23/24 સીઝન પૂર્વાવલોકન: રીઅલ મેડ્રિડ અને એટલાટિકો ડી મેડ્રિડ મજબૂત થયા છે અને ટાઇટલ માટે બાર્સાને પડકારવા માટે તૈયાર

Spread the love

એફસી બાર્સેલોના સ્પેનિશ ટાઈટલ જાળવી રાખનાર પાંચ વર્ષમાં પ્રથમ ક્લબ બનવાની તેમની નજર સાથે પ્રયાણ કરશે.

2023/24 LALIGA EA SPORTS સીઝનની શરૂઆત સાથે જ, Xavi Hernández સારી રીતે જાણતા હશે કે સ્પેનિશ ફૂટબોલ કેટલી સ્પર્ધાત્મક છે અને લીગનું ટાઇટલ જાળવી રાખવું કેટલું મુશ્કેલ છે. બાર્સાએ છેલ્લી મુદતની ટોચની મુદત પૂરી કર્યા પછી, તેઓ હવે બેક-ટુ-બેક ચેમ્પિયનશિપ જીતવા માટે પાંચ વર્ષમાં પ્રથમ ટીમ બનવાનું લક્ષ્ય રાખશે, એવું કંઈક જે તેઓએ 2017/18 અને 2018/19માં કર્યું ત્યારથી કોઈ ક્લબે કર્યું નથી. ત્યારથી, ટાઇટલ રીઅલ મેડ્રિડ, પછી એટલાટીકો ડી મેડ્રિડ, પછી રીઅલ મેડ્રિડ અને પછી ઝેવીની ટીમ દ્વારા જીતવામાં આવ્યું છે, જે 2019 થી પુનરાવર્તિત વિજેતા ન હોય તેવી યુરોપની પાંચ મુખ્ય લીગમાંથી LALIGA EA SPORTSને એકમાત્ર બનાવે છે.

જોકે એફસી બાર્સેલોનાએ ઝામોરાના વિજેતા માર્ક-આન્દ્રે ટેર સ્ટેજેનમાં છેલ્લા ટર્મના શ્રેષ્ઠ ગોલકીપર અને પિચિચીના વિજેતા રોબર્ટ લેવાન્ડોવસ્કીમાં શ્રેષ્ઠ ગોલ સ્કોરર હોવા છતાં, અને તેમ છતાં તેઓએ ઇનિગો માર્ટિનેઝ, ઇલકે ગુંડોગન અને ઓરિઓલ રોમ્યુમાં અનુભવ અને ગુણવત્તા ઉમેર્યા હોવા છતાં, તેમના ટાઇટલમાં મૂડી નોંધપાત્ર રીતે મજબૂત થઈ છે.

રીઅલ મેડ્રિડ નોંધપાત્ર રીતે ફરીથી લોડ થઈ ગયું છે અને વધુ એક વખત તમામ મોરચે પડકાર આપવા તૈયાર છે, ખાસ કરીને યુવાન પરંતુ પહેલાથી જ વિશ્વ કક્ષાના જુડ બેલિંગહામ પર હસ્તાક્ષર કર્યા પછી, જે તેના વર્ષોથી વધુ પરિપક્વતા સાથે રમે છે અને જેને હમણાં જ બુન્ડેસલીગા પ્લેયર ઓફ ધ સીઝન તરીકે નામ આપવામાં આવ્યું હતું. તેઓએ આર્ડા ગુલરમાં બીજો ઉભરતો સ્ટાર ઉમેર્યો છે, જ્યારે ફ્રાન ગાર્સિયા લેફ્ટ-બેકમાં ઊંડાણ ઉમેરે છે અને નવા સ્ટ્રાઈકર જોસેલુએ છેલ્લા ટર્મમાં RCD એસ્પાન્યોલ માટે માત્ર 16 ગોલ કર્યા છે અને તે સ્પર્ધાના ટોપ-સ્કોરિંગ સ્પેનિયાર્ડ તરીકે શાસક ઝરા ટ્રોફી ધારક છે.

એટ્લેટિકો ડી મેડ્રિડની વાત કરીએ તો, ડિએગો સિમોનની બાજુ આ નવી સિઝનમાં છેલ્લી સિઝનના સુપર એન્ડ પછી આત્મવિશ્વાસથી ભરપૂર છે. એટલાટી પાસે 2022/23 ના બીજા ભાગમાં કોઈપણ સ્પેનિશ પક્ષના સૌથી વધુ પોઈન્ટ હતા, અને તેણે Javi Galán, Caglar Söyüncü, Santiago Mouriño અને ભૂતપૂર્વ Chelsea કેપ્ટન César Azpilicueta ને હસ્તગત કરીને તેમના સંરક્ષણને નોંધપાત્ર રીતે મજબૂત બનાવ્યું છે. ઉત્તમ રેનિલ્ડો ઈજામાંથી પણ પાછો ફરશે, લોસ રોજિબ્લેન્કોસને વધુ એક વખત સ્પષ્ટ દાવેદાર બનાવશે.

ચોથા માટેની રેસ: રિયલ સોસિડેડ અને સેવિલા એફસી સ્પર્ધાનો સામનો કરે છે

સિઝનના અંત સુધી તમામ રીતે ચુસ્ત રહેવાનું વચન આપતી ટાઈટલ રેસ ઉપરાંત, ચોથા માટેની રેસ પણ આકર્ષક હશે, કારણ કે તે હંમેશા લાલીગા ઈએ સ્પોર્ટ્સમાં હોય છે. એફસી બાર્સેલોના, રીઅલ મેડ્રિડ અને એટલાટિકો ડી મેડ્રિડ ઉપરાંત, પાંચ અલગ-અલગ ક્લબો છે જેઓ છેલ્લા એક દાયકામાં ટોચના ચારમાં સ્થાન મેળવવા માટે તેમની સાથે જોડાઈ છે, રીઅલ સોસિડેડે તાજેતરમાં આવું કર્યું છે. સેવિલા FC 2023/24 માં ચેમ્પિયન્સ લીગ ફૂટબોલ પણ રમશે, તેમની યુરોપા લીગ જીતના સૌજન્યથી, અને એન્ડાલુસિયન પોશાક આ ઝુંબેશ દ્વારા લીગ દ્વારા UEFA ની પ્રીમિયર ક્લબ સ્પર્ધામાં પાછા ફરવા માટે દાવેદાર હશે.

જોસ લુઈસ મેન્ડીલીબાર માર્ચમાં મિડ-સીઝનમાં બદલાવ લાવવા માટે જોડાયા પછી સેવિલા એફસીએ આત્મવિશ્વાસથી ભરેલી આ નવી સિઝનમાં પ્રવેશ કર્યો અને નવા રમતગમત નિર્દેશક વિક્ટર ઓર્ટા સખત મહેનત કરી રહ્યા છે, Loïc Badé જેવા ખેલાડીઓને જાળવી રાખ્યા છે અને Adrià Pedrosa જેવી નવી પ્રતિભા પણ લાવી રહ્યા છે. . જ્યારે સાન સેબેસ્ટિયનમાં વધુ ટર્નઓવર થયું નથી, જ્યાં રિયલ સોસિડેડની પ્રાથમિકતા ઇમાનોલ અલ્ગુઆસિલની ટીમના મુખ્ય ભાગને એકસાથે રાખવાની છે, ત્યાં સમાન રીતે ઉચ્ચ અપેક્ષાઓ છે કારણ કે મિકેલ ઓયર્ઝાબલ તેની પુનઃપ્રાપ્તિ પ્રક્રિયામાં વધુ નીચે હોવા જોઈએ અને ઉમર સાદિક સેટ છે. લાંબા ગાળાની ઈજામાંથી પોતાનું પુનરાગમન કરવા માટે – અનિવાર્યપણે બે ‘નવા’ ઉનાળામાં સાઇનિંગ્સ.

જ્યારે ઘણા લોકો પાસે આ ટર્મ માટે ચોથા સ્થાન માટે ફેવરિટ તરીકે રિયલ સોસિડેડ અને સેવિલા એફસી હશે, ત્યાં ઘણા અન્ય દાવેદારો પણ ચુનંદામાં પ્રવેશવા માંગે છે. એસ્ટાડિયો બેનિટો વિલામારિન ડગઆઉટમાં મેન્યુઅલ પેલેગ્રિનીની ચોથી સિઝન શું હશે તેમાંથી વાસ્તવિક બેટિસ ચોક્કસપણે તેમાંથી એક છે. તેણે તેના અગાઉના ત્રણ અભિયાનોમાં યુરોપા લીગની લાયકાત મેળવી છે, જે ક્લબ માટે પહેલેથી જ એક રેકોર્ડ છે, અને લોસ વર્ડીબ્લાન્કોસે ઇસ્કો અને માર્ક રોકા જેવા સ્ટાર્સ પર હસ્તાક્ષર કર્યા પછી, તેમજ માર્ક બાર્ત્રા અને હેક્ટર બેલેરીનને પાછા લાવ્યા પછી હવે તેની પાસે તાજી ટીમ છે. ક્લબ.

Villarreal CF એ જોવા માટે બીજી ટીમ છે, ખાસ કરીને એ જોતાં કે અલ સબમરિનો અમરિલોના કોચ, ક્વિક સેટીન, તેમની ટીમ સાથે કામ કરવા માટે સંપૂર્ણ પ્રી-સીઝન હશે. છેલ્લી સીઝનમાં મધ્ય-માર્ગ સંભાળ્યા પછી યુક્તિકારે પહેલેથી જ સારું પ્રદર્શન કર્યું હતું, ટીમને સાતમાથી પાંચમા સ્થાને ખસેડી હતી, અને હવે તે એક ટીમ સાથે એક ડગલું આગળ વધવાનું જોશે જેમાં નોર્વેના આંતરરાષ્ટ્રીય એલેક્ઝાન્ડર સહિત કેટલાક ખૂબ જ રસપ્રદ ઉનાળામાં હસ્તાક્ષરનો સમાવેશ થાય છે. સોર્લોથ અને અંગ્રેજીમાં જન્મેલા ચિલીના આંતરરાષ્ટ્રીય બેન બ્રેરેટન ડિયાઝ.

CA ઓસાસુના કોન્ફરન્સ લીગની ટિકિટ મેળવવા માટે છેલ્લી મુદતની તમામ અવરોધો સામે સાતમું સ્થાન મેળવ્યા પછી પણ યુરોપિયન વાર્તાલાપમાં રહેવાનો પ્રયત્ન કરશે, જ્યારે એથ્લેટિક ક્લબ પણ તે અંતિમ યુરોપીયન સ્થાન ગુમાવ્યા પછી અર્નેસ્ટો વાલ્વર્ડે હેઠળ આગળ વધવાની આશા રાખશે. છેલ્લી સીઝનના અંતિમ દિવસે.

Total Visiters :290 Total: 847643

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *