પાકિસ્તાની ક્રિકેટર ફવાદ આલમનો દેશ છોડવા નિર્ણય

Spread the love

37 વર્ષીય ફવાદ આલમે ઘરેલુ ક્રિકેટને અલવિદા કહી દીધું, આ પહેલા 9 વધુ ખેલાડીઓ દેશ છોડીને અમેરિકા ચાલ્યા ગયા


ઈસ્લામાબાદ
આઈસીસી વનડે વર્લ્ડ કપ 2023ને બે મહિનાથી પણ ઓછો સમય બાકી છે. બાબર આઝમની કેપ્ટનશીપમાં પાકિસ્તાનની ટીમ આઈસીસી ટૂર્નામેન્ટની તૈયારીમાં વ્યસ્ત છે. આ દરમિયાન ટીમ માટે ખરાબ સમાચાર આવી રહ્યા છે. પાકિસ્તાન માટે 19 ટેસ્ટ, 38 વનડે અને 24 ટી20 ઈન્ટરનેશનલ રમનાર બેટ્સમેન ફવાદ આલમે દેશ છોડવાનો નિર્ણય લીધો છે. હવે તે અમેરિકામાં રમતા જોવા મળશે. 37 વર્ષીય ફવાદ આલમે ઘરેલુ ક્રિકેટને અલવિદા કહી દીધું છે. આ પહેલા 9 વધુ ખેલાડીઓ દેશ છોડીને અમેરિકા ચાલ્યા ગયા છે. કેટલાક ખેલાડીઓ તાજેતરમાં ટી20 લીગ મેજર લીગ ક્રિકેટની પ્રથમ સિઝનમાં રમતા જોવા મળ્યા હતા.
ફવાદ આલમ વર્ષ 2009માં ટી20 વર્લ્ડ કપ જીતનાર પાકિસ્તાની ટીમનો ભાગ હતો. જો કે ડિસેમ્બર 2010થી તેને ટીમ માટે ટી20 રમવાની તક મળી નથી. તેણે પાકિસ્તાન માટે છેલ્લી મેચ જુલાઈ 2022માં રમી હતી. અગાઉ શમી અસલમ, હમ્માદ આઝમ, સૈફ બદર, એહસાન આદિલ, રમીઝ રાજા જુનિયર, સાદ અલી, મુખ્તાર અહેમદ, નૌમાન અનવર અને મોહમ્મદ મોહસીન પણ ઘરેલું ક્રિકેટ છોડીને અમેરિકામાં સ્થાયી થયા છે. ભારતના કેપ્ટન તરીકે અંડર-19 વર્લ્ડ કપનો ખિતાબ જીતનાર ઉન્મુક્ત ચંદ પણ નિવૃત્તિ લઈ અમેરિકા ચાલ્યા ગયા છે.
ફવાદ આલમ હવે અમેરિકામાં માઇનોર લીગ ટી20 ક્રિકેટમાં શિકાગો કિંગ્સમેન માટે ઘરેલું ખેલાડી તરીકે રમશે. ફવાદે 120 ટી20 મેચમાં 31ની એવરેજથી 2258 રન બનાવ્યા છે. આ દરમિયાન તેણે 13 ફિફ્ટી પણ ફટકારી છે અને તેનો બેસ્ટ 70 રન છે. સ્પિનર તરીકે ફવાદ આલમે ટી20માં 49 વિકેટ લીધી છે. આવતા વર્ષે અમેરિકામાં ટી20 વર્લ્ડ કપ યોજાવાનો છે. અમેરિકામાં ક્રિકેટના વધતા ક્રેઝને કારણે દુનિયાભરના ખેલાડીઓ ત્યાં પહોંચી રહ્યા છે. તેમાં ન્યૂઝીલેન્ડ, ઈંગ્લેન્ડ અને દક્ષિણ આફ્રિકાના ખેલાડીઓ પણ સામેલ છે.

Total Visiters :107 Total: 847083

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *