લાલીગા ઈએ સ્પોર્ટ્સ 2023/24ના 20 કોચ: પાંચ ભૂતપૂર્વ ટાઈટલ વિજેતાઓ સ્પર્ધાના વ્યૂહાત્મક રચનાકારોમાં સામેલ છે

Spread the love

તમામ 20 LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ ક્લબ હવે જાણે છે કે 2023/24ની ઝુંબેશ શરૂ કરવા માટે તેમના કોચ કોણ હશે

નવી LALIGA EA SPORTS સિઝનને એક અઠવાડિયા કરતાં પણ ઓછો સમય બાકી છે અને પ્રી-સીઝનની તૈયારીઓ પૂરી થઈ ગઈ છે. સ્પર્ધાના 20 કોચ ઉનાળાના પ્રશિક્ષણ સત્રોની આગેવાની લે છે, જેમાંથી પાંચ જાણે છે કે સ્પેનના ચેમ્પિયન તરીકે ટ્રોફી ઉપાડવાનું કેવું લાગે છે. એથ્લેટિક ક્લબના અર્નેસ્ટો વાલ્વેર્ડે, એટ્લેટિકો ડી મેડ્રિડના ડિએગો સિમોન, એફસી બાર્સેલોનાના ઝેવી હર્નાન્ડીઝ, આરસી સેલ્ટાના રાફેલ બેનિટેઝ અને રીઅલ મેડ્રિડના કાર્લો એન્સેલોટી બધાએ કોચ તરીકે ઓછામાં ઓછું એક LALIGA EA SPORTS ટાઇટલ જીત્યું છે, અને તે ક્લબ માટે તેમના આદરનો અનુભવ લાવે છે.

ઘણા અન્ય મેનેજરો છે જેમણે તેમની કોચિંગ કારકિર્દી દરમિયાન ટાઇટલ જીત્યા છે, રીઅલ બેટીસના મેન્યુઅલ પેલેગ્રિનીથી રીઅલ સોસિડેડના ઇમાનોલ અલ્ગુસીલથી સેવિલા એફસીના જોસ લુઇસ મેન્ડીલીબાર સુધી, તેથી તે સ્પષ્ટ છે કે આ વર્ષની સ્પર્ધામાં ઘણા વ્યૂહાત્મક પ્રતિભાઓ દર્શાવવામાં આવશે.

એથલેટિક ક્લબ: અર્નેસ્ટો વાલ્વર્ડે

બિલબાઓમાં ચાર્જ અર્નેસ્ટો વાલ્વર્ડે છે, જે હાલમાં એથ્લેટિક ક્લબના કોચ તરીકે ત્રીજા કાર્યકાળમાં છે. 59-year-old બાસ્ક શહેરમાં એક દંતકથા છે જે તેણે સાન મેમેસ ખાતે હાંસલ કર્યું છે, જે એથ્લેટિક ક્લબને યુરોપિયન લાયકાત અને કપ ફાઇનલમાં લઈ જાય છે. જ્યારે તેણે ઓલિમ્પિયાકોસ અને એફસી બાર્સેલોના સાથે લીગ ટાઇટલ જીત્યા ત્યારે તેની સૌથી મોટી સફળતાઓ આવી.

એટલાટિકો ડી મેડ્રિડ: ડિએગો સિમેઓન

ડિએગો સિમેઓન પહેલેથી જ એટલાટિકો ડી મેડ્રિડમાં ઘણું હાંસલ કરી ચૂક્યો છે અને 2013/14 અને 2020/21માં લોસ કોલકોનેરોસને LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ ટાઇટલમાં લઈ ગયો છે. 2011માં સત્તા સંભાળ્યા બાદ આર્જેન્ટિનાએ ઘણા રેકોર્ડ તોડી નાખ્યા છે. ઉદાહરણ તરીકે, છેલ્લી સિઝનમાં તે ટીમનું સંચાલન કરતી સૌથી વધુ મેચો માટે લુઈસ અરેગોનેસના 612ના રેકોર્ડ સુધી પહોંચ્યો હતો અને તેને વટાવી ગયો હતો. 53 વર્ષની ઉંમરે પણ ઉર્જાથી ભરપૂર, સિમોન હંમેશની જેમ ભૂખ્યા રહે છે.

CA Osasuna: Jagoba Arrasate

2018 થી CA ઓસાસુના ખાતે ચાર્જ સંભાળ્યા પછી, જાગોબા અરેસેટે સ્પર્ધામાં સૌથી વધુ સમય સુધી સેવા આપનારા મેનેજરોમાંના એક છે. 2019માં લોસ રોજીલોસ સાથે પ્રમોશન જીત્યા બાદથી, 45 વર્ષીય યુવાને યુવાનોને અપનાવ્યા છે અને ટીમને 10મા, 11મા, 10મા અને 7મા સ્થાને લીગ ફિનિશ સુધી લઈ જવામાં આવી છે, તેમજ ગત સિઝનની કોપા ડેલ રેમાં રનર્સ-અપ રહી છે.

Cádiz CF: Sergio González

Sergio González એ હમણાં જ Cádiz CF સાથે નવા કરાર પર હસ્તાક્ષર કર્યા છે, જે 2025 સુધી ચાલશે. Cádiz CF ને સતત બે સિઝન માટે રેલિગેશન ટાળવામાં મદદ કર્યા પછી બંદર શહેરમાં પહેલેથી જ એક હીરો છે, 46 વર્ષીય વ્યક્તિ તેના પર બિલ્ડ કરવા માંગે છે. કે 2023/24 માં.

Deportivo Alavés: Luis García Plaza

2022 ના ઉનાળામાં ડિપોર્ટિવો અલાવેસના હકાલપટ્ટી બાદ, લુઈસ ગાર્સિયા પ્લાઝાએ બાસ્ક બાજુનો કાર્યભાર સંભાળ્યો અને તેમને પ્લેઓફ દ્વારા પ્રમોશન માટે લઈ ગયા. અગાઉ લેવેન્ટે યુડી અને આરસીડી મેલોર્કામાં આવી સિદ્ધિ હાંસલ કર્યા પછી સ્પેનના ટોચના વિભાગમાં 50 વર્ષીય કોચની ત્રીજી પ્રમોશન હતી.

એફસી બાર્સેલોના: ઝેવી હર્નાન્ડીઝ

2022/23 એ એફસી બાર્સેલોનાના કોચ તરીકે Xavi હર્નાન્ડીઝની પ્રથમ સંપૂર્ણ સીઝન હતી, જે ક્લબ તેણે અગાઉ સ્ટાર મિડફિલ્ડર તરીકે કપ્તાન કરી હતી. તે ખૂબ જ સફળ સિઝન હતી, કારણ કે કેટલાન ક્લબે સ્પેનિશ સુપર કપ જીત્યો હતો, ફાઇનલમાં હરીફ રીઅલ મેડ્રિડને હરાવીને, અઠવાડિયા બાકી રહેતા 2022/23 લીગ ટાઇટલ જીત્યા પહેલા. 43 વર્ષની ઉંમરે, ઝેવી હજુ પણ યુવાન છે અને માત્ર તેની વ્યવસ્થાપક કારકિર્દીની શરૂઆત કરી છે.

ગેટાફે સીએફ: જોસ બોર્ડલાસ

જોસ બોર્ડલાસ 1993 થી કોચિંગ આપી રહ્યા છે, પરંતુ તેમની મુખ્ય સફળતાઓ છેલ્લા દાયકામાં આવી છે અને તેઓ મોટે ભાગે ગેટાફે સીએફ સાથે આવ્યા છે. 2016 અને 2021 ની વચ્ચે કોલિઝિયમ આલ્ફોન્સો પેરેઝ ખાતેના તેમના સમય દરમિયાન, બોર્ડાલાસ અને તેમની લડાઈની શૈલીએ અકલ્પનીય પ્રમોશન લાવ્યા અને 2019/20 યુરોપા લીગની છેલ્લી 16માં યુરોપીયન દોડ પણ મેળવી. વેલેન્સિયા CF સાથેના કાર્યકાળ બાદ, 59 વર્ષીય છેલ્લી સિઝનના અંતમાં ગેટામાં પરત ફર્યા જેથી બહાર નીકળવાથી બચી શકાય.

Girona FC: મિશેલ

Rayo Vallecano, SD Huesca અને વર્તમાન ક્લબ Girona FC ને LALIGA EA SPORTS લેવલ પર લઈ ગયા પછી મિશેલ પ્રમોશન માસ્ટર તરીકે ઓળખાય છે. ત્યારપછી 47 વર્ષીય ખેલાડીએ છેલ્લી સિઝનમાં કતલાન ક્લબ સાથે 10મા સ્થાને પહોંચ્યું, તેણે આક્રમક ફૂટબોલની રોમાંચક અને ગતિશીલ બ્રાન્ડ રમી. મિશેલની ગિરોના એફસી બાજુએ વિભાગમાં પાંચમા-સૌથી વધુ ગોલ કર્યા, તેથી તે જોવાનો આનંદ હતો.

ગ્રેનાડા સીએફ: પેકો લોપેઝ

પેકો લોપેઝની કોચિંગ કારકિર્દી મોડેથી ખીલી હતી, કારણ કે તે છેલ્લી સીઝનના મધ્યમાં ગ્રેનાડા CF ખાતે કાર્યભાર સંભાળતા પહેલા લેવેન્ટે યુડી બેન્ચ પર સતત હાજરી બની હતી, જે એન્ડાલુસિયન ક્લબને ટાઇટલ અને પ્રમોશન તરફ દોરી ગઈ હતી. 55-વર્ષીયને અનુકૂલનશીલ કોચ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે અને તે મુજબ LALIGA EA SPORTS ની માંગણીઓને ચોક્કસપણે સમાયોજિત કરશે.

Rayo Vallecano: ફ્રાન્સિસ્કો

Rayo Vallecano એ એવી ક્લબમાંની એક છે જેણે આ ઑફ-સિઝનમાં નવા કોચની નિમણૂક કરી, 45 વર્ષીય ફ્રાન્સિસ્કો તરફ વળ્યા. તેણે પ્રથમ વખત UD અલ્મેરિયા ખાતે 35 વર્ષની વયે સ્પેનના ટોચના સ્તરમાં કોચિંગ કર્યું અને સ્પેનિશ ફૂટબોલની ટોચની સ્પર્ધામાં SD હુએસ્કા અને Elche CF ના બોસ પણ રહી ચૂક્યા છે.

આરસી સેલ્ટા: રાફેલ બેનિટેઝ

ભૂતપૂર્વ વેલેન્સિયા CF અને રીઅલ મેડ્રિડના કોચ રાફેલ બેનિટેઝ LALIGA EA SPORTSમાં પાછા ફર્યા છે, આ ઉનાળામાં RC Celta દ્વારા તેમની નિમણૂક કરવામાં આવી છે. સ્પેનિયાર્ડે ઇંગ્લેન્ડ, ઇટાલી અને સ્પેનમાં ટ્રોફી જીતી છે, જેમાં વેલેન્સિયા સીએફ સાથે 2001/02 અને 2003/04માં બે સ્પેનિશ લીગ ટાઇટલનો સમાવેશ થાય છે. 63 વર્ષની ઉંમરે, બેનિટેઝે તે બધું જોયું છે અને ગેલિશિયન ક્લબમાં તેનો વિશાળ અનુભવ લાવશે.

RCD મેલોર્કા: જાવિઅર એગુઇરે

મેક્સીકન જેવિયર એગુઇરે સ્પેનિશ ફૂટબોલના સૌથી પ્રિય કોચમાંના એક છે, જે તેમના કરિશ્મા અને તેમના ખેલાડીઓમાંથી શ્રેષ્ઠ મેળવવાની ક્ષમતા માટે જાણીતા છે. હાલમાં આરસીડી મેલોર્કાના ચાર્જમાં, 64-વર્ષીયની 5-4-1 સિસ્ટમ છેલ્લી મુદતના ટાપુવાસીઓ માટે ખૂબ અસરકારક હતી.

વાસ્તવિક બેટિસ: મેન્યુઅલ પેલેગ્રિની

69 વર્ષની વયના, મેન્યુઅલ પેલેગ્રિની 2023/24 LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ કોચમાં સૌથી વૃદ્ધ છે. ચિલીએ 2021/22 કોપા ડેલ રે જીતીને અને ક્લબના ઇતિહાસમાં પ્રથમ વખત સતત ત્રણ યુરોપિયન લાયકાત હાંસલ કરીને રીઅલ બેટિસના ઇતિહાસના પુસ્તકોમાં પોતાનું નામ નોંધાવ્યું છે. અગાઉ, તેણે માન્ચેસ્ટર સિટી સાથે પ્રીમિયર લીગનો ખિતાબ જીત્યો હતો અને વિલારિયલ સીએફ અને મલાગા સીએફને ખંડીય સ્પર્ધામાં ઊંડે સુધી લઈ ગયા હતા, તેમજ 2009/10માં રીઅલ મેડ્રિડના ચાર્જમાં હતા ત્યારે 96 પોઈન્ટ એકત્રિત કર્યા હતા, તેમ છતાં તે માત્ર રનર્સને સમાપ્ત કરવા માટે પૂરતું હતું. ઉપર

રીઅલ મેડ્રિડ: કાર્લો એન્સેલોટી

કાર્લો એન્સેલોટી ઇતિહાસના સૌથી મહાન સંચાલકોમાંના એક છે, કારણ કે 64 વર્ષીય ઇટાલિયન યુરોપની ટોચની પાંચ લીગમાં લીગ ટાઇટલ જીતનાર એકમાત્ર કોચ છે અને ચેમ્પિયન્સ લીગમાં ચાર મેડલ જીતનાર એકમાત્ર કોચ છે. હાલમાં રિયલ મેડ્રિડ સાથેના તેના બીજા કાર્યકાળમાં, તેણે બર્નાબ્યુ ખાતેના તેના અગાઉના ચાર અભિયાનોમાંના દરેકમાં બહુવિધ ટ્રોફી જીતી છે.

રિયલ સોસિડેડ: ઇમાનોલ અલ્ગુઆસિલ

Imanol Alguacil મારફતે અને મારફતે વાસ્તવિક Sociedad છે. 52-વર્ષીયએ તેની સમગ્ર વ્યવસ્થાપક કારકિર્દી બાસ્ક ક્લબમાં, સહાયક, યુવા કોચ અને હવે પ્રથમ-ટીમ મેનેજર તરીકે વિતાવી છે. ઝુબિતા એકેડમીના પ્રતિભાશાળી યુવાનોને તક આપવા માટે જાણીતા, ઇમાનોલ સાન સેબેસ્ટિયનમાં હીરો છે અને તેણે કોપા ડેલ રે જીત્યો છે અને 10 વર્ષની ગેરહાજરી પછી ટીમને ચેમ્પિયન્સ લીગમાં પાછી ખેંચી છે.

સેવિલા એફસી: જોસ લુઈસ મેન્ડીલીબાર

જોસ લુઈસ મેન્ડીલીબારની લાંબી મેનેજરીયલ કારકિર્દીની સૌથી મોટી સિદ્ધિ 2022/23 સીઝનના અંતે આવી. માર્ચ 2023 માં સેવિલા એફસીને રેલિગેશન ટાળવામાં મદદ કરવાના મિશન સાથે નિમણૂક કર્યા પછી, ભૂતપૂર્વ રિયલ વેલાડોલિડ, CA ઓસાસુના અને SD એઇબર યુક્તિકારે યુરોપા લીગની ભવ્યતા માટે લોસ નર્વિયોનેન્સને તમામ રીતે કોચ કર્યા. તે 62-વર્ષના વૃદ્ધની કારકિર્દીની તાજની સિદ્ધિ હતી, જેણે તેને કરારનું નવીકરણ મેળવ્યું.

યુડી અલ્મેરિયા: વિસેન્ટ મોરેનો

ભૂતપૂર્વ RCD મેલોર્કા અને RCD Espanyol બોસ વિસેન્ટ મોરેનો LALIGA EA SPORTS માં પાછા ફર્યા છે, UD Almeria દ્વારા તેમની નિમણૂક કરવામાં આવી છે. ક્લબના રક્ષણાત્મક આંકડાઓને સુધારવા માટે જાણીતા, 48-year-old સ્પેનની ટોચની ફ્લાઇટમાં UD Almeriaના સ્થાનને એકીકૃત કરવા માટે જોશે.

યુડી લાસ પાલમાસ: ગાર્સિયા પિમિએન્ટા

તેમના મોટાભાગના વ્યાવસાયિક જીવન માટે, ગાર્સિયા પિમિએન્ટા FC બાર્સેલોના સાથે સંકળાયેલા છે. 48-year-old Catalan લા માસિયા દ્વારા આવ્યો હતો અને પ્રથમ ટીમ માટે રમ્યો હતો, તે પહેલાં તે એકેડેમીમાં કોચ હતો અને ત્રણ વર્ષ સુધી Barça B નું સંચાલન કર્યું હતું. FC બાર્સેલોના છોડ્યા પછી, ગાર્સિયા પિમિએન્ટાને UD લાસ પાલમાસ દ્વારા લેવામાં આવ્યો હતો અને 2022/23 માં પ્રમોશન જીતીને કેનેરી ટાપુઓમાં નોંધપાત્ર રન કર્યા હતા. હવે, તે ઓગસ્ટમાં તેની પ્રથમ LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ રમતનું કોચિંગ કરશે.

વેલેન્સિયા સીએફ: રુબેન બારાજા

રુબેન બરાજા વેલેન્સિયા CF લિજેન્ડ છે, કારણ કે તે 2000 અને 2010 ની વચ્ચે મેસ્ટાલ્લામાં એક તેજસ્વી મિડફિલ્ડર હતો. તે પછી તે કોચિંગમાં ગયો અને તેની સૌથી મોટી સફળતા 2022/23માં મળી, જ્યારે વેલેન્સિયા CF તેમના તંગ રેલીગેશન યુદ્ધમાં તેમના ભૂતપૂર્વ ખેલાડી તરફ વળ્યા. 48-વર્ષીયે ક્લબને ટકી રહેવામાં મદદ કરવા માટે એકેડેમીની પ્રતિભાઓને સ્વીકારી અને હવે તેની પાસે નવી ઝુંબેશની આગળ સંપૂર્ણ પ્રી-સીઝન હશે.

Villarreal CF: Quique Setién

સ્પર્ધાના સૌથી વ્યૂહાત્મક રીતે રસપ્રદ કોચમાંના એક છે ક્વિક સેટીન, 64 વર્ષીય, જેઓ તેમના કબજાના ફૂટબોલના પ્રેમ માટે જાણીતા છે. UD લાસ પાલમાસ, રીઅલ બેટિસ અને એફસી બાર્સેલોનામાં, તેની ટીમોએ કબજાના આંકડા પર પ્રભુત્વ જમાવ્યું હતું અને તે તેની વર્તમાન ક્લબ વિલારિયલ સીએફ સાથે પણ સાચું છે.

Total Visiters :250 Total: 681765

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *