ગેહલોત લોકોની સહાનુભૂતી માટે પદ છોડવાની વાત કરે છે

Spread the love

ગેહલોત સારી રીતે જાણે છે કે જો ચૂંટણી બાદ સરકાર રિપીટ થશે તો ફરી એકવાર પાયલોટ કેમ્પનો પડકાર સામે આવશે

જયપુર

રાજસ્થાનના મુખ્યમંત્રી અશોક ગેહલોતે અઠવાડિયામાં બે વખત મુખ્યમંત્રી પદ છોડવાની વાત કરી છે. રાજકીય વિશ્લેષકો ગેહલોતના નિવેદનને સારી રીતે વિચારેલી વ્યૂહરચનાનો ભાગ ગણાવી રહ્યા છે. વિશ્લેષકોનું માનવું છે કે, ચૂંટણી પહેલા આવું નિવેદન આપવું ગેહલોત માટે તેમની મજબૂરી છે. ગેહલોત સારી રીતે જાણે છે કે જો ચૂંટણી બાદ સરકાર રિપીટ થશે તો ફરી એકવાર પાયલોટ કેમ્પનો પડકાર સામે આવશે. આવી સ્થિતિમાં ગેહલોત ચૂંટણી પહેલા રાજકીય સંદેશ આપવા માંગે છે. જેથી જનતાની સહાનુભૂતિ મેળવી શકાય. ગેહલોતે કહ્યું છે કે, તેઓ જે બોલે છે તે સમજી વિચારીને બોલે છે. આવી સ્થિતિમાં તેમના નિવેદનને રાજકીય નિવેદન માનવામાં આવી રહ્યું છે. કોંગ્રેસ પાર્ટી સીએમ ચહેરા વગર ચૂંટણી લડી રહી છે. સંગઠનના મહાસચિવ કેસી વેણુગોપાલે કહ્યું છે કે, કોંગ્રેસ ચૂંટણીમાં સીએમ ચહેરો જાહેર કરતી નથી. નિર્ણયો સામૂહિક રીતે લેવામાં આવે છે.

રાજકીય નિષ્ણાતોનું કહેવું છે કે, સીએમ અશોક ગેહલોત પોતાને સત્તાના કુદરતી વારસદાર માને છે. આવી સ્થિતિમાં સવાલ એ પણ ઉઠે છે કે, કઈ રણનીતિ હેઠળ ગેહલોત બલિદાનના મૂડમાં જોવા મળી રહ્યા છે. આ સીએમ ગેહલોતનો ભાવનાત્મક નિર્ણય નથી. રણનીતિના ભાગરૂપે આ નિવેદન આપી રહ્યા છીએ. જો સરકાર પુનરાવર્તન નહીં કરે તો અસ્તિત્વ જ ખતમ થઈ જશે. કારણ કે ગેહલોત પર સત્તામાં રહીને ત્રણ વખત ચૂંટણી હારવાનો આરોપ લાગશે. આવી સ્થિતિમાં પાયલટ કેમ્પ ફરી એકવાર ગેહલોત સામે મોરચો ખોલી શકે છે.

ઉલ્લેખનીય છે કે, ગઈકાલે ફરી કહ્યું કે હું સીએમ પદ છોડવા માંગુ છું. સીએમએ કહ્યું- મને ઘણી વાર લાગે છે કે મારે સીએમ પદ છોડવું જોઈએ, પરંતુ સીએમ પદ મને છોડતું નથી. હાઈકમાન્ડ જે પણ નિર્ણય લે તે હું સ્વીકારું છું. આ પહેલા 3 ઓગસ્ટે સીએમ ગેહલોતે આ જ વાતનો પુનરોચ્ચાર કર્યો હતો. સીએમ ગેહલોતે 4 દિવસ બાદ ફરી મુખ્યમંત્રી પદ છોડવાની વાત કરી છે. રાજકીય નિષ્ણાતોનું કહેવું છે કે સીએમ ગેહલોતને કદાચ એ વાતનો અહેસાસ થઈ ગયો છે કે મુખ્યમંત્રી તરીકે આ તેમની છેલ્લી ઈનિંગ છે. કારણ કે સીએમ ગેહલોત 70 પ્લસ ચાલી રહ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં સીએમ જાણી જોઈને કોંગ્રેસ હાઈકમાન્ડ પર એવું કહીને દબાણ કરી રહ્યા છે કે તેમણે મુખ્યમંત્રી પદ છોડવું જોઈએ. સીએમ ગેહલોત પણ કહે છે કે, તેઓ રાજસ્થાન છોડીને ક્યાંય જવાના નથી. જ્યારે સચિન પાયલટ પણ આ જ વાત કહી રહ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં પાર્ટી હાઈકમાન્ડ સામે મોટો પડકાર ગેહલોત અને પાયલોટને મદદ કરવાનો છે.

રાજસ્થાનમાં 2023ના અંતમાં વિધાનસભાની ચૂંટણી થવાની છે. સીએમ ગેહલોતે દાવો કર્યો છે કે તેમની સરકાર પુનરાવર્તન કરશે. સીએમ ગેહલોતનું કહેવું છે કે સામાજિક સુરક્ષા સાથે જોડાયેલી યોજનાઓનો લાભ મળશે. મફત સારવાર ઉપરાંત, તમને 500 રૂપિયામાં ગેસ સિલિન્ડર આપવાની યોજનાનો લાભ મળશે. રાજકીય નિષ્ણાતોનું કહેવું છે કે રાજસ્થાનમાં પાંચ વર્ષની હાર બાદ સરકાર બદલવાનો ટ્રેન્ડ જોવા મળી રહ્યો છે. 1993 પછી રાજસ્થાનમાં ક્યારેય સરકારનું પુનરાવર્તન થયું નથી.

Total Visiters :76 Total: 681667

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *