રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરે એન્ડી ફ્લાવરને આગામી સિઝન માટે મુખ્ય કોચ તરીકે જાહેર કર્યા

Spread the love

RCBએ માઈક હેસન અને સંજય બાંગરનો કાર્યકાળ સમાપ્ત થવાની પુષ્ટિ કરી છે

બેંગલુરુ

રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર (RCB) એ એન્ડી ફ્લાવરને મુખ્ય કોચ તરીકે જાહેર કર્યા છે.

એન્ડીએ એક દાયકાથી વધુ સમય સુધી આંતરરાષ્ટ્રીય અને ફ્રેન્ચાઇઝી ક્રિકેટ ટીમોને કોચિંગ આપ્યું છે અને તે સમયમાં PSL, ધ હન્ડ્રેડ, ILT20, T10 જીત્યા છે. તે ઈંગ્લેન્ડ માટે ખૂબ જ સફળ કોચ બન્યો, તેણે હોમ અને અવે એશિઝ ઝુંબેશ તેમજ 2010માં T20 વર્લ્ડ કપ જીતીને ઈંગ્લેન્ડની ટેસ્ટ ટીમને વિશ્વમાં નંબર 1 પર પહોંચાડી. તે ICC હોલ ઓફ ફેમમાં સામેલ થનાર ઝિમ્બાબ્વેના પ્રથમ ખેલાડી પણ છે.

વિશ્વના શ્રેષ્ઠ બેટ્સમેનોમાંના એક, એન્ડીએ 63 ટેસ્ટ મેચોમાં 51.54ની બેટિંગ એવરેજ અને 12 સદી સાથે સફળ ક્રિકેટ કારકિર્દી બનાવી હતી. એક ખેલાડી તરીકે અને પછી કોચ તરીકે, ફ્લાવરનો ભારતીય પરિસ્થિતિઓમાં સફળ ટ્રેક રેકોર્ડ છે.

આરસીબીએ ગત સિઝનના અંત પછી ટીમે પૂર્ણ કરેલી આંતરિક સમીક્ષાના ભાગરૂપે ક્રિકેટ ઓપરેશન્સ ડિરેક્ટર માઈક હેસન અને મુખ્ય કોચ સંજય બાંગરનો કરાર રિન્યૂ ન કરવાના નિર્ણયની પણ પુષ્ટિ કરી હતી. ફ્રેન્ચાઇઝી આ બંને મહાનુભાવોને છેલ્લી ચાર સિઝનમાં RCB સાથેના તેમના સમય દરમિયાનના તમામ પ્રયત્નો માટે આભાર માને છે.

આ પ્રસંગે, ડિયાજિયો ઈન્ડિયાના ચીફ કોમર્શિયલ ઓફિસર અને RCBના અધ્યક્ષ પ્રથમેશ મિશ્રાએ જણાવ્યું હતું કે, “અમે માઈક હેસન અને સંજય બાંગરને છેલ્લા ચાર સિઝનમાં ત્રણ પ્લે-ઓફમાં પરિણમતા ઉત્કૃષ્ટ કાર્ય માટે આભાર માનીએ છીએ. તેમની વ્યાવસાયીકરણ અને કાર્ય નીતિશાસ્ત્ર હંમેશા ઉચ્ચ સંદર્ભમાં રાખવામાં આવે છે. તેઓએ અમને ઘણા યુવા ખેલાડીઓને ઉચ્ચતમ તબક્કે તેમની ક્ષમતા બતાવવાનો આત્મવિશ્વાસ આપવાનો વારસો આપ્યો છે. RCB વતી, હું બંનેને તેમના ભાવિ પ્રયાસો માટે શુભેચ્છા પાઠવું છું અને RCB સાથે વધુ ઊંચાઈઓ હાંસલ કરવા માટે બેટનને આગળ વધારવા માટે એન્ડી ફ્લાવરને આવકારવા માંગુ છું.”

મુખ્ય કોચની નિમણૂક પર, રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરના વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ અને હેડ રાજેશ વી મેનને કહ્યું, “એન્ડી આજે રમતના શ્રેષ્ઠ કોચમાંથી એક છે. તેણે વિશ્વભરની લીગમાં ખેલાડીઓને પ્રેરણા આપી છે. હું તેને રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરમાં આવકારવાની આ તક લેવા ઈચ્છું છું. તેનો સફળતાનો ટ્રેક રેકોર્ડ આરસીબીને આગળ લઈ જવા માટે આદર્શ છે.

“હું RCB સાથે જોડાઈને ખરેખર ગર્વ અનુભવું છું. હું તેમના કદ, પ્રતિષ્ઠા અને સ્ટેન્ડિંગની ફ્રેન્ચાઇઝીનું પ્રતિનિધિત્વ કરવા માટે ખરેખર સન્માનિત છું. RCB પાસે અજોડ ફેન ફોલોઈંગ છે અને હું આગામી સિઝનમાં ચિન્નાસ્વામીના વાતાવરણનો સંપૂર્ણ અનુભવ કરવા માટે રાહ જોઈ શકતો નથી. હું માઈક હેસન અને સંજય બાંગર દ્વારા કરવામાં આવેલા કામને ઓળખું છું, જેઓ બે કોચ છે જેનો હું આદર કરું છું અને હું આરસીબીને નવી ઊંચાઈઓ પર લઈ જવાના પડકારની રાહ જોઈ રહ્યો છું. હું ખાસ કરીને ફાફ સાથે ફરી જોડાઈને ઉત્સાહિત છું. અમે ભૂતકાળમાં સાથે મળીને ખૂબ જ સારી રીતે કામ કર્યું છે અને હું અમારી ભાગીદારી અને સંબંધોને કંઈક મોટું અને વધુ સારું બનાવવા માટે આતુર છું. અમારી પાસે કામ કરવા માટે ખેલાડીઓનું એક આકર્ષક રોસ્ટર છે, અને હું RCB સાથેની અદ્ભુત તકો અને ભૂમિકા સાથે આવતી જવાબદારી બંનેને ઓળખું છું અને તેનો આનંદ લઈશ. તે એક મહાન પડકાર છે, અને હું પ્રારંભ કરવા માટે રાહ જોઈ શકતો નથી.”, RCBના નવા નિયુક્ત હેડ કોચ એન્ડી ફ્લાવરે કહ્યું.

માઈક હેસને કહ્યું, “હું RCB મેનેજમેન્ટ, ખેલાડીઓ, સહાયક સ્ટાફ અને પ્રશંસકોનો એવી ક્ષણોથી ભરપૂર પ્રવાસ માટે આભાર માનું છું કે જેની હું હંમેશા પ્રશંસા કરીશ.”

“ફ્રેન્ચાઇઝી સાથે મારી અવિશ્વસનીય સફર રહી છે. આ નોંધપાત્ર ટીમ સાથે કામ કરવું અને RCBનો ભાગ બનવું એ એક લાભદાયી અનુભવ રહ્યો છે. હું ખેલાડીઓ, મેનેજમેન્ટ અને સમગ્ર RCB ટીમને શુભેચ્છા પાઠવું છું,” સંજય બાંગરે ટિપ્પણી કરી.

RCB મેદાન પર અને મેદાનની બહાર શ્રેષ્ઠતા પ્રાપ્ત કરવા માટે પ્રતિબદ્ધ છે. ટીમ આગળ રહેલી તકો વિશે ઉત્સાહિત છે અને આગામી સિઝન માટે એક મજબૂત અને સ્પર્ધાત્મક એકમ બનાવવા માટે સક્રિયપણે કામ કરી રહી છે.

Total Visiters :152 Total: 711225

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *