મણિપુરમાં ફરી હિંસા, સેનાની કાર્યવાહીમાં 17 લોકો ઘાયલ થયા

Spread the love

સાવચેતીના પગલા તરીકે ઇમ્ફાલ ખીણમાં ફરી કર્ફ્યુ લાદવામાં આવ્યો


ઈમ્ફાલ
મણીપુરમાં છેલ્લા 3 મહિનાથી હિંસા ચાલી રહી છે. જે બાદ આજે ફરી એકવાર મણિપુરના બિષ્ણુપુર જિલ્લાના કંગવાઈ, ફૌગકચામાં અથડામણના અહેવાલ મળી રહ્યા છે. આ ઘટના બાદ આર્મી અને રેપિડ એક્શન ફોર્સના જવાનોએ ટીયર ગેસના શેલ છોડ્યા હતા. આ કાર્યવાહીમાં અત્યાર સુધીમાં કુલ 17 લોકો ઘાયલની માહિતી મળી રહી છે. સાવચેતીના પગલા તરીકે ઇમ્ફાલ ખીણમાં ફરી કર્ફ્યુ લાદવામાં આવ્યો છે.
મણિપુર હાઈકોર્ટે આજે ચુરાચંદપુર જિલ્લાના હૌલાઈ ખોપી ગામમાં સૂચિત સ્થળ પર યથાસ્થિતિનો આદેશ આપ્યો હતો જ્યાં કુકી-જો સમુદાયે જાતિ અથડામણમાં માર્યા ગયેલા 35 લોકોના અંતિમ સંસ્કાર કરવાની યોજના બનાવી હતી. કાર્યકારી મુખ્ય ન્યાયાધીશ એમવી મુરલીધરને સવારે 6 વાગ્યે સુનાવણી બાદ આદેશ આપ્યો હતો.
દરમિયાન, કુકી-જો સમુદાયની સંસ્થા ઈન્ડીજીનિયસ ટ્રાઈબલ લીડર્સ ફોરમ (આઈટીએલએફ) પણ કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહની વિનંતીને પગલે અંતિમ સંસ્કાર કાર્યક્રમ પાંચ દિવસ માટે શરતી રીતે મુલતવી રાખવા સંમત થયા હતા. તેમણે કહ્યું કે મિઝોરમના મુખ્યમંત્રી જોરામથાંગાએ પણ આ જ વિનંતી કરી છે. ITLFએ જણાવ્યું હતું કે, “નવા વિકાસને કારણે અમે ગઈકાલે રાતથી સવારના 4 વાગ્યા સુધી મીટિંગ કરી હતી. MHA (ગૃહ મંત્રાલય) એ અમને અંતિમ સંસ્કાર કાર્યક્રમ વધુ પાંચ દિવસ માટે મુલતવી રાખવા વિનંતી કરી અને જો અમે આ વિનંતી સ્વીકારીશું તો અમને તે જ સ્થળે અંતિમ સંસ્કાર કરવાની પરવાનગી મળશે અને સરકાર આ હેતુ માટે તેને કાયદેસર બનાવશે. મિઝોરમના મુખ્યમંત્રીએ પણ આવી જ વિનંતી કરી હતી.
અનુસૂચિત જનજાતિના દરજ્જાની મેઇતેઇ સમુદાયની માંગના વિરોધમાં 3 મેના રોજ પહાડી જિલ્લાઓમાં ‘આદિવાસી એકતા માર્ચ’નું આયોજન કર્યા પછી મણિપુરમાં ફાટી નીકળેલી જાતિ હિંસામાં 160 થી વધુ લોકોના મોત થયા છે.

Total Visiters :97 Total: 851758

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *