીના કોચ ઇચ્છે છે કે યુવા ખેલાડીઓ સ્વતંત્ર વિચારસરણી વિકસાવે અને પ્રગતિ અને સ્થાનાંતરણ પર આધારિત આ પદ્ધતિ દ્વારા તેમની નિર્ણયશક્તિને સુધારે. તેઓ ઇચ્છે છે કે તેઓ દરેક યુવાન જેની સાથે સંપર્કમાં આવે તે વાસ્તવિક બેટીસ મૂલ્યો વિશે શીખે.

આના પર, ક્લબે ઉમેર્યું: “ટેકનિકલ પાસાઓ ઉપરાંત, કેટલાક ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવ મૂલ્યોને પણ પ્રોત્સાહન આપવામાં આવે છે. કોચ પણ શિક્ષક હોવા જોઈએ અને રિયલ બેટિસ સાથે સંકળાયેલા મૂલ્યો શેર કરવા જોઈએ. ટીમ વર્ક, સ્વ-સુધારણા, નમ્રતા, વફાદારી અને પ્રતિબદ્ધતા એ સિદ્ધાંતો છે જે ક્લબ દ્વારા કરવામાં આવતી દરેક પ્રવૃત્તિને માર્ગદર્શન આપે છે અને અલબત્ત, અમે આ તમામ મૂલ્યો અમારી એકેડેમી અને કેમ્પસમાં તાલીમ સત્રો અને પ્રવૃત્તિઓમાં લાગુ કરીએ છીએ. એક સારા ફૂટબોલર બનવા માટે, સારી વ્યક્તિ બનવું જરૂરી છે. અમે ઇચ્છીએ છીએ કે દરેક ખેલાડી જે તેમની છાતી પર રિયલ બેટિસ બેજ પહેરે છે તે મૂલ્યોથી ભરેલી વ્યક્તિ હોય.

પહેલેથી જ સ્પેન સહિત સમગ્ર વિશ્વમાં હજારો યુવાન છોકરાઓ અને છોકરીઓ છે, જેઓ ફૂટબોલ રમે છે અને સુંદર રમત દ્વારા વ્યાપક શિક્ષણ મેળવે છે ત્યારે તેમની છાતી પર તે રિયલ બેટિસ બેજ ગર્વથી પહેરે છે. ક્લબમાં, તેઓ આગામી સિઝનમાં રિયલ બેટિસ એકેડમીના આંતરરાષ્ટ્રીય વિસ્તરણ સાથે ચાલુ રાખવાની આશા રાખે છે અને ટૂંક સમયમાં બે નવી આંતરરાષ્ટ્રીય સાઇટ્સની જાહેરાત કરવામાં આવશે.

રિયલ બેટિસ એકેડેમીના ભવિષ્ય માટેની યોજનાઓની ચર્ચા કરતાં, ક્લબે નિષ્કર્ષ કાઢ્યો: “અમારો મુખ્ય ઉદ્દેશ્ય સમગ્ર વિશ્વમાં રિયલ બેટિસના રંગો, મૂલ્યો અને પદ્ધતિની નિકાસ કરવાનું ચાલુ રાખવાનો છે. અમે અમારી પાસે પહેલાથી જ ધરાવતા તમામ પ્રોજેક્ટ્સને એકીકૃત કરવા ઈચ્છીએ છીએ, તેમજ નવા બજારોમાં વિસ્તરણ કરવા ઈચ્છીએ છીએ.”

Total Visiters :333 Total: 828077

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *