નૂહની સરકારી શાળાઓમાં બહુ ઓછા વિદ્યાર્થીઓ હાજર રહે છે

Spread the love

હિંસાને જોતા, જિલ્લામાં સ્થગિત ઇન્ટરનેટ કનેક્ટિવિટી 15 ઓગસ્ટથી જ શરૂ થશે


નૂહ
નૂહમાં ચાલી રહેલા સાંપ્રદાયિક અથડામણના 11 દિવસ પછી શાળાઓ અને અન્ય શૈક્ષણિક સંસ્થાઓ ફરી શરુ કરવામાં આવી છે. ખાનગી શાળાઓની સરખામણીએ સરકારી શાળાઓમાં ભણવા માટે બહુ ઓછા વિદ્યાર્થીઓ હાજર રહે છે. મોટાભાગની સરકારી શાળાઓમાં ખાલીખમ વર્ગખંડ જોવા મળ્યા હતા. અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે, હરિયાણા રાજ્ય પરિવહન બસોની સેવાઓ પણ ગઈકાલે સંપૂર્ણપણે પુનઃસ્થાપિત કરવામાં આવી હતી. બીજી તરફ, હિંસાને જોતા, જિલ્લામાં સ્થગિત ઇન્ટરનેટ કનેક્ટિવિટી 15 ઓગસ્ટથી જ શરૂ થશે.
નૂહના ડેપ્યુટી કમિશનર ધીરેન્દ્ર ખડગતાએ ગુરુવારે એક આદેશ જારી કરીને કહ્યું કે, આ વિસ્તારમાં સામાન્ય સ્થિતિને ધ્યાનમાં રાખીને 11 ઓગસ્ટથી તમામ શૈક્ષણિક સંસ્થાઓ ખોલવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. તેવી જ રીતે, હરિયાણા રાજ્ય પરિવહન બસોની સેવાઓ પણ 11 ઓગસ્ટથી સંપૂર્ણ રીતે પુનઃસ્થાપિત કરવામાં આવી રહી છે. હાલની પરિસ્થિતિને જોતા, અમે શુક્રવારથી કર્ફ્યુમાં રાહત આપવાનો નિર્ણય કર્યો છે. તેમણે કહ્યું. નુહ, તાવડુ, પુનહાના, ફિરોઝપુર ઝિરકા અને પેનાંગવાન અને નગીનાના મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન વિસ્તારમાં એટીએમ સવારે 7 થી બપોરે 3 વાગ્યા સુધી ખુલ્લા રહેશે.
તેમણે કહ્યું કે, શનિવારે એટલે કે આજથી સવારે 7 થી સાંજે 6 વાગ્યા સુધી જ કર્ફ્યુ હટાવવામાં આવશે. નૂહ સાક્ષરતા અને સંખ્યાતા સંયોજક ફાઉન્ડેશનના કુસુમ મલિકે જણાવ્યું હતું કે, જિલ્લામાં 934 પ્રાથમિક શાળાઓ, ઉચ્ચ શાળાઓ અને એક ખાનગી સંસ્થા સહિત આઠ કોલેજો છે. મલિકે કહ્યું, ગઈકાલે મોટાભાગની શાળાઓમાં ઓછી હાજરી હતી કારણ કે પરિવારો હજુ પણ તેમના બાળકોને શાળાએ મોકલવા અંગે ચિંતિત છે. અમે જાગૃતિ ફેલાવી રહ્યા છીએ અને તમામ ગામોમાં અધિકારીઓ મોકલી રહ્યા છીએ. અમે શુક્રવારે વિદ્યાર્થીઓને મળ્યા અને તેમનું કાઉન્સેલિંગ કર્યું કારણ કે તેમાંના કેટલાક હજુ પણ ડરેલા છે. મોટાભાગની શાળાઓની પ્રાથમિક પાંખ લગભગ ખાલી હતી તેથી અમે કેટલાક પરિવારોને મળ્યા અને તેમને સોમવારથી બાળકોને મોકલવા માટે પ્રેરિત કર્યા.

Total Visiters :71 Total: 681656

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *