બિટ્સ લૉ સ્કૂલના ફાઉન્ડિંગ ક્લાસમાં ટોચની સંસ્થાઓના વિદ્યાર્થીઓમાં 74% મહિલાઓ

Spread the love

મુંબઈ

પ્રતિષ્ઠિત સંસ્થાન બિટ્સ પિલાનીના નેજા હેઠળ મુંબઈમાં નવા યુગની લૉ સ્કૂલ, બિટ્સ લૉ સ્કૂલે આજે તેના પ્રથમ શૈક્ષણિક સત્રની શરૂઆત તેના પાંચ વર્ષના સંકલિત ડિગ્રી પ્રોગ્રામ માટે 120 વિદ્યાર્થીઓના ફાઉન્ડિંગ ક્લાસ સાથે કરી હતી, જેમાંથી 74% મહિલાઓ છે. તેના બીએ એલએલબી (ઓનર્સ) અને બીબીએ એલએલબી (ઓનર્સ) ફુલ-ટાઇમ રેસિડેન્શિયલ પ્રોગ્રામ્સમાં બંનેમાં પ્રત્યેક 60 વિદ્યાર્થીઓ નોંધાયેલા છે.

માનવશાસ્ત્રના 43% વિદ્યાર્થીઓ, કોમર્સના 39% અને વિજ્ઞાન પ્રવાહના 18% વિદ્યાર્થીઓ સાથે નવા ક્લાસની રચના સારી રીતે સંતુલિત છે. આ બેચ ભારતની કેટલીક શ્રેષ્ઠ સ્કૂલ્સમાંથી આવે છે જેમ કે નવી દિલ્હીની સંસ્કૃતિ સ્કૂલ, મુંબઈની જમનાબાઈ નરસી સ્કૂલ, જયપુરની મહારાણી ગાયત્રી દેવી ગર્લ્સ સ્કૂલ, ઈન્દોરની ડેલી કોલેજ, અજમેરની મેયો કોલેજ ગર્લ્સ સ્કૂલ, દહેરાદૂનની વેલ્હામ ગર્લ્સ સ્કૂલ, લખનૌની લા માર્ટિનીર ગર્લ્સ કોલેજ, બેંગલુરુની માલ્યા અદિતિ ઇન્ટરનેશનલ સ્કૂલ, મુંબઈની ઓબેરોય ઈન્ટરનેશનલ સ્કૂલ અને જમશેદપુરની લોયોલા સ્કૂલ.

20 રાજ્યો અને કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા વિદ્યાર્થીઓ આકરી પસંદગી પ્રક્રિયા બાદ પસંદ કરવામાં આવ્યા હતા જેમાં શિક્ષણવિદો, બિટ્સ લૉ એડમિશન ટેસ્ટ/CLAT/LSAT-India/AILET/MH CET લૉ, ઈત્તર પ્રવૃત્તિઓ અને પર્સનલ ઈન્ટરવ્યૂના સ્ટાન્ડર્ડાઈઝ્ડ એન્ટ્રન્સ ટેસ્ટ સ્કોર્સનો સમાવેશ થાય છે.

ફાઉન્ડિંગ ક્લાસના વિદ્યાર્થીઓ વિવિધ બેકગ્રાઉન્ડના અને અનેક પ્રતિભાઓથી સંપન્ન છે, જેમાં શૈક્ષણિક કરતાં વધુ સિદ્ધિઓ હોય છે. તેઓએ મિક્સ્ડ માર્શલ આર્ટ, ડિબેટિંગ, કોમ્યુનિટી સર્વિસ, મોડલ યુનાઈટેડ નેશન્સ, ક્રિએટિવ રાઈટિંગ, મ્યુઝિક, આર્ટ અને સ્પોર્ટ્સ સહિત વિવિધ ક્ષેત્રોમાં ઉત્કૃષ્ટ દેખાવ કર્યો છે.

ફાઉન્ડિંગ ક્લાસની શરૂઆત અંગે ટિપ્પણી કરતાં, બિટ્સ લૉ સ્કૂલના ફાઉન્ડિંગ ડીન ડો. આશિષ ભારદ્વાજે જણાવ્યું હતું કે “હું અમારા ફાઉન્ડિંગ ક્લાસ માટે વિદ્યાર્થીઓના આનાથી વધુ સારા સમૂહની આશા રાખી શકતો ન હતો. આ વર્ગની ગુણવત્તા અને વિવિધતા, અને અમે જે ઓફર કરીએ છીએ તેના પરનો તેમનો વિશ્વાસ, વાસ્તવમાં અમારા માટે નમ્રસભર છે અને મને ખાતરી છે કે અમારા કુશળ ફેકલ્ટી વિદ્યાર્થીઓ અને તેમના માતાપિતાની અપેક્ષાઓ પર ખરા ઉતરશે.”

એકેડમિક સેશન ઓરિએન્ટેશન વીકની પહેલા હતું જેમાં અન્ય સેશનની સાથે ભારતના બંધારણના આમુખનું સામૂહિક વાંચન સામેલ હતું. ઓરિએન્ટેશન વીક 29 જુલાઈના રોજ ચાન્સેલરના રાત્રિભોજન સાથે સમાપ્ત થયું, જે દરમિયાન વિદ્યાર્થીઓને ચાન્સેલર શ્રી કુમાર મંગલમ બિરલા સાથે વાર્તાલાપ કરવાની તક મળી.

Total Visiters :194 Total: 681869

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *