લોકોના આશીર્વાદથી એનડીએ- ભાજપ તમામ રેકોર્ડ તોડીને જીત સાથે વાપસી કરશેઃ વડાપ્રધાન

Spread the love

વિપક્ષ પર પીએમ મોદીનો પ્રહાર, આ એ લોકો છે જે દેશની તાકાતમાં વિશ્વાસ નથી કરતા, કોંગ્રેસ પાસે કોઈ નીતિ નથી, કોઈ ઈરાદો નથી, કોઈ વિઝન નથી


નવી દિલ્હી
પીએમ મોદી દેશની એનડીએ સરકાર વિરુદ્ધ વિપક્ષના અવિશ્વાસ પ્રસ્તાવ પર ચર્ચાનો જવાબ આપવા લોકસભા પહોંચ્યા છે. પોતાના સંબોધનની શરૂઆત કરતા પીએમ મોદીએ કહ્યું કે દેશની જનતાએ વારંવાર અમારી સરકારમાં વિશ્વાસ વ્યક્ત કર્યો છે, હું અહીં દેશના કરોડો લોકોનો આભાર વ્યક્ત કરવા આવ્યો છું.
પોતાના સંબોધનમાં પીએમ મોદીએ વિપક્ષ પર કટાક્ષ કરતા કહ્યું કે આજે હું જોઉં છું કે વિપક્ષે નક્કી કર્યું છે કે લોકોના આશીર્વાદથી એનડીએ અને ભાજપ પાછલા તમામ રેકોર્ડ તોડીને જંગી જીત સાથે વાપસી કરશે. તેમણે કહ્યું કે અવિશ્વાસ પ્રસ્તાવ હંમેશા અમારા માટે નસીબદાર છે, તે એ પણ સુનિશ્ચિત કરશે કે અમે રેકોર્ડ બ્રેકિંગ જનાદેશ સાથે પરત ફરીશું.
વિપક્ષના ઈરાદા પર સવાલ ઉઠાવતા પીએમ મોદીએ કહ્યું કે ભગવાન ખૂબ જ દયાળુ છે અને તે કોઈને કોઈ માધ્યમથી તેમની ઈચ્છા પૂરી કરે છે. હું તેને ભગવાનનો આશીર્વાદ માનું છું કે ભગવાને વિરોધને સૂચવ્યું અને તેઓ પ્રસ્તાવ સાથે આવ્યા. મેં 2018માં અવિશ્વાસ પ્રસ્તાવ દરમિયાન કહ્યું હતું કે આ અમારા માટે ફ્લોર ટેસ્ટ નથી પરંતુ તેમના માટે ફ્લોર ટેસ્ટ છે અને પરિણામે તેઓ ચૂંટણી હારી ગયા હતા.
સંસદના ચોમાસુ સત્ર દરમિયાન, પીએમએ વિપક્ષના હોબાળા પર આકરા પ્રહારો કરતા કહ્યું કે આવા ઘણા બિલ છે જે ગામડાઓ, ગરીબો, દલિતો, પછાત, આદિવાસીઓ, તેમના કલ્યાણ અને ભવિષ્ય માટે છે. પરંતુ વિપક્ષને તેની કોઈ ચિંતા નથી, વિપક્ષના આચરણ અને વર્તનથી સાબિત થઈ ગયું છે કે તેમના માટે દેશ કરતાં પક્ષ મહત્ત્વનો છે, દેશ કરતાં પક્ષ મોટો છે, પક્ષ કરતાં પહેલાં પક્ષને પ્રાથમિકતા આપવામાં આવે છે. દેશ હું સમજું છું કે તમને ગરીબોની ભૂખની ચિંતા નથી, તમે સત્તાના ભૂખ્યા છો.
પીએમ મોદીએ કહ્યું કે એક રીતે વિપક્ષનો અવિશ્વાસ અમારા માટે સારો છે. આજે હું જોઉં છું કે વિપક્ષે નક્કી કર્યું છે કે લોકોના આશીર્વાદથી એનડીએ અને ભાજપ 2024ની ચૂંટણીમાં અગાઉના તમામ રેકોર્ડ તોડીને શાનદાર જીત સાથે પાછી આવશે. આ પ્રસ્તાવ પર તમે કેવા પ્રકારની ચર્ચા કરી છે? હું સોશિયલ મીડિયા પર જોઈ રહ્યો છું કે ‘તમારા દરબારીઓ પણ ખૂબ દુઃખી છે’.
વિપક્ષે ફિલ્ડિંગનું આયોજન કર્યું હતું પરંતુ અહીંથી ચોગ્ગા અને છગ્ગાની શરૂઆત થઈ હતી. મેં 2018માં કહ્યું હતું કે 2023માં ફરી આવું. પરંતુ તેમ છતાં વિપક્ષે મહેનત ન કરી, વિપક્ષે દેશને નિરાશા સિવાય કશું આપ્યું નહીં. વિપક્ષના વલણ પર હું કહીશ, ‘જેના હિસાબ-કિતાબ બગડ્યા છે, તેઓ અમારા હિસાબ પણ અમારી પાસેથી લઈ લે છે.
પીએમ મોદીએ કહ્યું કે અમારું ધ્યાન દેશના વિકાસ પર હોવું જોઈએ, તે સમયની જરૂરિયાત છે. આપણા યુવાનોમાં સપના સાકાર કરવાની શક્તિ છે, અમે દેશના યુવાનોને ભ્રષ્ટાચાર મુક્ત સરકાર, આકાંક્ષાઓ અને તકો આપી છે. તેમણે કહ્યું કે અમે વિશ્વમાં ભારતની ખરાબ પ્રતિષ્ઠાને સંભાળી છે અને તેને ફરી એકવાર નવી ઉંચાઈ પર લઈ ગયા છીએ, હજુ પણ કેટલાક લોકો વિશ્વમાં અમારી પ્રતિષ્ઠાને કલંકિત કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે, પરંતુ વિશ્વ હવે દેશને જાણી ચૂક્યો છે, વિશ્વને ભારતના યોગદાન પરનો વિશ્વાસ વધી રહ્યો છે.

Total Visiters :201 Total: 847468

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *