સોફ્ટવેરની જેમ પ્રોગ્રામ અપડેટ કરવા પણ જરૂરીઃ મોદી

Spread the love

મોદીએ ગાંધીનગરના મહાત્મા મંદિર કન્વેન્શન સેન્ટરમાં સેમિકન્ડક્ટર ઉદ્યોગ પર આધારિત એક પ્રદર્શનનું ઉદ્ઘાટન કર્યું


ગાંધીનગર
વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી બે દિવસીય ગુજરાત પ્રવાસે છે. શુક્રવારે, તેમના પ્રવાસના બીજા દિવસે પીએમ મોદીએ ગાંધીનગરના મહાત્મા મંદિર કન્વેન્શન સેન્ટરમાં સેમિકન્ડક્ટર ઉદ્યોગ પર આધારિત એક પ્રદર્શનનું ઉદ્ઘાટન કર્યું હતું. સેમિકોન ઈન્ડિયા કોન્ફરન્સ 2023માં વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું કે જેમ સોફ્ટવેરને અપડેટ કરવાની જરૂર છે તેમ પ્રોગ્રામને પણ અપડેટ કરવાની જરૂર છે. આના દ્વારા ઉદ્યોગ, નિષ્ણાતો અને નીતિ નિર્માતાઓ સાથેના જોડાણો અદ્યતન રહે છે. હું પણ માનું છું કે સંબંધોમાં સુમેળ માટે આ જરૂરી છે.
ગુરુવારે મોડી રાત્રે પીએમ મોદીએ ગાંધીનગરના રાજભવનમાં ગુજરાતના મંત્રીઓ સાથે બેઠક કરી હતી. આ બેઠકમાં સમગ્ર મંત્રી પરિષદ હાજર રહ્યા હતા. રાજભવન ખાતે પીએમ મોદી સાથેની બેઠક દરમિયાન તમામ મંત્રીઓએ વડાપ્રધાનને પોતપોતાના વિભાગો દ્વારા કરવામાં આવતા મોટા કામો વિશે વિગતવાર માહિતી આપી હતી. આ સાથે મંત્રીઓએ મુખ્ય યોજનાઓ, પ્રોજેક્ટ્સ અને ભાવિ યોજનાઓની વિગતો શેર કરી હતી.
સેમિકોન ઈન્ડિયા કોન્ફરન્સ-2023માં પીએમ નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું કે ‘આ ઈવેન્ટ સોફ્ટવેર અપડેટ કરવા જેવી છે. જેના દ્વારા ઉદ્યોગ, નિષ્ણાતો અને નીતિ ઘડવૈયાઓ સાથેના સંબંધો અપડેટ કરવામાં આવે છે. મને પણ લાગે છે કે સંબંધોમાં સુમેળ માટે તે જરૂરી છે…’
સેમિકોન ઈન્ડિયા 2023 ખાતે ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલે જણાવ્યું હતું કે ભારતમાં સેમિકન્ડક્ટર મેન્યુફેક્ચરિંગ યુનિટ ગુજરાતમાં પહેલીવાર ખુલી રહ્યા છે. તે અમારા માટે અત્યંત મહત્વપૂર્ણ છે. ગુજરાત સરકાર દ્વારા સેમિકન્ડક્ટર ક્ષેત્ર માટે એક ખાસ અને સમર્પિત સેમિકન્ડક્ટર નીતિ ઘડવામાં આવી છે. અમે ઈચ્છીએ છીએ કે પીએમ મોદી ગુજરાતને સેમિકન્ડક્ટર હબ તરીકે સ્થાપિત કરે.
કેન્દ્રીય મંત્રી અશ્વિની વૈષ્ણવે ગાંધીનગરમાં ‘સેમિકોન ઈન્ડિયા 2023’માં જણાવ્યું હતું કે વડાપ્રધાન મોદીની યુ.એસ.ની મુલાકાત દરમિયાન, ત્રણ મોટા સેમિકન્ડક્ટર કરારો પર હસ્તાક્ષર કરવામાં આવ્યા હતા. પ્રથમ એક માઈક્રોન ટેક્નોલોજી છે. જ્યારે બીજો એપ્લાઈડ મટિરિયલ્સ છે, જે સૌથી જટિલ છે. આ ઉપકરણ કે જે સેમિકન્ડક્ટર ઉત્પાદન કરી શકે છે.
‘સેમિકોન ઈન્ડિયા 2023’માં ફોક્સકોનના ચેરમેન યંગ લિયુએ પીએમ મોદી સાથેની તેમની વાતચીતને યાદ કરી અને કહ્યું કે આઈટીનો અર્થ ઈન્ડિયા અને તાઈવાન બંને છે. લિયુએ ભારપૂર્વક જણાવ્યું હતું કે તાઇવાન ભારતનું સૌથી મજબૂત ભાગીદાર છે. તેઓ સાથે મળીને સહિયારી દ્રષ્ટિ અને સામૂહિક પ્રયત્નો વડે મોટી સફળતા હાંસલ કરી શકે છે.

Total Visiters :133 Total: 851982

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *