દિલ્હીથી બિહાર સુધી 19-20 ઓગસ્ટે ભારે વરસાદની આગાહી

Spread the love

રાજસ્થાન, કોંકણ અને ગોવા, મરાઠવાડા, મધ્ય મહારાષ્ટ્ર, ગુજરાત, કર્ણાટક, કેરળના ભાગોમાં હળવા વરસાદની શક્યતા

નવી દિલ્હી

દેશભરના ઘણા રાજ્યોમાં વરસાદને કારણે હવામાન ખુશનુમા રહ્યું છે, જ્યારે ઘણા રાજ્યો બિન-સક્રિય ચોમાસાને કારણે સહેજ ભેજનો સામનો કરી રહ્યા છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, શુક્રવારે (18 ઓગસ્ટ) રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં હવામાન સ્વચ્છ રહેવાની ધારણા છે. 19 અને 20 ઓગસ્ટે વરસાદની સંભાવના છે. આ સિવાય દિલ્હીનું મહત્તમ તાપમાન 37 ડિગ્રી સેલ્સિયસ અને લઘુત્તમ તાપમાન 28 ડિગ્રી સેલ્સિયસ રહી શકે છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર ઉત્તર પ્રદેશમાં શુક્રવાર, 18 ઓગસ્ટે હવામાન સ્વચ્છ રહેવાની સંભાવના છે. આ સિવાય રાજ્યમાં 19 અને 20 ઓગસ્ટના રોજ હળવા ઝરમર ઝરમર વરસાદ જોવા મળશે, ત્યારબાદ સમગ્ર સપ્તાહ સુધી વાતાવરણ સ્વચ્છ રહેશે. વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર વરસાદના અભાવે રાજ્યના તાપમાનમાં વધારો થઈ શકે છે.

મધ્યપ્રદેશમાં શુક્રવાર (18 ઓગસ્ટ)થી ભારે વરસાદનો સમયગાળો શરૂ થયો છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, 18 ઓગસ્ટ, શુક્રવારે રાજ્યમાં કેટલીક જગ્યાએ હળવો વરસાદ પડી શકે છે. આ સિવાય 19 અને 20 ઓગસ્ટે પણ વરસાદની સંભાવના છે. બિહારમાં ઓછા વરસાદને કારણે તાપમાન વધી રહ્યું છે, જેના કારણે લોકોને હળવી ગરમીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે.

હવામાન વિભાગની તાજેતરની આગાહી મુજબ, શુક્રવાર, 18 ઓગસ્ટના રોજ રાજ્યના કેટલાક વિસ્તારોમાં આગામી ત્રણ કલાક સુધી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. ગુરુવારે, 17 ઓગસ્ટના રોજ, રાજ્યમાં મહત્તમ તાપમાન 36 ડિગ્રી સેલ્સિયસ નોંધાયું હતું.

ઉત્તરાખંડ અને હિમાચલમાં વરસાદે તારાજી સર્જી છે. ઉત્તરાખંડમાં ભારે વરસાદને કારણે હાહાકાર મચી ગયો છે. ઋષિકેશમાં ગંગા નદીના જળસ્તરમાં વધારો થયો છે. વિભાગે રાજ્યમાં રહેતા લોકોને સૂચના આપી છે. આ સાથે પ્રવાસીઓ માટે ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે.હિમાચલ પ્રદેશના ઘણા વિસ્તારોમાં ભૂસ્ખલન થઈ રહ્યું છે. જેના કારણે અસરગ્રસ્ત વિસ્તારોમાંથી લોકોને બચાવવાની કામગીરી પણ ચાલી રહી છે.

હિમાચલની ત્રણેય મોટી નદીઓ, બિયાસ, રાવી અને સતલજમાં ભડકો છે. રાજ્યમાં પૂર જેવી સ્થિતિ છે. આ સિવાય ઘણા લોકોના મોત પણ થયા છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, શુક્રવાર, 18 ઓગસ્ટના રોજ સિક્કિમ, આસામ, અરુણાચલ પ્રદેશ અને આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓમાં એક કે બે જગ્યાએ ભારે વરસાદ સાથે હળવોથી મધ્યમ વરસાદ પડી શકે છે. આ સિવાય રાજસ્થાન, કોંકણ અને ગોવા, મરાઠવાડા, મધ્ય મહારાષ્ટ્ર, ગુજરાત, કર્ણાટક, કેરળના ભાગોમાં હળવા વરસાદની શક્યતા છે.

Total Visiters :93 Total: 681809

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *