મોદી રાજીવ ગાંધી જેવી જ મિસ્ટર ક્લિનની છબિ ધરાવે છેઃ અજિત પવાર

Spread the love

છેલ્લા નવ વર્ષથી મોદીના કામને જોઈ રહ્યા છીએ, મોદી જેવી આંતરરાષ્ટ્રીય લોકપ્રિયતા ધરાવતો બીજો કોઈ નેતા નથી, સત્ય એ જ સત્ય છેઃ એનસીપીના નેતા


પુણે
મહારાષ્ટ્રના નાયબ મુખ્ય પ્રધાન અજિત પવારે કહ્યું છે કે સ્વર્ગસ્થ રાજીવ ગાંધી ‘મિસ્ટર ક્લીન’ તરીકે જાણીતા હતા અને વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી પણ એવી જ પ્રતિષ્ઠા ધરાવે છે.
પવાર, જેમણે ગયા મહિને ભાજપ-શિવસેના સરકારમાં જોડાવા માટે રાષ્ટ્રવાદી કોંગ્રેસ પાર્ટી (એનસીપી) માંથી પક્ષપલટો કર્યો હતો, તેઓ મંગળવારે પુણેમાં એક કાર્યક્રમમાં હાજરી આપ્યા બાદ પત્રકારો સાથે વાત કરી રહ્યા હતા જ્યાં મોદીને લોકમાન્ય તિલક રાષ્ટ્રીય પુરસ્કાર મળ્યો હતો. તેમણે કહ્યું કે જ્યારે મોદીની મોટર કાફડ પસાર થઈ રહી હતી ત્યારે પુણેના લોકોએ રસ્તાની બંને બાજુ ઉભા રહીને તેમનું સ્વાગત કર્યું હતું.
જ્યારે પવારને કહેવામાં આવ્યું કે એનસીપીના કાર્યકરો (હરીફ જૂથના) એ પીએમની મુલાકાત દરમિયાન વિરોધ કર્યો અને કાળા ઝંડા બતાવ્યા, ત્યારે તેમણે કહ્યું કે હું અને દેવેન્દ્ર જી (ડેપ્યુટી સીએમ દેવેન્દ્ર ફડણવીસ) મોટરકૅડમાં એક જ કારમાં હતા. અમે કાર્યક્રમ સ્થળ પર મોદીની યાત્રા દરમિયાન કાળા ધ્વજ જોયા નહોતા. વાસ્તવમાં, અમે રસ્તાની બંને બાજુએ ઉભા રહીને લોકો તેને આવકારતા અને અભિનંદન આપતા જોયા.
પવારે કહ્યું કે કોઈપણ વડાપ્રધાન કાયદો અને વ્યવસ્થાના દૃષ્ટિકોણથી દેશમાં સારું વાતાવરણ બનાવવા વિશે વિચારશે. મણિપુરમાં જે થઈ રહ્યું છે તેને કોઈએ સમર્થન આપ્યું નથી. વડા પ્રધાને આ બાબતની નોંધ લીધી છે. ભારતના ચીફ જસ્ટિસે પણ સંજ્ઞાન લીધું છે. ત્યાં જે કંઈ થયું તે બધા દ્વારા વખોડવામાં આવ્યું છે.
કેન્દ્ર અને મણિપુર સરકાર એ સુનિશ્ચિત કરી રહી છે કે 3 મેની ઘટના (જ્યાં બે મહિલાઓને નગ્ન પરેડ કરવામાં આવી હતી)ના ગુનેગારોને સજા મળે, એમ તેમણે જણાવ્યું હતું.
પવારે કહ્યું, મોદી રોજના 18 કલાક કામ કરે છે. તેમણે કહ્યું કે દિવાળી દરમિયાન, જ્યારે દેશનો બાકીનો ભાગ ઘરમાં દિવાળી ઉજવે છે, ત્યારે તે સરહદ પર સેનાના જવાનો સાથે ઉજવે છે.
પવારે કહ્યું કે અમે છેલ્લા નવ વર્ષથી તેમના કામને જોઈ રહ્યા છીએ. મોદી જેવી આંતરરાષ્ટ્રીય લોકપ્રિયતા ધરાવતો બીજો કોઈ નેતા નથી. સત્ય એ જ સત્ય છે. મારે વિકાસ જોઈએ છે વિપક્ષી પાર્ટીમાં હોવાને કારણે અમે વિરોધ કરી શકીએ છીએ અને મોરચા કાઢી શકીએ છીએ, પરંતુ નિર્ણય સત્તા પર રહેલા લોકો પર રહે છે.
એનસીપી નેતાએ કહ્યું કે તેઓ મહારાષ્ટ્રના સર્વાંગી વિકાસ માટે ભાજપ-શિવસેના ગઠબંધન સરકારમાં જોડાયા છે.
ડેપ્યુટી સીએમએ કહ્યું કે દેશમાં મોદીજી જેવી લોકપ્રિયતા ધરાવતું બીજું કોઈ વ્યક્તિત્વ નથી. ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરના સંદર્ભમાં તેઓએ જે કામ કર્યું છે તે જુઓ, ભારતને વૈશ્વિક સ્તરે જે પ્રકારનું સન્માન મળે છે.
તેમણે કહ્યું કે ઈન્દિરા ગાંધીને પણ આ જ પ્રકારનું સન્માન મળતું હતું (જ્યારે તેઓ અન્ય દેશોની મુલાકાત લેતા હતા)….રાજીવ ગાંધી મિસ્ટર ક્લીનની છબી ધરાવતા હતા. તેવી જ રીતે, આપણે (તેમને) મોદી તરીકે જોઈ રહ્યા છીએ.

Total Visiters :87 Total: 681707

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *