BAIએ ગુવાહાટીમાં ‘ડ્રીમ’ નેશનલ સેન્ટર ઓફ એક્સેલન્સનું ઉદ્ઘાટન કર્યું

Spread the love

વિખ્યાત આંતરરાષ્ટ્રીય કોચ મુલ્યો, સોઝોનોવ અને પાર્ક તાઈ-સંગ ભારત માટે ચેમ્પિયન બનાવવા માટે નિયુક્ત; ભારતીય કોચ વિકસાવવા માટેનું અત્યાધુનિક કેન્દ્ર

ગુવાહાટી

ભારતીય બેડમિંટનના વિકાસને પ્રોત્સાહન આપવા માટે, બેડમિન્ટન એસોસિએશન ઓફ ઈન્ડિયા (BAI) એ શુક્રવારે આસામના ગુવાહાટીમાં અત્યાધુનિક નેશનલ સેન્ટર ઓફ એક્સેલન્સનું ઉદ્ઘાટન કર્યું.

BAI અને આસામ સરકાર વચ્ચે એમઓયુ પર હસ્તાક્ષર કરવામાં આવ્યા હતા, જે લોન્ચ ઈવેન્ટ દરમિયાન ભારતીય રમતગમત માટે એક ઐતિહાસિક પ્રકરણ ખોલે છે.

આ ભવ્ય ઉદ્ઘાટન સમારોહમાં આસામના માનનીય મુખ્યમંત્રી અને BAIના પ્રમુખ ડૉ. હિમંતા બિસ્વા સરમા, ઓલિમ્પિક ચેમ્પિયન બેડમિન્ટન દિગ્ગજ તૌફિક હિદાયત, ભારતીય ટીમના મુખ્ય કોચ પુલેલા ગોપીચંદ, ઐતિહાસિક થોમસ કપ વિજેતા ટીમના સભ્યો, માનનીય’ ઉપસ્થિત રહ્યા હતા. આસામના રમતગમત અને યુવા કલ્યાણ મંત્રી, નંદિતા ગોર્લોસા, દલીપકુમાર સેઠ, પ્રમુખ, સનરાઈઝ ગ્રુપ ઓફ કંપનીઝ, વિવેક દેવાંગન, સીએમડી, આરઈસી અને વિક્રમ ધર, મેનેજિંગ ડિરેક્ટર, સનરાઈઝ સ્પોર્ટ્સ (ઈન્ડિયા) તેમજ BAIના મુખ્ય અધિકારીઓ.

“આ નેશનલ સેન્ટર ઓફ એક્સેલન્સ એક સ્વપ્ન હતું. આ સાત વર્ષોની લાંબી સફર છે અને મને આનંદ છે કે આજે આપણી પાસે માત્ર ભારતમાં જ શ્રેષ્ઠ શ્રેષ્ઠતા કેન્દ્ર નથી પરંતુ વિશ્વના શ્રેષ્ઠમાંનું એક છે. આનાથી પણ વધુ ખુશીની વાત એ છે કે આ આસામના વારસાનો એક ભાગ હશે અને આ ક્ષેત્રના રમતગમતના ઇતિહાસમાં ક્રાંતિ લાવશે,” BAI પ્રમુખે ટિપ્પણી કરી.

નેશનલ સેન્ટર ઓફ એક્સેલન્સ વિશ્વ કક્ષાની સુવિધાઓની પ્રભાવશાળી શ્રેણી ધરાવે છે, જેમાં પ્રથમ તબક્કામાં 60 એથ્લેટ્સની સખત તાલીમની જરૂરિયાતોને પહોંચી વળવા માટે રચાયેલ નોંધપાત્ર 16 કોર્ટનો સમાવેશ થાય છે. વધુમાં, કેન્દ્રમાં આધુનિક ફિટનેસ સાધનો સાથે 4,000 ચોરસ ફૂટનું વ્યાયામશાળા છે, ખેલાડીઓ માટે 60-બેડની હોસ્ટેલ, રમતવીરોને તેમના શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શનને જાળવી રાખવા માટે અત્યંત કાળજી અને સમર્થન મળે તેની ખાતરી કરવા માટે સમર્પિત 2,000 ચોરસ ફૂટનું ફિઝિયોથેરાપી સેન્ટર.

પ્રખ્યાત આંતરરાષ્ટ્રીય બેડમિન્ટન કોચ ઈન્ડોનેશિયાના મુલ્યો હેન્ડોયો, જેઓ સિંગલ્સ ખેલાડીઓના વિકાસ પર નજર રાખશે, ભૂતપૂર્વ ઓલ ઈંગ્લેન્ડ ચેમ્પિયન રશિયાના ઈવાન સોઝોનોવ અને કોરિયાના પાર્ક તાઈ-સાંગ એક મજબૂત કોચિંગ પેનલની આગેવાની કરશે અને ભારતીય કોચની હારમાળા પણ હશે. વૈશ્વિક ધોરણોને પહોંચી વળવા માટે પ્રશિક્ષિત અને વિકસિત થવું.

ઇન્ડોનેશિયન લિજેન્ડ હિદાયતે દેશમાં બેડમિન્ટન ચળવળને વેગ આપવા માટે BAIના પગલાની પ્રશંસા કરી, “આ નેશનલ સેન્ટર ઑફ એક્સેલન્સ સારી સુવિધાઓ ધરાવે છે અને તે વધુ મોટું છે. મને આશા છે કે ભારતમાંથી વધુ જુનિયર ખેલાડીઓ ગોપીચંદ, સિંધુ, સાયના જેવા મોટા ખેલાડીઓ બનશે. હું આશા રાખું છું કે હું નજીકના ભવિષ્યમાં ફરી આવી શકું. ભારતીયો અને આસામના ખેલાડીઓને પણ શુભકામનાઓ.

અત્યાધુનિક સુવિધાઓ સાથે 40,000 ચોરસ ફૂટના વિશાળ વિસ્તારમાં ફેલાયેલું આ કેન્દ્ર ભારતીય બેડમિન્ટન માટે એક મહત્વપૂર્ણ સીમાચિહ્નરૂપ છે કારણ કે તે બેડમિંટનની તાલીમને ફરીથી વ્યાખ્યાયિત કરે છે અને રમતમાં દેશના ગૌરવશાળી ભવિષ્યને પણ સશક્ત બનાવે છે.

BAI ના જનરલ સેક્રેટરી સંજય મિશ્રાએ કહ્યું: “આ કેન્દ્રમાં આધુનિક સુવિધાઓ એક વ્યાપક ઇકોસિસ્ટમ પ્રદાન કરશે જે રમતવીરો, કોચ અને રમત વ્યાવસાયિકોને તેમની સંપૂર્ણ ક્ષમતા સુધી પહોંચવા માટે પોષણ આપે છે. તે શ્રેષ્ઠતા અને નવીનતાને પ્રોત્સાહન આપતા વાતાવરણનું નિર્માણ કરીને રમતગમતના વિકાસમાં મહત્વપૂર્ણ યોગદાન આપશે. અમે ભવિષ્યમાં વધુ ખેલાડીઓને તાલીમ આપવા માટે આ કેન્દ્રને વધુ વિસ્તૃત કરવાની પણ યોજના બનાવીએ છીએ.”

“આ કેન્દ્ર ભારતીય બેડમિન્ટનને આગલા સ્તર પર લઈ જવાના BAIના વિઝનના પુરાવા તરીકે આવે છે. મને વિશ્વાસ છે કે આ ઘણી સફળતાઓ માટે ઉત્પ્રેરકની ભૂમિકા ભજવશે જે આવનારા સમયમાં જોવા મળશે, ”ભારતના દિગ્ગજ શટલર કિદામ્બી શ્રીકાંતે ટિપ્પણી કરી.

ખીચોખીચ ભરેલા સ્ટેડિયમમાં ટોચના ભારતીય બેડમિન્ટન સ્ટાર્સ સાત્વિકસાઈરાજ રાંકીરેડ્ડી, વિષ્ણુવર્ધન ગૌડ પંજલા, કૃષ્ણ પ્રસાદ ગરાગા અને ધ્રુવ કપિલા ઉપસ્થિત લોકો માટે એક આકર્ષક પ્રદર્શન મેચ રમતા જોવા મળ્યા હતા.

Total Visiters :607 Total: 852048

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *