અયોધ્યાને ગ્લોબલ સિટી બનાવવા હજારો કરોડનો પ્રોજેક્ટ

Spread the love

અયોધ્યાના વિકાસ માટે માસ્ટર પ્લાન તૈયાર કરતા પહેલા જેરુસલેમ અને વેટિકન સિટી જેવા તીર્થધામોની સુવિધાઓ અને વ્યવસ્થાનો અભ્યાસ કરવામાં આવ્યો

અયોધ્યા

એક તરફ અયોધ્યામાં ભવ્ય રામ મંદિરનું નિર્માણ થઈ રહ્યું છે અને બીજી તરફ શહેરને ગ્લોબલ સિટી બનાવવા માટે હજારો કરોડ રૂપિયાના પ્રોજેક્ટ પર કામ ચાલી રહ્યું છે. અયોધ્યાના વિકાસ માટે માસ્ટર પ્લાન તૈયાર કરતા પહેલા જેરુસલેમ અને વેટિકન સિટી જેવા તીર્થધામોની સુવિધાઓ અને વ્યવસ્થાનો અભ્યાસ કરવામાં આવ્યો છે. આ માહિતી અયોધ્યા વિકાસ પ્રાધિકરણના ઉપાધ્યક્ષ વિશાલ સિંહે તાજેતરમાં વારાણસીમાં આયોજિત મંદિર સંમેલનમાં આપી હતી.

કોન્ફરન્સથી પરત ફરેલા વિશાલ સિંહે જણાવ્યું કે અયોધ્યા વિઝન-2047 સાથે અમે ભગવાન રામના શહેરને વિશ્વ સ્તરીય પ્રવાસન સ્થળ તરીકે વિકસાવવાનું લક્ષ્ય લઈને ચાલી રહ્યા છીએ. કોન્ફરન્સમાં અમે નવા અયોધ્યાની તસવીર રજૂ કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. આ ક્રમમાં જેરુસલેમ અને વેટિકન સિટી ઉપરાંત દેશના રાષ્ટ્રીય તીર્થસ્થળો જેમ કે અંકોરવાટ, પશુપતિનાથ, નાસિકમાં સ્થિત સાંઈ મંદિર, તિરુમાલા તિરુપતિ અને સિદ્ધિ વિનાયકનું પણ નજીકથી ઓડિટ અને નિરીક્ષણ કરવામાં આવ્યું હતું.

અયોધ્યામાં રામ મંદિર બન્યા બાદ દરરોજ લગભગ એક લાખ ભક્તો અને પ્રવાસીઓ તીર્થધામની મુલાકાતે આવશે. એટલા માટે અયોધ્યાના વિકાસ માટેનો માસ્ટર પ્લાન ગહન અભ્યાસ બાદ તૈયાર કરવામાં આવ્યો છે. હાલમાં અયોધ્યાને આધુનિક સુવિધાઓથી સજ્જ કરવા માટે 32 હજાર કરોડના પ્રોજેક્ટ પર કામ ચાલી રહ્યું છે.

Total Visiters :117 Total: 711240

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *