તમારે બાર્સેલોનામાં એસ્ટાડી ઓલિમ્પિક વિશે જાણવાની જરૂર છે, તે સ્ટેડિયમ જ્યાં બાર્સા આ સિઝનમાં ઘરેલું રમતો રમશે

Spread the love

Spotify Camp Nou પર પુનઃવિકાસની કામગીરી હાથ ધરવામાં આવી રહી છે ત્યારે Barça આ સ્થળે રમી રહી છે, અને તેઓ Cádiz CF હોસ્ટ કરશે ત્યારે તેઓ રવિવારે ત્યાં તેમની પ્રથમ LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ મેચ રમશે.

FC બાર્સેલોના પાસે 2023/24 સીઝન માટે અસ્થાયી નવું ઘર છે, અને તે એક સ્ટેડિયમ છે જે ઘણો ઇતિહાસ ધરાવે છે. એક પ્રભાવશાળી નવીનીકરણ પ્રોજેક્ટના ભાગ રૂપે સ્પોટાઇફ કેમ્પ નૌ ખાતે બાંધકામનું કામ ચાલી રહ્યું છે ત્યારે, લોસ બ્લાઉગ્રાના તેમના ઘરના ફિક્સર મોન્ટજુઇકમાં એસ્ટાડી ઓલિમ્પિક લુઇસ કંપનીઝ ખાતે રમશે, જે સુંદર બગીચાઓ સાથેની એક ટેકરી છે જે શહેરને જુએ છે.

અંદાજે 50,000 ફૂટબોલ ચાહકોની ક્ષમતા સાથે, એસ્ટાડી ઓલિમ્પિક એ હજુ પણ LALIGA EA SPORTSમાં સૌથી મોટા સ્ટેડિયમોમાંનું એક છે અને FC બાર્સેલોનાએ સ્પર્ધામાં શ્રેષ્ઠ ઘરેલું રેકોર્ડ બનાવ્યો ત્યારે તેણે ગત સિઝનમાં જે હાંસલ કર્યું હતું તેની નકલ કરવાની આશા રાખશે.

સ્થળ મૂળરૂપે 1927 માં 1929 બાર્સેલોના આંતરરાષ્ટ્રીય પ્રદર્શન માટે બનાવવામાં આવ્યું હતું, તેથી તે લગભગ 100 વર્ષ જૂનું છે. સૌથી પ્રખ્યાત રીતે, તે 1992 સમર ઓલિમ્પિક્સ અને પેરાલિમ્પિક્સ માટેનું મુખ્ય સ્ટેડિયમ હતું, જ્યારે અન્ય કેટલાક ઓલિમ્પિક સ્થળો મોન્ટજુઇકના ઉદ્યાનોની નજીકમાં આવેલા છે.

આ સ્થળમાં ઘણો ઈતિહાસ ભરેલો છે અને એસ્ટાડી ઓલિમ્પિક વિશે તમને કદાચ ખબર નહીં હોય તેવી પાંચ બાબતો નીચે દર્શાવેલ છે.

એસ્ટાડી ઓલિમ્પિક પહેલા LALIGA ફૂટબોલનું આયોજન કરી ચૂક્યું છે

આ સ્ટેડિયમ 2023/24માં 19 LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ મેચોનું આયોજન કરશે, પરંતુ સ્પેનિશ ફૂટબોલની ટોચની સ્પર્ધાએ આ સ્થળની મુલાકાત લીધી હોય તેવું પ્રથમ વખત નથી. વાસ્તવમાં, આરસીડી એસ્પાન્યોલ આ મેદાન પર 1997 થી 2009 સુધી એક દાયકાથી વધુ સમય સુધી રમ્યું, જે વર્ષમાં લોસ પેરીકોસ તેમના વર્તમાન ઘર આરસીડીઇ સ્ટેડિયમમાં ગયા. એસ્ટાડી ઓલિમ્પિક વર્ષોથી નવ કોપા ડેલ રે ફાઈનલ માટેનું સ્થળ પણ છે, તાજેતરમાં 2004માં.

આ તે સ્થળ છે જ્યાં મેસ્સીએ તેની બાર્સીકાની શરૂઆત કરી હતી

સ્ટેડિયમ એ એફસી બાર્સેલોનાના ઇતિહાસમાં સૌથી નોંધપાત્ર ક્ષણોમાંનું એક સ્થળ છે, કારણ કે તે એસ્ટાડી ઓલિમ્પિકમાં હતું જ્યારે લિયોનેલ મેસીએ ક્લબ માટે તેના 778 દેખાવોમાંથી પ્રથમ વખત પ્રથમ ટીમ માટે સત્તાવાર પ્રવેશ કર્યો હતો. 16મી ઑક્ટોબર 2004ના રોજ બાર્સેલોના ડર્બીમાં, આર્જેન્ટિના એસ્ટાડી ઓલિમ્પિક બેંચમાંથી ડેકોના મોડેથી અવેજી તરીકે ઉતર્યો, જેણે બાર્સેલોની 1-0થી જીતનો એકમાત્ર ગોલ કર્યો. મેસ્સી, તેની પીઠ પર નં.30 પહેરીને, બહાર ઊભો રહ્યો અને ટૂંક સમયમાં ફ્રેન્ક રિજકાર્ડની બાજુમાં એક ફિક્સ્ચર બની ગયો.

બાર્સા એસ્ટાદી ઓલિમ્પિકમાં યુરોપિયન રમત રમી ચૂક્યું છે

આ વર્ષે એફસી બાર્સેલોનાની ચેમ્પિયન્સ લીગની મેચો મોન્ટજુઇકમાં રમાઈ રહી છે, પરંતુ લોસ બ્લાઉગ્રાના આ મેદાન પર પહેલાથી જ ઘરેલું યુરોપિયન મેચ રમી હતી, તેણે 1996માં આવું કર્યું હતું. તે 1996/97ના યુઇએફએ કપ વિનર્સ કપમાં હતું, જ્યારે તેમને રમવાનું હતું. એસ્ટાડી ઓલિમ્પિકમાં AEK લાર્નાકા સામેની તેમની પ્રથમ રાઉન્ડની મેચ કારણ કે કેમ્પ નોઉ પિચને ફરીથી બનાવવામાં આવી રહી હતી. તે એક સફળ રાત હતી, કારણ કે રોનાલ્ડો નાઝારિયોએ 2-0થી જીતમાં બંને ગોલ કર્યા અને બાર્સાએ UEFA કપ વિનર્સ કપની તે આવૃત્તિ જીતી લીધી.

NFL મહાન સ્ટીવ યંગ અને જ્હોન એલ્વે મોન્ટજુઇકમાં રમ્યા છે

કેટલાક NFL મહાન ખેલાડીઓએ એસ્ટાડી ઓલિમ્પિકના ટર્ફને પણ કબજે કર્યું છે, જેણે અમેરિકન બાઉલ શ્રેણીના ભાગ રૂપે 1990 ના દાયકામાં પ્રદર્શન મેચોનું આયોજન કર્યું હતું. 1993માં, સાન ફ્રાન્સિસ્કો 49ersએ મોન્ટજુઈકમાં પિટ્સબર્ગ સ્ટીલર્સને 21-14થી હરાવ્યું અને 1994માં લોસ એન્જલસ રાઈડર્સે ડેનવર બ્રોન્કોસને 25-22થી માત આપી, આ ગેમ્સમાં સ્ટીવ યંગ અને જ્હોન એલ્વે જેવા મહાન ખેલાડીઓ મેદાનમાં ઉતર્યા. બોક્સિંગ, રગ્બી અને 1992 ઓલિમ્પિક ગેમ્સની તમામ એથ્લેટિક્સ ઈવેન્ટ્સ સહિત અન્ય ઘણી રમતો આ સ્થળે વર્ષોથી યોજાઈ છે.

વિશ્વના કેટલાક મોટા સંગીત કલાકારોએ આ મેદાન પર પરફોર્મ કર્યું છે

દર વર્ષે, એસ્ટાડી ઓલિમ્પિક મુખ્ય કોન્સર્ટનું આયોજન કરે છે અને 2023નો ઉનાળો અલગ ન હતો, જેમાં કોલ્ડપ્લે, બ્રુસ સ્પ્રિન્ગસ્ટીન, બેયોન્સ, હેરી સ્ટાઇલ અને ધ વીકેન્ડ બધા ત્યાં પરફોર્મ કરે છે. ભૂતકાળમાં, અન્ય મુખ્ય કલાકારો આ સ્થળ પર સ્ટેજ પર આવ્યા છે, જેમ કે પિંક ફ્લોયડ, મેડોના, U2, ધ રોલિંગ સ્ટોન્સ, શકીરા, મ્યુઝ અને ગન્સ એન’ રોઝ, અન્ય લોકો વચ્ચે.

Total Visiters :311 Total: 847576

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *