લાલીગા ઈતિહાસમાં ઓગસ્ટના યાદગાર દિવસો

Spread the love

5મી ઑગસ્ટ: રીઅલ મેડ્રિડ ઝાબી એલોન્સોને સમર ઓવરઓલ પૂર્ણ કરવા સાઇન કરે છે (2009)

રિયલ મેડ્રિડે 2009ના સમર ટ્રાન્સફર માર્કેટ 2009 પર આક્રમણ કર્યું હતું, જેમાં ફ્લોરેન્ટિનો પેરેઝ આ વર્ષના જૂન મહિનામાં રાષ્ટ્રપતિ પદ પર પાછા ફર્યા બાદ ખર્ચના ઉનાળાની દેખરેખ રાખતા હતા. ક્રિસ્ટિયાનો રોનાલ્ડો, કરીમ બેન્ઝેમા અને કાકા આગમન કરનારાઓમાં હતા, ઝાબી એલોન્સોને પણ સફેદ વસ્ત્રો પહેરવા માટે નવી સિઝનની શરૂઆત પહેલાં લિવરપૂલ સાથે કરાર કરવામાં આવ્યો હતો. એલોન્સો યુરો 2008 ચેમ્પિયન તરીકે આવ્યા અને સ્પેનિયાર્ડે દેશની રાજધાનીમાં ઉત્કૃષ્ટ દેખાવ કર્યો. તેની ટેકનિકલ ક્ષમતા અને પિનપોઈન્ટ પાસિંગ LALIGA માટે યોગ્ય હતા અને એલોન્સોએ સેન્ટિયાગો બર્નાબ્યુ ખાતે સફળ પાંચ વર્ષનો આનંદ માણ્યો હતો, જે 2013/14 સીઝનમાં ચેમ્પિયન્સ લીગની કીર્તિમાં પરિણમ્યો હતો, બેયર્ન મ્યુનિકમાં જતા પહેલા તેનું અંતિમ અભિયાન હતું.

5મી ઑગસ્ટ: રિયલ મેડ્રિડ હાજર છે કેલર નાવાસ (2014)

2014 માં આ દિવસે હજારો રીઅલ મેડ્રિડના ચાહકો સેન્ટિયાગો બર્નાબ્યુ ખાતે નવા સાઈન કરેલા કેલર નાવાસને જોવા માટે ઉમટી પડ્યા હતા. લોસ બ્લેન્કોસે Levante UD ના ગોલકીપર પર હસ્તાક્ષર કર્યા, જ્યાં તેણે ત્યાંના તેના ત્રણ વર્ષ દરમિયાન અને સ્પેનના બીજા સ્તરના LALIGA હાઇપરમોશનમાં આલ્બાસેટે સાથેના તેના અગાઉના કાર્યકાળ દરમિયાન તેની સ્થિતિમાં ઉભરતા સ્ટાર્સમાંના એક તરીકે પોતાનું નામ બનાવ્યું. તેમની રજૂઆત સમયે, જોકે, તે નાવાસની વર્લ્ડ કપની વીરતા હતી જે યાદમાં સૌથી તાજી હતી. બ્રાઝિલમાં તે ઉનાળાના વર્લ્ડ કપમાં કોસ્ટા રિકન તેના દેશ માટે હીરો રહ્યો હતો, તેણે છેલ્લા 16માં શૂટઆઉટમાં ગ્રીસના થિયોફાનિસ ગેકાસથી બચાવીને લોસ ટિકોસને ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં પહોંચવામાં મદદ કરી હતી. બ્રાઝિલમાં સાબિત કર્યા પછી કે તે એક માણસ છે. મોટો પ્રસંગ, નાવાસે 2015/16, 2016/17 અને 2017/18માં તેમની ચેમ્પિયન્સ લીગ થ્રી-પીટ માટે પ્રારંભિક ગોલકીપર તરીકે આગામી વર્ષોમાં રીઅલ મેડ્રિડના ચાહકોને આ બતાવ્યું. નાવાસ 2019 માં ફ્રેન્ચ બાજુ પીએસજી તરફ ગયો પરંતુ તે ઐતિહાસિક સિદ્ધિમાં તેની ભૂમિકા માટે રિયલ મેડ્રિડની દંતકથા છે.

8મી ઓગસ્ટ: દાની જાર્કનું દુઃખદ અવસાન (2009)

2009 માં આ દિવસે, ઇટાલીના ટસ્કનીમાં કતલાન ક્લબના પ્રી-સીઝન તાલીમ શિબિર દરમિયાન હૃદયરોગનો હુમલો આવતાં RCD એસ્પાનિયોલના કેપ્ટન ડેની જાર્કનું દુઃખદ અવસાન થયું. આ દુર્ઘટનાએ સ્પેનિશ ફૂટબોલની દુનિયાને ભારે અસર કરી હતી. જાર્ક ખૂબ જ પસંદ કરાયેલ અને પ્રતિભાશાળી ડિફેન્ડર હતો જેણે હમણાં જ આરસીડી એસ્પેનિયોલની કેપ્ટનશીપ સંભાળી હતી. તેના મૃત્યુ પછીના દિવસો, અઠવાડિયા અને મહિનાઓમાં, ખેલાડીને તેના ભૂતપૂર્વ સાથી ખેલાડીઓ અને ફૂટબોલ પરિવારના અન્ય લોકો દ્વારા શ્રદ્ધાંજલિ આપવામાં આવી હતી. આમાંની સૌથી પ્રખ્યાત 2010 વર્લ્ડ કપની ફાઇનલમાં આવી હતી, જ્યારે જાર્કના નજીકના મિત્ર આન્દ્રેસ ઇનીએસ્ટાએ શ્રદ્ધાંજલિ સાથે વેસ્ટ જાહેર કરવા માટે તેનો સ્પેન શર્ટ ફાડીને ટુર્નામેન્ટ-વિજેતા ગોલની ઉજવણી કરી હતી. “ડેની જાર્ક, સિમ્પ્રે કોન નોસોટ્રોસ,” તે કહે છે: “ડેની જાર્ક, હંમેશા અમારી સાથે.” તેમની યાદમાં સ્ટેજ ફ્રન્ટ સ્ટેડિયમ ખાતે ઘરની દરેક રમતની 21મી મિનિટે (તેમની ટીમ નંબર) બિરદાવતા એસ્પેનિયોલના ચાહકો તેમને આજ સુધી યાદ કરે છે.

11મી ઓગસ્ટ: બાર્સેલોનાએ ઓલ-લાલીગા UEFA સુપર કપ (2015)માં સેવિલાને હરાવ્યું

2015માં આ દિવસે ઈતિહાસમાં સૌથી વધુ સ્કોર કરનાર UEFA સુપર કપ મેચ યોજાઈ હતી, કારણ કે ચેમ્પિયન્સ લીગ વિજેતા બાર્સેલોના યુરોપા લીગ ચેમ્પિયન અને LALIGA હરીફ સેવિલાને તિબિલિસી, જ્યોર્જિયામાં મળ્યા હતા. આ 2006 UEFA સુપર કપની રીમેચ હતી, જ્યાં સેવિલા વિજયી બની હતી, પરંતુ આ વખતે બાર્સેલોનાએ એન્ડાલુસિયન બાજુથી વધુ સારું મેળવ્યું હતું. તે સ્પષ્ટ હતું કે શરૂઆતથી જ આ એક મનોરંજક મેચ બનવાનું નક્કી હતું કારણ કે એવર બનેગા અને લિયોનેલ મેસીએ શરૂઆતની 10 મિનિટમાં જ ગોલ કર્યા હતા. ભલે પછી બાર્સાએ 4-1ની સરસાઈ મેળવી, સેવિલાએ આ રોમાંચકને વધારાના સમયમાં લઈ જવા માટે પુનરાગમન કર્યું. ત્યાં, પેડ્રો હીરો હતો. ફોરવર્ડે તેના છેલ્લા બ્લાઉગ્રાના ગોલ માટે ફ્રીકિક પર રીબાઉન્ડમાં ગોલ કરીને 5-4થી વિજય મેળવ્યો હતો.

12મી ઓગસ્ટ: બાર્સેલોના ખાતે સેમ્યુઅલ ઇટોનું અનાવરણ કરવામાં આવ્યું (2004)

બાર્સેલોનાએ પાછલી સિઝનમાં RCD મેલોર્કા સાથે 17 LALIGA ગોલ કર્યા પછી સેમ્યુઅલ ઇટોને સાઇન કરવા દબાણ કરતાં 2004નો ઉનાળો પસાર કર્યો. 12મી ઓગસ્ટના રોજ, આખરે તેઓને તેમનો માણસ મળ્યો અને તે તેના કરાર પર હસ્તાક્ષર કરવા અને ચાહકોને મળવા માટે કતલાન રાજધાનીમાં પહોંચ્યા. કેમેરોનિયન ફોરવર્ડને શુભેચ્છા પાઠવવા માટે લગભગ 2,000 સમર્થકો સાથે ક્લબની મીની એસ્ટાડી ખાતે સ્વયંસ્ફુરિત પ્રસ્તુતિનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું. બાર્સા સાથેની તેની પાંચ સીઝનમાં, ઇટોએ 130 ગોલ કર્યા અને આઠ ટાઇટલ જીત્યા, આ પ્રક્રિયામાં તે એક સાચો ક્લબ લિજેન્ડ બન્યો.

12મી ઓગસ્ટ: એટલાટિકો ડી મેડ્રિડ હાજર ડિએગો ગોડિન (2010)

એટલાટિકો ડી મેડ્રિડ ખેલાડી તરીકે તેના પ્રથમ દિવસથી જ, ડિએગો ગોડિનને ચાહકોનો ટેકો મળ્યો. 2010 માં આ દિવસે, કેન્દ્ર-બેકને વિસેન્ટે કેલ્ડેરોન ખાતે સમર્થકોએ તેમના નામનો જયઘોષ કર્યો અને ઉરુગ્વેના ધ્વજ લહેરાવ્યો. તેણે મેડ્રિડની સન્ની બપોરે ભીડમાં એક ચાહકને તેનો નવો લાલ અને સફેદ શર્ટ પણ ફેંકી દીધો હતો, પ્રેસ સાથે વાત કરતા પહેલા અને જાહેર કરતા પહેલા કે તેનો આંતરરાષ્ટ્રીય સાથી ખેલાડી ડિએગો ફોર્લેન તેને એટલાટી માટે વિલારિયલ બદલવા માટે સમજાવવામાં ચાવીરૂપ હતો. ગોડિન કેપિટલ સિટી ક્લબમાં નવ વર્ષ રહ્યા, આઠ ટાઇટલ જીત્યા અને ક્લબના કેપ્ટન બન્યા.

14મી ઓગસ્ટ: સેન્ટિયાગો બર્નાબેયુ માઈકલ ઓવેનનું સ્વાગત કરે છે (2004)

2004 માં આ દિવસે, માઈકલ ઓવેનને સેન્ટિયાગો બર્નાબ્યુ ખાતે રીઅલ મેડ્રિડના નવા ગેલેક્ટિકો તરીકે રજૂ કરવામાં આવ્યા હતા. લોસ બ્લેન્કોસ પાસે પહેલેથી જ ક્લબમાં રોનાલ્ડો, રાઉલ અને ફર્નાન્ડો મોરિએન્ટેસ હતા અને ઓવેન એવા સ્ટ્રાઈકર્સની પ્રશંસાથી ભરપૂર હતો જેમની સાથે તે મિનિટો સુધી સ્પર્ધા કરતો હતો, પરંતુ અંગ્રેજ ભૂતપૂર્વ બેલોન ડી’ઓર વિજેતા તરીકે આવ્યો અને માત્ર 24 વર્ષની ઉંમરે ઉંમરની વાત કરીએ તો, રીઅલ મેડ્રિડને આશા હતી કે તે સ્પેનિશ રાજધાનીમાં વધુ મોટો સ્ટાર બની શકે છે. જ્યારે ઓવેનનું સ્પેનિશ સાહસ માત્ર એક ટ્રોફી-ઓછી સીઝન સુધી ચાલ્યું હતું, ત્યારે તેણે વ્યક્તિગત સ્તરે કુલ 13 લાલિગા ગોલ માટે દર 144 મિનિટે એક વખત સ્કોર કરીને સારું અભિયાન ચલાવ્યું હતું, જે ટીમમાં બીજા ક્રમે છે, જેમાં એક યાદગાર 4- ગોલનો સમાવેશ થાય છે. શાશ્વત હરીફ બાર્સેલોના પર 2થી જીત.

18મી ઓગસ્ટ: નેમાર સ્ટાઈલમાં આવ્યો (2013)

18મી ઑગસ્ટ 2013ના રોજ જ્યારે નેમારે લાલિગામાં પદાર્પણ કર્યું ત્યારે બાર્સેલોના પહેલાથી જ લેવન્ટે સામે 6-0થી આગળ હતું, માત્ર એક કલાકથી વધુ સમયની રમતમાં અવેજી તરીકે પ્રવેશ કર્યો હતો. પરંતુ કેમ્પ નૌ હજી પણ તેમની ટીમના નવા બ્રાઝિલિયન હુમલાખોર સુપરસ્ટારને શુભેચ્છા આપવા માટે તેમના પગ પર ઊભો થયો, જેણે રીઅલ મેડ્રિડ પર કતલાન ટીમ પસંદ કરી હતી. થોડા દિવસો પછી તેણે સ્પેનિશ સુપર કપમાં એટ્લેટિકો ડી મેડ્રિડ સામે તેનો પહેલો બાર્સા ગોલ કર્યો, ત્યારબાદ તે ઓક્ટોબરમાં રિયલ મેડ્રિડ સામે તેનો પહેલો એલક્લાસિકો ગોલ કર્યો અને તેને સહાય કરી.

ક્લબમાં તેના ચાર વર્ષ દરમિયાન જીતેલી આઠ ટ્રોફીમાં 2014-15 અને 2015-16 LALIGA ટાઇટલનો સમાવેશ થાય છે, જ્યારે 123 LALIGA રમતોમાં તેના 68 ગોલમાં ગ્રેનાડા અને લાસ પાલમાસ સામેની હેટ્રિક અને રેયો વાલેકાનો સામે ચાર ગોલનો સમાવેશ થાય છે.

18મી ઑગસ્ટ: ફેબ્રિસ ઓલિંગા LALIGAના ઇતિહાસમાં સૌથી નાની ઉંમરનો ગોલ સ્કોરર બન્યો (2012)

ફેબ્રિસ ઓલિંગાની ઉંમર માત્ર 16 વર્ષ, ત્રણ મહિના અને છ દિવસ હતી જ્યારે તેણે 2012-13 LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ સિઝનના શરૂઆતના દિવસે RC Celta ખાતે મલાગા માટે વિજયી ગોલ કરવા માટે નજીકથી રૂપાંતર કર્યું હતું. તેણે એથ્લેટિક ક્લબના ઇકર મુનિયાઇનના અગાઉના ગુણને હરાવીને ઓલિંગાને LALIGA ઇતિહાસમાં સૌથી નાની વયનો સ્કોરર બનાવ્યો, જે ત્રણ વર્ષ અગાઉ બાસ્ક ક્લબ માટે તેનો પ્રથમ ગોલ કર્યો ત્યારે લગભગ છ મહિના મોટો હતો.

કેમેરૂનમાં બાર્સેલોનાના ભૂતપૂર્વ દિગ્ગજ સેમ્યુઅલ ઇટોની એકેડેમીના સ્નાતક, ઓલિંગાએ ટૂંક સમયમાં તેની ચેમ્પિયન્સ લીગમાં પણ પ્રવેશ કર્યો પરંતુ વસ્તુઓ અપેક્ષા મુજબ બરાબર થઈ શકી નહીં. તેણે એન્ડાલુસિયનો માટે કુલ માત્ર 10 LALIGA દેખાવ કર્યા અને પછીની સીઝનમાં આગળ વધતા પહેલા બીજો ગોલ કર્યો ન હતો.

19મી ઑગસ્ટ: લુઈસ સુઆરેઝે આવવા માટે પુષ્કળ ઉત્તેજનાનું વચન આપ્યું (2014)

19મી ઓગસ્ટ 2014ના રોજ કેમ્પ નાઉ ખાતે લુઈસ સુઆરેઝની રજૂઆત અસામાન્ય હતી; લિવરપૂલના ભૂતપૂર્વ ખેલાડીએ થોડા દિવસો પહેલા ટ્રોફીઓ ગેમ્પર પ્રી-સીઝન ફ્રેન્ડલીમાં બાર્સેલોના માટે ડેબ્યુ કર્યું હતું પરંતુ તે ઉનાળાના વર્લ્ડ કપમાં રેડ કાર્ડને કારણે થયેલા સસ્પેન્શનને કારણે તે વધુ ત્રણ મહિના માટે તેની પ્રથમ લાલિગામાં ભાગ લેશે નહીં. સુઆરેઝે તે દિવસે મીડિયાને જણાવ્યું હતું કે તે નવા સાથી ખેલાડીઓ નેમાર અને લિયોનેલ મેસ્સી સાથે ડ્રેસિંગ રૂમ શેર કરવા માટે ઉત્સાહિત હતો અને તે ઓક્ટોબરના એલક્લાસિકોમાં તેની પ્રથમ સ્પર્ધાત્મક રમત માટે પહેલેથી જ તૈયારી કરી રહ્યો હતો.

બર્નાબેઉ ખાતે બાર્સા 3-1થી હારી ગયું હોવા છતાં પણ તે તેના શબ્દ પ્રમાણે સારો હતો, તેણે ડેબ્યૂમાં સહાય પૂરી પાડી હતી. ખડતલ ઉરુગ્વેન ઝડપથી તે આંચકામાંથી બહાર આવ્યો અને તેણે 195 ગોલ કર્યા અને ક્લબ સાથે ટ્રોફીથી ભરેલા કાર્યકાળમાં 113 સહાય પૂરી પાડી. હવે 34 વર્ષની ઉંમરનો, સુઆરેઝ હજુ પણ મજબૂત ચાલી રહ્યો છે, તેણે સ્પેનિશ રાજધાનીમાં તેની પ્રથમ સિઝનમાં એટલાટિકો ડી મેડ્રિડને સનસનાટીભર્યા LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ ટાઇટલ તરફ દોરી.

22મી ઑગસ્ટ: મકાય શરૂ થાય છે જેમ કે તે આગળ વધવાનું છે (1999)

રોય મકાયે 1999ના ઉનાળામાં સાથી LALIGA સાઇડ ટેનેરાઇફમાંથી RC Deportivoમાં જોડાવા માટે વધુ સમય લીધો ન હતો. ગેલિશિયનો માટે 22 ઓગસ્ટના રોજ તેની LALIGA ડેબ્યૂમાં D. Alaves ને ઘરઆંગણે 4-1થી જીત મળી હતી. જ્યારે પછીના મહિનાઓમાં એટ્લેટીકો ડી મેડ્રિડ સામેની જીતમાં વધુ એક ત્રેવડો, બાર્સેલોના સામેની જીતમાં ડબલ અને એક ગોલ અને રીઅલ મેડ્રિડ સામે 5-2માં સહાયતા મેળવી, કારણ કે સુપરડેપોરે ક્લબના પ્રથમ LALIGA ટાઈટલ માટે પોતાનો માર્ગ તોડી નાખ્યો.

તે કેવી રીતે ગોલ સ્કોરિંગ પોઝિશન્સમાં ભૂત કરશે તેના માટે હુલામણું નામ ‘ધ ફેન્ટમ’, ડચ સ્ટ્રાઈકરે ડેપોરમાં સાથી ફોરવર્ડ ડિએગો ટ્રિસ્ટાન સાથે ભયાનક ભાગીદારી બનાવવા માટે વધુ ત્રણ વર્ષ ગાળ્યા કારણ કે ટીમે કોપા ડેલ રે અને સ્પેનિશ સુપર કપ ટ્રોફી પણ જીતી હતી. 2003માં બેયર્ન મ્યુનિક જતા પહેલા મકાઈએ તેની અંતિમ સિઝનમાં 38 રમતોમાં 29માં લાલીગાની ટોચની સ્કોરર ટ્રોફી જીતી હતી. તાજેતરમાં જ ફેયેનૂર્ડ સાથે ઘરે પાછા કોચ તરીકે કામ કરતા, ડેપોરના સુવર્ણ યુગમાં મકાયના યોગદાનને હજુ પણ અબાન્કા-ની આસપાસ વધુ પ્રેમથી યાદ કરવામાં આવે છે. આજે રિયાઝોર સ્ટેડિયમ.

25મી ઑગસ્ટ: બર્નાબ્યુ (2014) ખાતે ક્રૂસ શરૂ થાય છે

2014માં ટોની ક્રૂસનો ઉનાળો વ્યસ્ત હતો, તેણે બ્રાઝિલમાં જર્મની સાથે વર્લ્ડ કપ જીત્યો અને પછી તે બેયર્ન મ્યુનિકમાંથી રિયલ મેડ્રિડમાં જોડાઈ રહ્યો હોવાની પુષ્ટિ કરી. 25મી ઓગસ્ટે સેન્ટિયાગો બર્નાબ્યુ ખાતે તેની લાલિગાની શરૂઆત કરી, એક પ્રસંગ જે તત્કાલીન 24 વર્ષીય યુવાને તેની નવી ક્લબ માટે તેની પ્રથમ સહાય સાથે ચિહ્નિત કર્યો, કરીમ બેન્ઝેમાને ઘર તરફ જવા માટે સામાન્ય રીતે સંપૂર્ણ રીતે ઉડાન ભરેલો ખૂણો પૂરો પાડ્યો. ત્યારથી, તે LALIGAમાં આઇકોન અને વિશ્વના શ્રેષ્ઠ મિડફિલ્ડરોમાંનો એક બની ગયો છે.

26મી ઑગસ્ટ: જોક્વિન રિયલ બેટિસના ઇતિહાસમાં પગ મૂક્યો (2001)

26મી ઑગસ્ટ 2001ના રોજ હાજર રહેલા રિયલ બેટિસના ચાહકોએ સેવિલે-આધારિત ક્લબના સમગ્ર ઇતિહાસમાં સૌથી મહત્ત્વની તારીખોમાંથી એકની સાક્ષી આપી. જોઆક્વિન સાંચેઝ નામના એક પાતળી કિશોરે તેની સંપૂર્ણ LALIGA EA SPORTSમાં પદાર્પણ કર્યું, સાથી Andalusians Malaga સામે 3-2થી હારમાં 90 મિનિટ રમી. તત્કાલીન 20-વર્ષનો યુવાન ટૂંક સમયમાં જ સ્પેનિશ ફૂટબોલના સૌથી વધુ પ્રિય પાત્રોમાંનો એક બની ગયો, પિચ પર તેના ચમકતા અંગૂઠા અને તેમાંથી દુષ્ટ બુદ્ધિ બંને માટે. વેલેન્સિયા, ફિઓરેન્ટિના અને માલાગા ખાતે સ્પેલ દૂર કર્યા બાદ, જોઆક્વિન હવે ઇતિહાસમાં સૌથી વધુ LALIGA દેખાવો કરનાર આઉટફિલ્ડ ખેલાડી છે (622).

27મી ઑગસ્ટ: મૉડ્રિક સ્પોટલાઇટમાં સ્ટેપ્સ (2012)

27મી ઑગસ્ટ 2012ના રોજ જ્યારે લુકા મોડ્રિકને સેન્ટિયાગો બર્નાબ્યુ ખાતે રજૂ કરવામાં આવ્યો ત્યારે રીઅલ મેડ્રિડના ચાહકોને ખરેખર ખાતરી નહોતી કે તેઓ શું મેળવી રહ્યાં છે. ટોટેનહામના ભૂતપૂર્વ ખેલાડીને તેની નવી ક્લબમાં સ્થાયી થવામાં થોડા મહિના લાગ્યા અને તેને બેન્ચ પર છોડી દેવામાં આવ્યો. સીઝનનો પ્રથમ LALIGA ક્લાસિકો કે ઓક્ટોબર સુધીમાં બ્લેન્કોસ કોચ જોસ મોરિન્હો. જો કે તેની ગુણવત્તા અને પ્રભાવ અંગેની કોઈપણ શંકાઓ ટૂંક સમયમાં દૂર થઈ ગઈ, અને તેણે ટૂંક સમયમાં પોતાની જાતને પ્રારંભિક XIમાં મુખ્ય પ્લેમેકર તરીકે સ્થાપિત કરી. રિયલ મેડ્રિડની સફળતામાં તેમનું યોગદાન ત્યારથી, અને આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે, 2018 બલોન ડી’ઓર એવોર્ડથી યોગ્ય રીતે એનાયત કરવામાં આવ્યું હતું. હવે 37-વર્ષીય હજી પણ હંમેશની જેમ પ્રભાવશાળી છે, કેપિટલ સિટી બાજુના અઠવાડિયા માટે, અઠવાડિયામાં બહાર ખેંચે છે.

28મી ઓગસ્ટ: રિક્વેલ્મે તેનું ઘર શોધ્યું (2003)

જુઆન રોમન રિક્વેલ્મે બાર્સેલોના સાથે LALIGAમાં બે સીઝન દરમિયાન પહેલેથી જ તેની પ્રતિભા દર્શાવી ચૂક્યો હતો, માત્ર સ્પેનિશ ફૂટબોલ પર પોતાની જાતને થોપવામાં જ ઓછો પડ્યો હતો. પરંતુ 28મી ઑગસ્ટ 2003ના રોજ વિલારિયલ ખેલાડી તરીકે બહાર આવ્યા પછી આર્જેન્ટિના ખરેખર ચમક્યો. મખમલી સ્પર્શ અને અવિશ્વસનીય દ્રષ્ટિ સાથેના વિચક્ષણ પ્લેમેકરે યલો સબમરીન તરીકે આગામી ચાર સિઝનમાં 106 LALIGA રમતોમાં 37 ગોલ કર્યા અને 29 સહાય આપી. ઉંચા અને ઉંચા ચડ્યા. તે વિલારિયલ ટીમ, હાલના રિયલ બેટીસના કોચ મેન્યુઅલ પેલેગ્રિની સાથે ડગઆઉટમાં અને ડિએગો ફોરલાન, માર્કોસ સેના અને એક યુવાન સેન્ટી કેઝોર્લા સહિત ટીમના સાથીઓએ LALIGAના ઇતિહાસમાં જોવા માટે સૌથી આકર્ષક તરીકે નીચે ઉતર્યા, અને રિક્વેલ્મે તેના હીરોનો દરજ્જો જાળવી રાખ્યો. Estadio de la Ceramica આજ સુધી.

29મી ઑગસ્ટ: ક્રિસ્ટિયાનો રોનાલ્ડોની લાલિગામાં પદાર્પણ (2009) થાય છે ત્યારે વિશ્વ જુએ છે.

29મી ઑગસ્ટ 2009ના રોજ સેન્ટિયાગો બર્નાબ્યુ ખાતે ક્રિસ્ટિયાનો રોનાલ્ડોએ લાલિગામાં પદાર્પણ કર્યું ત્યારે વિશ્વ જોઈ રહ્યું હતું. માન્ચેસ્ટર યુનાઈટેડના ભૂતપૂર્વ સ્ટારે નિરાશ કર્યા નહોતા, આ પ્રસંગને તેના પ્રથમ રીઅલ મેડ્રિડ ગોલ સાથે ચિહ્નિત કર્યો, 3-2ની મનોરંજક જીતમાં કૂલલી રૂપાંતરિત પેનલ્ટી. આરસી ડિપોર્ટિવો ઉપર. વધુ, અલબત્ત, આવવાનું હતું. સ્પેનમાં નવ સિઝનમાં, રોનાલ્ડોએ 292 LaLiga રમતોમાં 311 ગોલ કરવાનો નવો ક્લબ રેકોર્ડ બનાવ્યો, જ્યારે 2019 ઉનાળામાં જુવેન્ટસ જતા પહેલા બે LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ ટાઇટલ પણ જીત્યા.

31મી ઑગસ્ટ: ઝ્લૅટન શરૂ થાય છે જેમ તે ચાલુ થવાનો છે (2009)

ઝ્લાટન ઇબ્રાહિમોવિક એવો માણસ નથી કે જે પ્રથમ છાપ બનાવવા માટે શરમાળ હોય, અને ઇન્ટર મિલાન તરફથી નવા હસ્તાક્ષરથી 31 ઓગસ્ટ 2009ના રોજ કેમ્પ નાઉ ખાતે સ્પોર્ટિંગ ગીજોન સામે 3-0થી જીત મેળવીને એફસી બાર્સેલોના માટે એક્રોબેટિક હેડર સાથે તેની લાલીગાની શરૂઆત થઈ. ઝ્લાટને તેની આગામી ચાર LALIGA રમતોમાંની દરેક રમતમાં ગોલ કર્યો કારણ કે પેપ ગાર્ડિઓલાની ટીમ ટાઇટલ રેસમાં આગળ વધી હતી, ત્યારબાદ નવેમ્બરમાં રીઅલ મેડ્રિડ સામેની તેની પ્રથમ ‘અલ ક્લાસિકો’માં વિજેતાને ફટકાર્યો હતો. જોકે ગાર્ડિઓલા વધુને વધુ આશ્ચર્ય પામી રહ્યો હતો કે તેને ઉભરતા સુપરસ્ટાર લિયોનેલ મેસ્સી જેવી જ ટીમમાં કેવી રીતે શ્રેષ્ઠ રીતે ફિટ કરવો, શારીરિક અને તકનીકી રીતે ઉત્કૃષ્ટ સ્વીડિશ સ્ટ્રાઈકરે કુલ 16 લીગ ગોલ અને નવ સહાય સાથે સીઝન સમાપ્ત કરી. એસી મિલાનમાં જોડાવા માટે તે પછીના ઉનાળામાં ઇટાલી પાછો ફર્યો ત્યારે તેના ખિસ્સામાં લાલીગા ટાઇટલ વિજેતા મેડલ પણ હતો.

Total Visiters :280 Total: 852095

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *