લેટ ફી સાથે રિટર્ન ફાઈલ કરતા સમયે નવી-જૂની સિસ્ટમનું ધ્યાન જરૂરી

Spread the love

નાણાકીય વર્ષ 2022-23 માટે તેમની કમાણી જાહેર કરી નથી, તો લોકો હવે લેટ ફી ભરીને આવકવેરા રિટર્ન ફાઇલ કરી શકે છે


નવી દિલ્હી
ઈનકમ ટેક્સ રિટર્ન ફાઈલ કરવાનું રહી ગયું છે, તો ફિકર નોટ…અહીં અમે તમારા માટે લઈને આવ્યાં છીએ ખાસ કામની વાત. કોઈ કામકાજમાં અટવાયેલાં હોવાને કારણે જો તમારે પણ આઈટીઆર ફાઈલ કરવાનું રહી ગયું છે તો નિરાશ થવાની જરૂર નથી. હજુ પણ તમારી પાસે સમય છે. જાણો વિગતવાર. વ્યક્તિગત કરદાતાઓ માટે આવકવેરા રિટર્ન ફાઇલ કરવાની છેલ્લી તારીખ 31 જુલાઈ 2023 હતી. અને હવે આ તારીખ ગઈ છે. જો કે લોકો હજુ પણ તેમના આવકવેરા રિટર્ન ફાઇલ કરી શકે છે. આ માટે લોકોએ એક પ્રક્રિયાને પણ અનુસરવી પડશે. ખરેખર, જો લોકોએ નાણાકીય વર્ષ 2022-23 માટે તેમની કમાણી જાહેર કરી નથી, તો લોકો હવે લેટ ફી ભરીને આવકવેરા રિટર્ન ફાઇલ કરી શકે છે. જો કે, લોકો પાસે આ માટે એક નિશ્ચિત તારીખ પણ છે.
જે કરદાતાઓ 31 જુલાઈ સુધીમાં આઈટીઆર ફાઈલ કરવામાં નિષ્ફળ ગયા છે તેઓ પણ હવે ઈન્કમ ટેક્સ રિટર્ન ફાઈલ કરી શકે છે. આ કરદાતાઓ 31 ડિસેમ્બર 2023 સુધીમાં તેમના રિટર્ન સબમિટ કરી શકશે. જો કે, આવી ફાઇલિંગ પર, પગારદાર કર્મચારીઓ કે જેમની ચોખ્ખી કરપાત્ર આવક વાર્ષિક રૂ. 5 લાખથી વધુ છે, તેમની પાસેથી રૂ. 5000 સુધીની લેટ ફી વસૂલવામાં આવશે. આ સિવાય 5 લાખ રૂપિયાથી ઓછી ટેક્સેબલ આવક ધરાવતા લોકો 1000 રૂપિયાના દંડ સાથે આઈટીઆર ફાઈલ કરી શકે છે
જો કરપાત્ર આવક વાર્ષિક 5 લાખથી ઓછી હોય તો આવકવેરા કાયદામાં છૂટ મળે છે. જો કે, કરદાતાઓએ સંબંધિત વિભાગો હેઠળ મુક્તિનો દાવો કરવા માટે તેમની આઈટીઆર ફાઇલ કરવી પડશે. દંડ વિના આઈટીઆર ફાઈલ કરવાની છેલ્લી તારીખ સોમવાર, 31 જુલાઈ હતી. જો કે, જો ચોખ્ખી કરપાત્ર આવક 5 લાખ રૂપિયાથી ઓછી હોય, તો વ્યક્તિ 1000 રૂપિયાની પેનલ્ટીની રકમ સાથે ડિસેમ્બર સુધી આઈટીઆર ફાઇલ કરી શકે છે.
બીજી તરફ, જ્યારે પણ તમે વિલંબિત ફી સાથે આવકવેરા રિટર્ન ફાઇલ કરો છો, ત્યારે ધ્યાનમાં રાખો કે તમારે કઇ કર વ્યવસ્થા પસંદ કરવી પડશે. હાલમાં, નવી ટેક્સ સિસ્ટમ અને જૂની ટેક્સ સિસ્ટમ અનુસાર, આવકવેરા રિટર્ન અલગ-અલગ ટેક્સ સ્લેબ હેઠળ ફાઇલ કરવામાં આવી રહ્યા છે.

Total Visiters :102 Total: 711150

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *