મસ્કે હવે ટ્વીટડેસ્કનું નામ પણ બદલીને એક્સપ્રો કરી દીધું

Spread the love

ટ્વીટડેસ્કથી તમે એક જ સમયે અનેક એકાઉન્ટને મેનેજ કરી શકો છો, ઉપરાંત તમે સમાન સ્ક્રીનમાં તમારા હરીફના એકાઉન્ટ પર નજર રાખી શકો છો

વોશિંગ્ટન

એલન મસ્કના હાથમાં જ્યારથી ટ્વીટર આવ્યુ છે, ત્યારથી એક પછી એક નવા ફેરફાર સામે આવી રહ્યાં છે. ગયા મહિને એલન મસ્કે ટ્વીટરનું નામ બદલીને એક્સ કરી દીધુ છે, કંપનીનું નામ બદલવાની સાથે એલન મસ્કે લોગૉ અને ઓફિસના નામ પણ બદલ્યા છે. હવે એલન મસ્કે વધુ એક મોટો ફેરફાર કર્યો છે, મસ્કે હવે ટ્વીટડેસ્કનું નામ પણ બદલીને એક્સપ્રો કરી દીધું છે. જેઓ જાણતા નથી કે ટ્વીટડેસ્ક શું છે, તે ખરેખર ટ્વીટર (હવે એક્સ) એકાઉન્ટ્સનું સંચાલન કરવા માટેની સોશ્યલ મીડિયા ડેશબોર્ડ એપ્લિકેશન છે, એટલે કે આના દ્વારા તમે એક જ સમયે અનેક એકાઉન્ટને મેનેજ કરી શકો છો. ઉપરાંત તમે સમાન સ્ક્રીનમાં તમારા હરીફના એકાઉન્ટ પર નજર રાખી શકો છો.

આ એપ્લિકેશન ખાસ કરીને મીડિયા કંપનીઓ અને વ્યવસાયો માટે છે કારણ કે બંનેએ તેઓ શું કરી રહ્યા છે તે જોવા માટે ક્ષણે-ક્ષણે અપડેટ્સ અને તેમના સ્પર્ધકો પર નજર રાખવાની હોય છે. તમે ટ્વીટડેસ્ક (હવે એક્સપ્રો) નો ઉપયોગ ફક્ત લેપટોપમાં જ કરી શકો છો, આ ફેસિલિટી મોબાઈલ માટે અવેલેબલ નથી. ગયા મહિને એલન મસ્કે પણ જાહેરાત કરી હતી કે ટૂંક સમયમાં લોકોએ ટ્વીટડેસ્કનો ઉપયોગ કરવા માટે એક્સ બ્લૂ પર સબ્સ્ક્રાઇબ કરવું પડશે, એટલે કે માત્ર પેઇડ યૂઝર્સ જ ટ્વીટડેસ્કની ફેસિલિટીનો લાભ લઈ શકે છે. જોકે, આ હજુ સુધી લાગુ કરવામાં આવ્યું નથી અને ફ્રી યૂઝર્સ પણ ટ્વીટડેસ્ક નો ઉપયોગ કરી શકે છે.

ટ્વીટડેસ્કમાં ઉપલબ્ધ સુવિધાઓ – 
તમે એક જ સમયે કેટલાય લોકોની સમયરેખા જોઈ શકો છો.
તમે તમારી અનુકૂળતા મુજબ વિવિધ ટ્વીટડેક બનાવી શકો છો. તમે તેમને ફૉલ્ડર્સ અનુસાર પણ વિભાજિત કરી શકો છો.
ટ્વીટર સ્પેસ શરૂ કરી શકો છો.
તમે પૉસ્ટ્સ દ્વારા સ્ક્રૉલ કરો છો તેમ તમે વીડિયો જોઈ શકો છો.
વેરિફાઇડ યૂઝર્સ બ્લૂ ટિકમાર્ક હાઇડ શકે છે.
X માં વેરિફાઇડ યૂઝર્સ હવે તેમના ચેકમાર્કને હાઇડ કરી શકે છે. આ માટે તેમને સેટિંગ્સ અને પ્રાઈવસીમાં જઈને પ્રૉફાઈલ કસ્ટમાઈઝેશનના ઓપ્શનમાં આવવું પડશે.
ચેકમાર્ક છુપાવવાથી તમારી પૉસ્ટ અને પ્રૉફાઇલ પરની બ્લૂ ટિક દૂર થઈ જશે. જોકે, તમે આ સમયગાળા દરમિયાન પણ બ્લૂ ટિક એકાઉન્ટની તમામ સુવિધાઓનો લાભ લઈ શકશો. નોંધ કરો ત્યાં કેટલીક સુવિધાઓ હશે જેનો તમે આ સમય દરમિયાન ઉપયોગ કરી શકશો નહીં. એટલે કે વાદળી ટિકમાર્ક ક્યારે છુપાવવામાં આવશે.

Total Visiters :148 Total: 681642

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *