સેન્સેક્સમાં 366 અને નિફ્ટીમાં 115 પોઈન્ટનો ઘટાડો નોંધાયો

Spread the love

ફાર્મા, ઓટો, આઈટી, મેટલ્સ, એનર્જી, મેટલ્સ, રિયલ એસ્ટેટ, હેલ્થકેર અને ઓલ એન્ડ ગેસ સેક્ટરના શેરો ઘટીને બંધ રહ્યા


મુંબઈ
આજે ફરી માર્કેટ લાલ નિશાન સાથે બંધ થયું છે. સેન્સેક્સ 365.53 પોઈન્ટ તૂટ્યો છે જ્યારે નિફ્ટી 19,450ની નીચે બંધ થયો છે. સપ્તાહના છેલ્લા ટ્રેડિંગ સેશનમાં અને સતત બીજા ટ્રેડિંગ સેશનમાં ભારતીય શેરબજાર ઘટાડા સાથે બંધ થયું હતું. એફએમસીજી અને બેન્કિંગ શેરોમાં વેચવાલીનાં કારણે બજારમાં આ ઘટાડો અને વેચવાલી જોવા મળી રહી છે. આજના કારોબારના અંતે બીએસઈ સેન્સેક્સ 365.53 પોઈન્ટ ઘટીને 65,322 પોઈન્ટની સપાટીએ બંધ રહ્યો હતો. જ્યારે નેશનલ સ્ટોક એક્સચેન્જનો નિફ્ટી 115 પોઈન્ટના ઘટાડા સાથે 19,428 પોઈન્ટ પર બંધ થયો હતો.
આજના કારોબારમાં બેંકિંગ શેરોમાં વેચવાલીથી બેંક નિફ્ટી 303 પોઈન્ટ ઘટીને બંધ રહ્યો હતો. એફએમસીજી શેરોમાં પણ ઘટાડો જોવા મળ્યો છે. આ સિવાય ફાર્મા, ઓટો, આઈટી, મેટલ્સ, એનર્જી, મેટલ્સ, રિયલ એસ્ટેટ, હેલ્થકેર અને ઓલ એન્ડ ગેસ સેક્ટરના શેરો ઘટીને બંધ રહ્યા હતા. માત્ર કન્ઝ્યુમર ડ્યુરેબલ્સ શેરોમાં તેજી જોવા મળી છે. આજના કારોબારમાં સ્મોલ કેપ અને મિડ કેપ શેરો પણ નીચે બંધ થયા છે. સેન્સેક્સના 30 શેરોમાંથી 7 વધ્યા અને 23 ઘટાડા સાથે બંધ થયા. જ્યારે નિફ્ટીના 50 શેરોમાંથી 11 વધીને અને 39 ઘટીને બંધ રહ્યા હતા.
શેરબજારમાં ઘટાડાને કારણે આજના કારોબારમાં રોકાણકારોની સંપત્તિમાં ઘટાડો જોવા મળ્યો છે. BSE પર લિસ્ટેડ કંપનીઓનું માર્કેટ કેપ ઘટીને રૂ. 304.58 લાખ કરોડ થયું છે, જે અગાઉના સત્રમાં રૂ. 305.54 લાખ કરોડ હતું. આજના સત્રમાં રોકાણકારોની સંપત્તિમાં રૂ. 96,000 કરોડનો ઘટાડો થયો છે.
શુક્રવારે શેરબજાર સપાટ ખુલ્યું હતું. બજારના મુખ્ય સૂચકાંકો મામૂલી ઘટાડા સાથે લાલ નિશાનમાં કારોબાર કરી રહ્યા છે. BSE સેન્સેક્સ લગભગ 160 પોઈન્ટ ઘટીને 65,500ની સપાટીએ પહોંચી ગયો છે. એ જ રીતે નિફ્ટી પણ 50 પોઈન્ટ લપસીને 19,500 પર આવી ગયો છે. બેન્કિંગ, એફએમસીજી, મેટલ, ફાર્મા શેર બજારના ઘટાડામાં મોખરે છે, જ્યારે આઈટી અને રિયલ્ટી શેર્સમાં ખરીદી છે. પરિણામ બાદ એલઆઈસીના સ્ટોકમાં જોરદાર ખરીદી જોવા મળી રહી છે અને સ્ટોક 4 ટકાની તેજી સાથે ટ્રેડ થઈ રહ્યો છે.
એચસીએલ ટેક્નોલોજીસ, પાવર ગ્રીડ કોર્પ, ટેક મહિન્દ્રા, હીરો મોટોકોર્પ અને એલટીઆઈમિન્ડટ્રી નિફ્ટીમાં ટોપ ગેઈનર્સ હતા, જ્યારે એનટીપીસી, સિપ્લા, સન ફાર્મા, આઈસીઆઈસીઆઈ બેંક અને બ્રિટાનિયા ઈન્ડસ્ટ્રીઝ ઘટ્યા હતા.
યુ.એસ.માં ફુગાવો જુલાઈમાં અપેક્ષા કરતા ઓછો હતો. મોંઘવારી ઘટ્યા બાદ પણ બજાર પર દબાણ જોવા મળી રહ્યું છે. S&P 500 ઇન્ડેક્સ ઊંચા સ્તરોથી 1.34% નીચે છે જ્યારે બજાર સપ્ટેમ્બરમાં વ્યાજ દરમાં વધારાની અપેક્ષા રાખતું નથી. બજારને અપેક્ષા છે કે ફેડનું વલણ અનુકૂળ રહેશે. યુએસ બોન્ડની હિલચાલ પર નજર કરીએ તો, 30-વર્ષની બોન્ડ યીલ્ડ 4.24% પર કૂદકો મારી રહી છે જ્યારે 10-વર્ષના બોન્ડની ઉપજ 4.12% છે. અને 5-વર્ષના બોન્ડ યીલ્ડ 4.24% પર રહે છે. જ્યારે 2-વર્ષના બોન્ડ યીલ્ડ 4.85% છે.

Total Visiters :97 Total: 847719

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *